Rò rỉ Sony WH-1000XM4: Thiết kế tương tự như WH-1000XM3, giá giữ nguyên

abuchino
3/5/2020 7:16Phản hồi: 61
Rò rỉ Sony WH-1000XM4: Thiết kế tương tự như WH-1000XM3, giá giữ nguyên
Theo những thông tin rò rỉ từ Walmart và Best Buy thì chiếc tai nghe chống ồn chủ động WH-1000XM4 sắp được ra mắt của Sony vẫn sẽ có mức giá 349.99 USD, giống hệt với phiên bản đời trước. Ngoài ra WH-1000XM4 cũng có những hình ảnh đầu tiên so sánh trực tiếp với WH-1000XM3.

Hiện tai vẫn chưa có nhiều thông tin về tính năng của mẫu WH-1000XM4 ngoài việc tai nghe này sẽ hỗ trợ các trợ lý ảo nổi tiếng hiện nay bao gồm Amazon Alexa, Google Assistant và Siri. Kích thường của driver vẫn là 40mm. Chuẩn kết nối Bluetooth là 5.0.
Ngoài ra WH-1000XM4 cũng sẽ có khả năng kết nối cùng một lúc hai thiết bị.

Các bạn sẽ thấy những hình ảnh so sánh trực tiếp WH-1000XM3 (bên trái) và WH-1000XM4 (bên phải)

Về kích thước, hình dáng và thiết kế cả hai thế hệ đều khá giống nhau. Chỉ có phần đệm headband của WH-1000XM4 có vẻ dày hơn so với WH-1000XM3

Phần Earpad mờ là WH-1000XM4
Earpad của WH-1000XM4 có kích thước lớn hơn và dày hơn giúp cho việc cách âm thụ động được tốt hơn so với thế hệ trước.

Nút bấm ambient của WH-1000XM3 được thay đổi thành nút Custom mới trên WH-1000XM4.

Logo Sony có màu vàng đậm hơn với nhiều chi tiết nhỏ, các góc cạnh được làm thẳng hơn.

Quảng cáo

Các khớp nối cũng được gia cố để tránh các tình trạng nứt gãy như trước.

Nguồn: Walkman Blog
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thành công quá lớn đã khiến đại đế mờ mắt vì lợi nhuận. Muốn tận dụng dây chuyền để tận thu hơn là đổi mới tốn kém.

Số lẻ 1 và 3 là nâng cấp lớn, số chẵn 2, 4 là bản remake ko có nhiều thay đổi. 3 năm dẫn đầu phân khúc ANC wireless để rồi ngủ quên trên chiến thắng.

Mong cuối năm nay Apple ra Airpods X vả phát cho đại đế tỉnh ngủ. Chứ Bose và sennheiser đuối rồi, ko đủ sức gây áp lực. Cần có đối thủ cạnh tranh mới có phát triển.

Đã hy vọng con Mark 4 là bản nâng cấp lớn. Tăng giá lên $400 vs 1 thiết kế mới sang trọng hơn, chất âm theo hướng WI 1000x gen 2, cải thiện khử ồn. Đối trọng vs bò và sennheiser. Bán // với Mark 3 $300 cũng ổn.

Vậy mà...

Thôi hy vọng năm nay sẽ ra signature 1A/1Z gen 2 vậy. Chứ bọn 1000x kiểu này là nhai lại tận dụng dây chuyền dây chuyền rồi, chả có j đặc sắc hết. 🤣 Seeder biết trông cậy vào đâu.

P.s: cũng có thể cái việc remake này sẽ khiến form của bọn 1000x thành mẹ thiết kế tiêu chuẩn của ANC wireless. Thấy cũng vài hãng làm clone rồi, ko tính bọn của đại đế.
Suc Song Moi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@AmbitiousMan thế cho mình hỏi XM3 overhead với in ear nghe có giống nhau không, trước mình có dùng con Marshall 3 Bluetooth overhead nghe đau tai quá hãi, mà con XM3 overhead dùng thử cũng không thấy thoải mái khi đeo.
badboy_n18
ĐẠI BÀNG
4 năm
@th0.g0th Nghe bằng tai mình thôi bác ơi 😆 Tin thế méo nào đc tai thằng khác
@Suc Song Moi mình lại ngược lại với bạn, con xm3 inear đeo mỏi tai + ngứa còn xm3 headphone lại đeo cả ngày bình thường
ttoan91
ĐẠI BÀNG
4 năm
@AmbitiousMan công nhận là chả có gì để đáng nâng cấp 😁
anh em nào thanh lý mx3 ko mua 1 con dùng nào 😆
th0.g0th
ĐẠI BÀNG
4 năm
@DanteXXX2898 Mình có paired với pc và ip. Nếu sau khi kết nối với pc thì switch qua ip thì nó không tự kết nối lại với tai nghe, không rõ là do ip hay tai nghe. Khá là cay.
@th0.g0th thế là đúng rùi bạn ơi, tai nghe có tự connect với thiết bị được connect gần nhất
nên dùng với pc xong muốn chuyển qua đt phải tự thủ công 😆)))
th0.g0th
ĐẠI BÀNG
4 năm
@DanteXXX2898 Đổi từ ip sang pc rất dễ dàng nhưng ngược lại thì cực khổ quá bác ạ 😁
Đợi xm4 ra sẽ có nâng cấp phần mềm hổ trợ multi connect xịn hơn, hy vọng xm3 cũng được ké, chứ hiện tại khổ dâm quá.
@th0.g0th em nghĩ là nếu thông tin đúng như bài viết thì không có hy vọng multipoint cho xm3 vì thế thì ai mua xm4 nữa 😆))
chắc em lại nghiến răng đổi lên thôi
Xài đồ của Sony khổ cái là không muốn mua mới vì xài mãi không hư mà cái mới nhìn na ná cái cũ thành ra thôi cứ khi nào hỏng rồi tính tiếp 🤣
@luyenbichta Bác có thể chỉ mình mua dong tai nghe nào ổn ko bác
@hnhau1995 Bạn nói cụ thể cái ổn của bạn như thế nào :
- nhu cầu: nghe giải trí, thư giãn, hay nghe lúc tập thể dục.
- thể loại nhạc : Bolero, rock, EDM... Nếu mọi thứ cái j cũng nghe thì là nghe tạp.
- nguồn phát: điện thoại, máy nghe nhạc cầm tay...
- túi tiền
- có dây hay wireless hay true wireless.
Trả lời càng cụ thể thì càng dễ lựa
@luyenbichta bác tư vấn giúp mình 1 con tai nghe over ear tầm giá 4tr chống ồn với chất âm hay dc ko bác, mình thì hơi thiên bass xíu, nghe chủ yếu trên iphone
ra XM4 rồi sao XM3 bên SOny Center chưa thấy giảm giá
@Hêu Con Đã bán chính thức đâu. Kia mới rò gỉ mà.
Liệu có thêm tính năng gì ko. Chứ đổi thành nút Custom mà tính năng như cũ thì cũng hơi kỳ 😆
Không có thay đổi gì nhiều vậy mua M3 cho rẻ. 😁
thế này thì mua thêm con wi thôi chứ 1000xm4 chả có mấy thay đổi để mà lên đời hjhj
Haikbang
TÍCH CỰC
4 năm
Mình đã từng sở hữu tai nghe sony.
Nhiều lúc không hiểu sony nghĩ gì vs chiến lược? Cảm giác như kiểu đẻ vội vs sinh non vậy -_-
Hay lại ngủ quên?
Cái earpad cần làm dày lên là đúng. Nhiều khi chạm vành tai vào đó khá khó chịu chứ cách âm là ổn rồi. Mà lạ cái nhiều hôm đeo thì đau 1 bên tai, hôm thì chẳng cảm giác gì.
uyvuhuy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn đẹp, ngon, nhưng giá hơi cao.
Tai nghe sony thì miễn bàn rồi. Phê vl
Rickyzz
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình dùng bản mx3 từ hồi mới ra, đợt mua ở bên Sing. Tới nay cũng khá là lâu rồi mà ngày nào cũng nghe , phải nói là cực kì bền và đáng đồng tiền bát gạo.
@Rickyzz công nhận ngon bác ạ, chưa mua thì thấy tiếc chứ mua rồi thấy đáng từng đồng
thu282737
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhìn không được bền
@thu282737 Dùng thoải mái bạn ơi. Bạn ko đập nó thì còn chán.
King.quan
TÍCH CỰC
4 năm
Mua con 3 được hơn 1 năm. Đến giờ vẫn thấy quá ư ngon lành không cần lên đời
Thiết kế gần như không đổi; pin & NC ko biết có nâng cấp gì o?
Adam Phan
ĐẠI BÀNG
4 năm
có lẽ lo có nhiều nâng cấp hơn so với thế hệ trước. Nhưng vẫn đáng để nâng cấp
Trinh_hai
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nghe bose quite hay hơn
Wishley
TÍCH CỰC
4 năm
e dùng con neckband wi 1000x, chả hiểu sao gần đây bật lên đc vài giây rồi tự tắt, phải bật lần thứ 2 mới tự động kết nối. có bác nào biết nguyên nhân ko ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019