Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Rò rỉ] Samsung Galaxy A9 Pro sẽ có màn hình Infinity O, 3 camera sau, bộ nhớ trong 128GB?

zyzy1908
7/1/2019 7:53Phản hồi: 51
[Rò rỉ] Samsung Galaxy A9 Pro sẽ có màn hình Infinity O, 3 camera sau, bộ nhớ trong 128GB?
Bọn mình vừa nhận được một chút tin tức ít ỏi về chiếc Galaxy A9 Pro mới của Samsung thông qua hình chụp miếng dán màn hình - thường được dán ở mặt trước của những chiếc Galaxy mới. Trước đó, hầu như chưa có bất kỳ thông tin nào về chiếc máy này, bởi Galaxy A9 mới với 4 camera sau cũng chỉ vừa ra mắt được vài tháng. Theo đó, chúng ta sẽ thấy được tên mẫu máy là Galaxy A9 Pro, máy sẽ có màn hình Infinity O "nốt ruồi" với camera trước đặt bên trong màn hình, sở hữu 3 camera (vậy sẽ giảm đi 1 cái so với A9?) và bộ nhớ trong 128GB.
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Infinity O chứ mod. Chưa nghe thấy Infinity P bao giờ cả. Hay mod mới sáng tạo ra nhỉ
@bachhonghung lỗi đánh máy T_T
@bachhonghung Samsung mới có bản cập nhật Android từ O lên P mà. :p
Yae
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con này nhìn vuông vắn nhỉ??
Dòng A là dòng thần thánh của Samsung
Dame 89
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ông sum này nên kế hoạch lại đi. Năm ra 3 đứa là dc rồi. Đẻ hoài ko thấy đau thì phải biết mệt chứ. Haizz!!
@Dame 89 nó làm sản phẩm mới liên tục cho từng dòng mà, chứ đâu kiểu đôn nguyên xi hàng của 5 năm trước xuống dòng thấp như táo
Florentino
TÍCH CỰC
5 năm
@Dame 89 Ko thay đổi liên tục thì nói bảo thủ. Còn thay đổi liên tục cho phù hợp xu hướng thì kêu đẻ như gà. Kiểu gì cũng nói được nhỉ 😁
@Dame 89 Mỗi phân khúc lại làm 1 vài con mà bác 😃
maskofzorro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Dame 89 Tại sao lại là 3 mà không phải là 2 hay 4? Tiêu chí nào để nói là được hay không được?
impression
ĐẠI BÀNG
5 năm
SS Đẻ nhiều thế này liệu có đau ko hả @zyzy1908
@impression Ta chưa có bồ mà bác hỏi zì kì
VicNum
TÍCH CỰC
5 năm
@impression @zyzy1908 nhiều anh em trông ngóng thiệt. Công bố có bồ rồi thì nhiều anh em tan nát cõi lòng
Con này là để thả thính ... 😁
tethien
CAO CẤP
5 năm
A9 pro thì điểm mạnh chính là pin siêu trâu!
Khả năng con này là con A8s mang từ Chị Na về lắm, chỉ là nâng cấp về camera
Immet
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tai thỏ và nốt ruồi cài nào nhìn khó chịu hơn
vualoaiquy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sam đúng mất nết . Vừa mua a9 mấy ngày. Cũng ngờ ngợ cái vụ sao a9 ra lâu rồi mà chưa thấy a9 pro .. mịa bà con nhà sam . Đã nhà nghèo rồi
@vualoaiquy 4 cái cam của A9 quá ngon rồi, lăn tăn làm gì
vualoaiquy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngocminhsteel Cam tạm tạm thôi bạn, ko như mong đợi lắm, nó làm quả pin 5000 như con a9 pro cũ nữa là ngon
Nhà nghèo chỉ dám mua đt tàu thôi. Cỡ A9 pro vớ vẩn giá lại cao hơn cả mi mix 3 , huawei mate 20 ý chứ .
eaglet_no1
TÍCH CỰC
5 năm
Nom có vẻ vuông vức, mặt trước đẹp
A6,7,8,9 đầy đủ chỉ trong năm 2018 😁
Nhắc nốt ruồi mới nhớ... Mấy hôm nay ra quán ăn, thấy các bạn sinh viên dùng đt nốt ruồi rất nhiều, không rõ của hãng nào.
hóng giá
Chờ giá chính thức
Kinh nghiệm cho thấy các bạn đừng chạy theo quảng cáo mà mua mấy con A, cùng giá tiền đó các bạn tìm cửa hàng nào uy tín mà mua con S xài. Mình và 2 đứa bạn từng xài A hàng brand new sau đó đều chuyển sang S hoặc Note cũ đề hài lòng:
- Ưu điểm:
1. Phần cứng vượt trội về camera, dung lượng bộ nhớ lẫn tốc độ
2. Mấy con chip S 6xx nói ngang ngửa nhưng mình xài thấy có vẻ 6 vẫn là 6 chứ ko phải là 8 về khía cạnh nào đó chứ ko chỉ là tốc độ.
3. Phần mềm được update 3 năm, cũ thì cũng còn 2 năm như A.
4. Phụ kiện dễ tìm hơn và cái vía của S thì cũng hơn A

- Khuyết điểm
1. Ko có nhiều phần mấy tính năng phần cứng thể hiện model mới.
2. Hàng cũ thì cũng ớn nên tìm cửa hàng như TGDĐ, cellphones, ...mà mua.
@Giản Dao Cái này là không cần phải bàn chứ cực đoan gì. Dòng A samsung như sh.t giá cao công nghệ cũng không có gì nếu so với hàng tàu cùng tầm giá nó bập chết nhưng vì nhờ thương hiệu được định hình nhờ dòng s và note nên 1 số người nghĩ cận cao cấp của sam nó cũng sem sem S nhưng thực tế thì nó chỉ đáng 7tr cho cái điện thoại 13tr
@Giản Dao Bạn chip cô đơn nói đúng đó, mấy cái nhược điểm dòng S hay Note bạn nói thì mình đều có nói rồi: đừng quan tâm mấy cái quảng cáo thời thượng đó, mấy cái đó giống như cho có thôi. Còn máy cũ thì tìm TGDĐ, Cellphones,...nhiều cửa hàng bán hàng cũ có bảo hành, uy tín lắm.
Mình đã từng mua con Note 5 cũ giá 4 củ cho chị mình, trong khi bả kêu mua Xiaomi gì gì mà 2 cam, màn hình 18:9 đi. Cầm Note 5 xong bả khoái và cực kỳ hài lòng. Nói luôn là mình mua con đầu tiên dính lỗi, cửa hàng đó mua lần đầu tiên nhưng nó có trụ sở nên đem đổi rất vui vẻ

Mấy tính năng cao cấp dòng A có trước dòng S hay Note mình kể cho nghe
- 2 camera xóa phông chứ gì: chỉ cho có thôi tệ vãi ra tốn công chụp, thà bình thường còn đẹp hơn đỡ bị mất khoảnh khắc. Chụp đêm thì rất tệ, lấy nét thì chán kinh
- Android mới chứ gì: được update 2 năm xong bỏ xó, S hay N cũ sẽ được còn lại 1-2 năm tương đương đi nhưng ghiền update thì cộng đồng sẽ hỗ trợ S và N chứ ko làm cho A nhé.
- chưa kể Pin dòng A mới sau hơn 1 năm là có dấu hiệu đi xuống rồi
@Chip cô đơn channel Thực tế không ai cấm bạn mua máy cũ, đó là lựa chọn theo chủ quan của bạn, mình cũng từng như vậy mà. Và không lý do gì lại chỉ trích những con hoàn thiện cho dòng trung hay dòng thấp của sam (hay hãng khác cũng tương tự trừ Táo).
Không phải ai cũng thích dùng đồ second hand. Với Táo thì bất đắc dĩ không có sự lựa chọn thay thế người ta phải mua con iphone 6 tời thời 2014 như một con tầm trung hay giá rẻ, khi công nghệ mỗi sáng ra lại có đồ mới để trải nghiệm.
Và thực tế là chỉ có duy nhất Apple sử dụng phương thức bán con máy từ 2014 vào năm 2019 để đỡ phải suy nghĩ do nó không bị cạnh tranh, chứ không có hãng nào làm cái trò đó, đều đầu tư tới cùng tốt nhất mới nhất có thể trong tầm giá.
@kobebryant cho có hay không là theo chủ quan của bạn, chứ đâu ai cấm bạn mua máy cũ, và sam nó vẫn bán tốt các con dòng A dòng J đấy thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019