[Rò rỉ] Nvidia chuẩn bị ra mắt Shield TV mới?

bk9sw
26/7/2019 6:15Phản hồi: 48
[Rò rỉ] Nvidia chuẩn bị ra mắt Shield TV mới?
Nvidia đang làm một phiên bản Shield TV mới và nó vừa được cấp chứng nhận truyền thông FCC. Shield TV là một chiếc set-top box có chức năng biến mọi chiếc TV thành Android TV nhưng nó cũng là máy chơi game, cái tên hay gọi là Shield Console. Năm 2017, Nvidia công bố phiên bản Shield Pro với ổ cứng 500 GB khiến nó trở thành một giải pháp đa năng hơn so với phiên bản đầu tiên ra mắt cách đây 4 năm.

Thông tin từ nhãn FCC chỉ cho thấy các tiêu chuẩn kết nối được tích hợp như Bluetooth và Wi-Fi, không có bất cứ hình ảnh hay thông số cấu hình nào. Tuy nhiên khả năng là chiếc Shield mới sẽ có hệ thống nguồn tích hợp thay vì là một cục nguồn gắn ngoài như các thế hệ trước.

Được biết Shield mới vẫn dùng vi xử lý Tegra X1 nhưng khả năng là một bản nâng cấp với mã X1 T214 - cùng loại với Nintendo Switch. Phiên bản Shield trước dùng Tegra X1 T210. Chiếc Shield mới sẽ chạy Android Pie cùng với giao diện Nvidia Shield Experience Upgrade trong đó bao gồm giao diện tối ưu cho các nội dung phim, kho phim và game.

Theo: AndroidPolice
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fongnguyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
dưới 1000 $ chắc yêu...
@micheal9000 Người ta comment lấy số mà bác cứ gắt 😆
@micheal9000 Bác khó tính với người ta thế, hehe
vn_soft
CAO CẤP
5 năm
@micheal9000 Nó báo dưới $1000 thì chả đúng là gì
P/s: đợt Black Friday năm ngoái nó sale còn có $140
daicaty
ĐẠI BÀNG
5 năm
@fongnguyen Chém gió chứ méo biết thế giới có gì. Tớ dùng shield 2017 + game pad có 5.5 triệu. lấy đâu ra cả ngàn $, ngàn $ ai mua làm gì
Cùng loại vs switch mà xung kia kìa, switch có 1.02GHz
daicaty
ĐẠI BÀNG
5 năm
@MrMedic229 Chắc swich giảm xung, chứ đủ xung nóng phỏng tay, shield 2017 có tích hợp cái quạt nhỏ nhỏ ở trong, chạy cỡ nào cũng ko nóng
@daicaty Switch nó cũng có quạt mà
daicaty
ĐẠI BÀNG
5 năm
@MrMedic229 Có luôn hả bác, ko dùng, nên ko coi mấy clip bung mở nội tạng của nó 😁 Có quạt mà xung thấp nhỉ
@MrMedic229 Vì size nó quá nhỏ khi so với shield tv mà. Chứ thích mát + xung nhịp cao thì dầy cỡ gamepad wii u cho vừa. Cho cục pin trâu bò vào nữa, 10000mah chắc đủ để cung cấp năng lượng cho xung nhịp như bạn nói + quạt tản nhiệt quay vù vù như trực thăng trong đó để tản nhiệt nữa.
Chứ ai đi so sánh portable console với android tv box hả trời?
@MrMedic229 Tất nhiên bác cài apk của PUBG lên thì cũng được, nhưng nó là unofficial. Mà ko chính thức thì Nvidia nó hỗ trợ làm gì.
Ram 8GB là ăn mừng chứ đang RAM 2GB à
Flirtflock
TÍCH CỰC
5 năm
@MrMedic229 Chơi PUBG trên geforce now đâu cần quan tâm cấu hình làm gì bạn
@Flirtflock ý mình là Shield TV thì sài android nên mới PUBG Mobile, còn geforce now thì nói làm gì !
Flirtflock
TÍCH CỰC
5 năm
@MrMedic229 Android tv nó đâu dành cho cảm ứng đâu mà chơi PUBG mobile được bạn . chơi bằng geforce now nó hỡ trợ tay cầm , chơi mới đã , chứ bấm cảm ứng như mobile chán chết . 😁
@Flirtflock Nhưng mà nó có config controller mà
Phệu TMC
TÍCH CỰC
5 năm
Best andoid box.
chắc giá "yêu thương" lắm đây
Flirtflock
TÍCH CỰC
5 năm
@Robert__Nguyễn Không quá 200$
minhphuphan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mới sắm xong
@minhphuphan Review đi
Thận
Ngon, android tv box ngon nhất
Dòng này quá siêu rồi. Ra ddi rồi giảm giá đời cũ
Lá chắn tivi ;)
Ngon rùi
Android TV giờ phần mềm cũng ngon rồi
Ngon quá
tung8888
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua con này về cắm vào mấy cái tv đểu đểu của asazo được không nhỉ???
@tung8888 Asanzo còn bán à bác?
Rainfox
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang xài 1 con, stream game cũng tàm tạm
Được đấy, cấu hình cao chút gái cao chút cũng ổn mà, chứ nó lại bóp cấu hình vì giá thì chịu, nên ra các bản có xung cao đắt hơn.
vietxitin1
TÍCH CỰC
5 năm
Có bác nào có hàng cũ chán ko dùng muốn bán ko ạ. E muốn mua cái về dùng thử.
daicaty
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vietxitin1 Bác vào đây, lâu lâu hay có anh em thanh lý, nhưng giá cũng chát chứ ko mềm : https://www.facebook.com/groups/1373648322766637/
vietxitin1
TÍCH CỰC
5 năm
@daicaty cảm ơn bác!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019