Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Rò rỉ] Nikon D810 sẽ được thay thế với tên chính xác là Nikon D850 với nhiều cải tiến

Non@me
24/7/2017 2:30Phản hồi: 50
[Rò rỉ] Nikon D810 sẽ được thay thế với tên chính xác là Nikon D850 với nhiều cải tiến
Qua nhiều thông tin về chiếc máy DSLR Fullframe tiếp theo của Nikon, thay thế cho chiếc Nikon D810 đã ra mắt 03 năm nay vào ngày 26 tháng 06 năm 2014, thì hôm nay đã có thông tin xác nhận chính xác từ Nikonrumors là chiếc Nikon mới này sẽ có tên là Nikon D850 chứ không phải mang tên mã là D820 như lâu nay nhiều trang đưa tin. Hiện tại vẫn chưa có nhiều thông tin cũng như những rò rỉ về thông số cấu hình chính xác của chiếc Nikon D850 mới này, nhưng có lẽ lộ trình ra mắt của nó sẽ trong tháng 07 năm nay, có nhiều khả năng sẽ trùng vào này kỷ niệm 100 năm Nikon vào ngày 25 tháng 07 này.

Update: Một nguồn tin khác tin cậy nữa là dự kiến Nikon D850 sẽ được phân phối trong khoản thời gian từ cuối tháng 10 cho đến tháng 11 năm nay!

Tổng hợp một số tin đồn và dự đoán về cấu hình của chiếc Nikon D850 này:
  • Cảm biến Full-frame (35.9×24 mm)
  • Độ phân giải 45-46MP
  • Nâng dãi ISO lên cao hơn dòng D810 cũ, có thể sẽ tương đương với dãi ISO của D5 với ISO102400, mở rộng đến ISO3280000
  • Bộ xử lý hình ảnh EXPEED 5 của D5
  • Nâng cấp công nghệ SnapBridge với nhiều tính năng mới
  • Vẫn không được tích hợp GPS
  • Màn hình có thể xoay lật
  • Nâng cấp lên 2 khe thẻ nhớ với 1 khe SD và 1 khe XQD
  • Được nâng cấp với hệ thống lấy nét mới tương tự như trên Nikon D5

Một số hình ảnh được cho là rò rỉ Exif của Nikon D850 từ Thenewcamera:
Nikon-D850-Nikon-D810.jpg Nikon-D850-and-D820-Exif-De.jpg

50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này chụp ảnh chắc chắn đẹp hơn Bphone 2
@kiemphisongdao Lái chán vl, xem đây

Con này nhái thiết kế iphone nhé...
snvn
TÍCH CỰC
7 năm
@kiemphisongdao Seeder thế này lương chắc chỉ 500k/tháng
Giang-S
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bao giờ mới sở hữu được tình yêu đây. Chỉ để ngắm thôi sao.
ng ta vẫn đi mua 6d2 và 5d4 thôi 😆
@toan tran 1992 Bác có máy review chưa mà mạnh mồm thế ?
@kkzbanana mình không có tiền mua mấy con semi pro ấy, nhưng mà mình đọc nhiều review từ nhiều nguồn khác nhau lắm rồi bác. tính RAW thôi, 5D3 khử nhiễu, nhất là phơi đêm ăn đứt, còn dynamic range D810 ăn đứt
fly07
TÍCH CỰC
7 năm
@toan tran 1992 Ăn đứt là sao bạn? Mình thấy người ta chụp đêm xài 810 nhiều như nước. Nhất là chụp milky way.

Còn so về DR thì 5D4 còn thua D750 thì lấy gì so với D810
@toan tran 1992 Hình như bác xem review bị ngược 😃. 5D3 hơn D800 thì hợp lý chứ so D810 thì hụt 1 khúc xa lắc.
Chưa dùng Nikon bao giờ :rolleyes: Nhưng mà nhìn file Nikon thích ghê cơ
Hi vọng nikon cẩn thận trước khi ra mắt, không bị lỗi như đợt 600, 750, máy chụp thì ngon mỗi tội toàn lỗi dở hơi
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
Nước ảnh Nikon (lens hịn) đầy mê hoặc, ôm D810 hơn 1năm, giờ chưa muốn nâng cấp.
@qtgalaxy Hix cụ lại trêu tụi nhỏ..nâng cấp làm gì khi mà 810 vẫn quá tốt trên dxOmark vẫn đứng thứ hai trên thế giới máy ảnh FF..
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
7 năm
ra mau đi cho anh ngắm 😃
Chà, e này px cao thật😃
MrUS
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang ở đội Ca và tăm tia Ni, So, Fu :v
@MrUS Cũng như bác, nhưng rồi vẫn giữ Ca, đang còn So Fu, và đã bán Ni.
mình cũng dùng D810, và đúng là k có gì phải hối hận cả 😁
@antamviet_1368 chát thì ngang giá nano bên ni vs L bên ca chứ mấy bù lại chất lượng lens ngon hơn hẳn..nó ko tự nhiên đắt đâu cụ....còn vụ trâu bò thì từ a7 đổ lại thôi chứ từ a7ii nó trâu chả kém dòng nào roài...em mưa gió phượt phủng quăng quật suốt đây
@Ác thần_ls
Mình chụp dịch vụ nên phá máy lắm. Giữa trưa nắng vẫn chụp đến nóng ran máy lên, chiều tối mưa phùn vẫn chụp k cần chống thấm gì cả, máy ướt quá thì lấy áo lau qua qua xong lại chụp tiếp. Tối về vứt tủ chống ẩm, ngày hôm sau lại chiến tiếp như vậy.
Một năm mình thay body 1 lần mà. Nên thấy mấy con body Sony sợ k chịu được :D
@antamviet_1368 Thế thì cụ nên thử..cá là nhàn hơn nhìu hehe
@antamviet_1368 Bác trước giờ đang xài thế nào thì cứ thế mà làm tiếp thôi bác ạ, cần câu cơm của mình mà. Đừng nghe mấy ông thần xúi tào lao đào tẩu này nọ 😆) "Sony sợ k chịu" thông tin bác cần nhất lại khá mập mờ dẫn đến rũi ro khi đào tẩu là rất cao, đào tẩu qua đã tốn tiền không ưng ý quay về lại cũng thêm mớ nữa =))))
phipepong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Biết bao giờ mới được cầm trong tay nhỉ :p Một thanh niên đang dùng D7100 cho hay
venus_milo
ĐẠI BÀNG
7 năm
D850 ra nhanh để D810 giảm giá còn đón em về. 😃
D700 bây giờ vẫn là 1 huyền thoại trong lòng.....
@bạn nhật con D700 khai quốc công thần của studio bên mình trong 5 năm bắn hơn 700k shots, 4 lần thay màn trập, đã từng kẹt gương lật theo kiểu chụp 1 phát, gương lật lật lên nhưng không tự trở về được, phải tháo lens ra xong lấy tay gẩy cho gương lật trở về vị trí, xong mới chụp tiếp được =))
D700 đến bây giờ mình thấy vẫn là huyền thoại, và vẫn có chất màu riêng của nó 😁

@antamviet_1368 bác có con máy để đời nhỉ, giờ còn giữ, chả khác nào bảo vật gia truyền =)))))
Rất mong em nó thành công và ít lỗi để mình còn mua... D810 giá rẻ 😁
Ra đi. Chờ 810 giảm giá. Trước giờ toàn dùng Nikon nên không muốn chuyển sang hãng khác.
HamDzui
CAO CẤP
7 năm
Tớ thích Nikon FF nhưng ống kính mắc quá.

Tạm thời trung thành với 5D1 và 28-300 L thêm 1 thời gian
Kinozawa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang dùng 2 con D810 + D5 , cá nhân thấy D5 mình chụp ngoài ngoại cảnh rất đẹp, nhưng vào chụp indoor cho mẫu thấy không ổn lắm, D810 chụp indoor cảm giác ảnh tốt hơn.
docmccoy
ĐẠI BÀNG
7 năm
đọc 2 trang bình luận thấy toàn ni-ca-so, hình như có mỗi mình mình xài K-1 ff của pen thì phải
giá cả hợp lý, thông số đẹp như mơ kết quả vẫn vật lộn để tồn tại còn thằng suốt ngày bị chê máy cùi ,bán đắt vẫn lãi to đều
@kut3prince9x Đời nó vẫn cứ nhọ nhem thế đấy cụ ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019