Rò rỉ smartphone đầu tiên sở hữu 10GB RAM, OPPO R17 và Vivo Xplay7

28/7/2018 12:42Phản hồi: 149
Rò rỉ smartphone đầu tiên sở hữu 10GB RAM, OPPO R17 và Vivo Xplay7
Một tấm hình được chia sẻ trên mạng xã hội Weibo về sự ra mắt sắp tới của smartphone tầm trung đến từ OPPO, có tên R17. Đây sẽ là thiết bị kế nhiệm của hai chiếc R15 và R15 Dream Mirror Edition vừa được công ty ra mắt hồi tháng 3 tại thị trường Trung Quốc. Chiếc OPPO R17 này được rò rỉ sẽ sở hữu một lượng RAM rất khủng, lên tới 10GB, ngoài thông tin trên hiện chưa có bất kì thêm thông tin nào khác về cấu hình của chiếc điện thoại này.

Nếu rò rỉ là thật, đây sẽ là điện thoại thông minh đầu tiên sở hữu lượng RAM khổng lồ này. Một thiết bị khác cũng đang nhận được tin đồn sẽ có 10GB RAM là Vivo Xplay7. Chiếc Vivo này có nhiều thông tin về cấu hình hơn, gồm màn hình OLED 4K với diện tích hiển thị lên tới 92.9%, có 256/512GB bộ nhớ trong và 10GB RAM. Giá dữ đoán của chiếc Vivo này sẽ vào khoảng
500$

Theo Gadget360
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BQDuong
CAO CẤP
6 năm
Chỉ khè là chính. Laptop giờ vẫn bán 4gb-8gb Ram ầm ầm. Điện thoại 8gb 10gb Ram chả có tác dụng gì mấy
@aming Ai biết được. Nó lag thì nó cứ lag thôi. Mấy app của mình còn k push đc noti, system.ui đang còn force close bầm dập cơ 😔
boykute0688
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AZwarrior Zalo tui ngày 1-2k tin nhắn,trên 6s vẫn mướt như thường.Ai nói lag?
@boykute0688 1 2k tin nhắn mà k liên tục thì ko vấn đề nhé. Vì khi ông thoát ra là tin nhắn đc push lên server zalo rồi. Khi nào ông kéo lên nó mới load lại tin nhắn cũ. Còn nếu nhắn liên tục thì nó sẽ kéo dài và lúc ấy mới ăn vào ram.
@BQDuong Bác nói chuẩn.chạy đua cấu hình thì có làm gì.dùng ko hết
😔 ram gần = cái PC nhà mình rồi haizzzzzzzzzz
@narutoxboy Bác sướng thế, máy em rep cái comment của bác mà sáng đến giờ mới chạy xong :(
@narutoxboy Nó gấp 2.5 lần con laptop của e rồi
@Huylequang2910 😁 bác lại quá rồi
@hoangthanh1994 nhìn cấu hình mà nản =)) chip toàn 8 nhân
Vẫn còn giữ con Nokia N8 Ram tận 256MB 😁
@huu thuan Thời của N8 hình như toàn ram 96 với 128
@tran.thai.hoang Trước đó dùng con 7610 chiếc lá Ram hình như 16MB, chuyển qua N73 hình như đâu hơn 40MB, qua N95 8GB ram 128MB, toàn hàng khủng 😁
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@tran.thai.hoang Cơ quan mình vẫn đang có một con máy tính bàn xài ram 512mb. Vẫn xài tốt cho word với in văn bản.
@huu thuan Vẫn giữ em O2 Xda II Mini ram 64MB... :D Còn em N8 vẫn dùng làm máy chính đây... 😃
M.A.T
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cần pin ngon nữa là được
langtudaik
TÍCH CỰC
6 năm
Chạy đua ram đến tận 10gb chắc tính làm nổi bậc nhất thế giới đây 😆
Con số thật là ấn tượng với 1 cái điện thoại
@dualshoсk Theo phong cách của oppo thì cái đt ram 10gb đó sẽ dùng con chip siêu khủng snap 450 hoặc mtk gì đó 😁
lepdien
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bộ nhớ chừng dó mà 500 đô thì hơi ít, hay là gõ thiếu số 0 ta
@lepdien thì nó xài emmc cho rẻ
huybm
TÍCH CỰC
6 năm
Ram nhiều chả để làm gì, cỡ 6gb là ổn rồi. Lap cày kiếm cơm thì nhiều ram không sao, 16gb quá ngon
mr.nh0xx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đùa dai vcc =)) cái tôi cần là pin 1 tuần =))
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@mr.nh0xx Bác biết đó, ram càng cao thì sẽ tỉ lệ nghịch với thời lượng pin.
mr.nh0xx
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duckvy 845 h quá đủ chơi rồi. ram 6G là oke.. nhưng pin cứ lèo tèo 3 4 k chán vcc
mykolor
TÍCH CỰC
6 năm
@mr.nh0xx muốn pin 10k sao ??? sắm thêm quần giáp và mũ cối. 😁
mr.nh0xx
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mykolor ko phải là dung lượng mà là công nghệ..........
10gb làm gì với nó, chạy ngầm full app máy à ta?
@DuongHoangKhang Uh, cái gì cũng chạy ngầm hết.
Pin tầm nửa tiếng nhé
g_p3
TÍCH CỰC
6 năm
Đt giờ như chạy đua vũ trang
Cái Oppo Find X những 8 GB Ram mà đa nhiệm thua mấy con máy 3GB ghẻ như Ai Phông Ếch =]] Bọn Android chỉ được cái màu mè khè cấu hình là chính.

Nói về tối ưu tốt trong giới Android thì đúng là Oneplus nó nhận số 2 không dám đứng số 1
@hypous Gần như rom gốc của pixel thì có gì mà gọi là 1 với chả 2. Trước kia thì khác biệt chứ giờ đập cái cấu hình max + rom thuần gg thì chả nhanh sao đc. Nhưng không còn khác biệt.
Bao giờ ms có iphone ram 4gb đây 😔
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@kehuydietngo Còn lâu bác. Tại với 3g ram của nó đủ cân cả thế giới rồi.
@kehuydietngo Iphone nó tác vụ nào là hoàn hảo cái đó..Cần Game thì Game chạy tốt..cần app gì là nó chạy tốt cái đó.
@duckvy 3gb so với mấy con android 6-8gb cũng đuối đuối rồi. Mà với mình 3gb trên iphone cũng đủ xài rồi, thêm ram thêm ngốn pin chứ hiệu quả thực tế thì ko nâng lên đc mấy. Đã là thiết bị di động thì phải đúng nghĩa di động, di động mà cứ kè kè sạc dp là thấy oải rồi 😁
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@thanhdat3796 Theo mình nếu so sánh việc mở app nhanh hay chậm hơn nhau khoảng ½s hay 1s ko quan trọng, cái quan trọng là trong các tác vụ có ổn ko, có bị lag hay thoát app, game ko. Mình thấy bây giờ điện thoại thì mỏng đẹp, ram thì ngày càng lớn, mà pin thì ngày càng mau hết. Một ngày nào đó sạc dự phòng sẽ rất khan hiếm và cháy hàng
nhangeo
TÍCH CỰC
6 năm
@duckvy Nghe các bạn bàn thì thấy mình đang gặp tìn cảnh vậy. Đáng buồn là không phải sài android.
Bếp năm nay có cho ip lên 4gb ko nhỉ? Đội ăn roi hơn gấp 3 lần rồi
còn hơn cái lap cùi nhà mình😕
NetkupQ9
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thùng rỗng kêu to
wtf9999
CAO CẤP
6 năm
@NetkupQ9 Dòng Xplay xài cực ngon đấy, nhất là Camera và nghe nhạc khá xuất sắc đấy ,ở đó mà chê .
NetkupQ9
ĐẠI BÀNG
6 năm
@wtf9999 Thấy rồi và mãi mãi vẫn là tào khựa.Mình chỉ sài iphon +ss+sony+moto.
wtf9999
CAO CẤP
6 năm
@NetkupQ9 Bởi dân công nghệ mà kì thị china dù nó tốt thì nói làm gì.
NetkupQ9
ĐẠI BÀNG
6 năm
@wtf9999 Nói kì thị thì hơi k đúng.k Thích thì đúng hơn. Bởi bọn China làm hàng k tốt ,mới thì thấy ok,sài vài tháng tới 1 năm sẽ thấy rõ .Đt thì nên tránh xa bọn china.
wtf9999
CAO CẤP
6 năm
@NetkupQ9 Bởi bác chưa xài mấy nên phán vậy, còn mình xài cũng đủ các hãng rồi, và china hiện tại rất ngon chứ ko phải như nhiều năm trước xài đt china ko tên tuổi thì mới ko bền.Chứ giờ Huawei,Zte,Xiaomi, One plus ,ViVo... đều ok cả, và nó được cái 2 sim tiện dụng giá cả đa số hợp lí hơn nên nhìu người dùng.
Hahahuhu171
ĐẠI BÀNG
6 năm
Khi bạn ko tìm được cái gì mới thì nhồi ram với camera nhiều vô
wtf9999
CAO CẤP
6 năm
@Hahahuhu171 Mấy năm trước xplay 6 ra ram 6gb ai cũng nói như bác và giờ thì sao :"))) đt cao cấp toàn 6gb ram là ít đấy.
Đúng là bán ....linh kiện chứ không phải bán SP. Làm cho cố cho mạnh vô nhưng chất lượng không ổn định cũng bằng thừa. Xiaomi nó đã không cho phép khi mua SP nội địa nâng cấp lên phiên bản Quốc tế sau 15 hay 45ngày mua máy để mở bootload rồi. Một số gian thương vẫn cố tình dụ KH là vẫn ok vẫn cài rom QT hay tiếng Việt bằng OTA....thực chất chỉ cài các bản rom mod của các cộng động Mì-xào thôi. Tôi cũng máu me con Mi8 tính lấy đại con Nội địa cho con gái nó giảm gần 1.2 triệu nhưng bạn tôi cản. Nó bị 1 con bây giờ chết dí té ra nó root máy "đưa" tiếng Việt vô hoặc cài một rom cook thế là xong đời. Điều này có khó khăn gì với những ai đã từng vọc rom. heheheheheheh
@pond1597 Mình cũng dính bản nội địa 1 lần bị delay notification dùng rất khó chịu phải cho bay luôn
trungduc1202
ĐẠI BÀNG
6 năm
@pond1597 Sắp có bản quốc tế ngày 1/8 nè. Đặt hàng trước có quà đó. Mà k có quà thì con này tầm giá máy mới của nó rất đáng mua
@trungduc1202 Mi8 bán chính thức hả bạn? Ko có chuyện lên QT cho những máy nội địa bằng phương pháp OTA đâu. Toàn root rồi lên bản mod thôi. Mình cũng đã chát với Xiaomi và họ cũng xác nhận là họ không cho cập nhật rom QT nữa. Đừng tin mấy cửa hàng và kể cả xiaomi Việt nam. Hêhhehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019