[Rò rỉ] PSP2 sẽ có chip 3G, sử dụng màn hình cảm ứng OLED
babybungbu
10 nămBình luận: 30

Khi thông tin về chiếc máy chơi game cầm tay mới nhất của Nintendo là Nintendo 3DS đang tràn ngập trên cộng đồng công nghệ, thì một tên tuổi lớn khác là Sony vẫn âm thầm phát triển PSP2 - thế hệ tiếp theo của PSP Go. Sau thông tin cho biết Sony sẽ giới thiệu PSP2 tại một sự kiện riêng của hãng tại Tokyo vào ngày 27/01 tới thì báo Nikkei của Nhật vừa qua tiếp tục đang tải một số thông số kỹ thuật của PSP2. Cụ thể, máy sẽ được trang bị màn hình cảm ứng OLED và có gắn chip 3G của nhà mạng NTT DoCoMo. Màn hình OLED mới được cho là sẽ có kích thước lớn hơn trong khi chip 3G cho phép người dùng trải nghiệm chế độ chơi nhiều người (multiplayer) hay thậm chí là tải game và video thông qua mạng di động. Với ngày bán chính thức của Nintendo 3DS là 27/03, Sony sẽ phải đẩy nhanh lịch trình xuất xưởng chiếc PSP2 nếu không muốn mất khách hàng về tay đối thủ.

Nguồn: Engadget
khủng thì khủng nhưng có vẻ ko có hy vọng với thị trường VN lắm.
Hàng đỉnh của sony đây mà.Rất đang đồng tiền.Ủng hộ Sony.
Nhìn cấu hình & ngoại hình ; nếu có thật chắc chắn phải múc 1 em về. Quá chất lượng ........
Ngoại hình ở trên k phải đâu bác! Hiện tại chưa có hình chính thức của PSP 2 thì phải, nếu bác search google là nó hiện ra nhiều mẫu thiết kế của PSP 2 do cộng đồng mạng "tự sướng".
Từng dùng thiết bị màn hình oled của sony. Rất mong chờ em này vì cái màn hình oled đó.
overrei81
ĐẠI BÀNG
10 năm
ca'i oled của sony tuye^.t....hi vo.ng ra mắt sẽ <250$
funny0208
TÍCH CỰC
10 năm
đang xài psp 3k và chơi game thì phải nói là hơn ipod touch rất nhiều :eek:
ssung sướng quá vậy là PSP2 sắp sửa ra mắt rồi.......oh yeah..k bix bán psp cam ung choi game sao nua
nhìn ngon quá, mong Sony giới thiệu em nó thật sớm....
hê hê hê sony thật là vô đối
Không hiểu Sony muốn tập trung vào cái gì nữa, cú chơi game là hay nhất
ngp911
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn nồi đồng cối đa vật:X
thế này cài thêm os gọi là máy tính bảng cũng ko phí 😁
nhìn quá ngầu luôn 😁
liut123
TÍCH CỰC
10 năm
công nhận SONY giữ kín bí mật con này thật nhe, xperia play thì ồ ạt tin tức còn e này chưa thấy đc phim bấm of nó nữa! cái hình trên là hình of fan làm ra thui, chưa phải hình thật đâu mà ham( nhưng cũng mong là sp thật giống như vầy nhỉ....) hehe
vip_boy963
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này chắc chơi game đẹp lắm đây
em này nghe toàn bộ đều khủng chẳng bít pin với giá có khủng theo không
Ipod tuổi gì mà đòi chơi game hay như psp!:mstickle:

Chỉ để nghe nhạc là hợp thôi!:cold:
koutouyo
TÍCH CỰC
10 năm
Có chức năng gọi điện thọai nữa thì tuyệt
Có 3G thì chắc là có Skype để gọi 😁

Mong em này quá, mãi giờ chưa thấy thiết kế thật :D

[MENTION=687655]MuscleH[/MENTION]: Bạn hơi cuồng rồi đó, người ta đang so sánh về khía cạnh game mà, bạn toàn nói đâu đâu!

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019