[Rò rỉ] Surface Pro 7 lỗi main nhiều, anh em lưu ý

cuhiep
19/7/2020 7:48Phản hồi: 177
[Rò rỉ] Surface Pro 7 lỗi main nhiều, anh em lưu ý
Mình nhận được thông tin là Surface Pro 7 lỗi main khác nhiều, tỉ lệ mang đi bảo hành khá cao. Anh em Tinhte.vn có xài Surface Pro 7 thì chia sẻ thêm nhé. Surface Pro trước đây bản 4 cũng lỗi khá nhiều (lỗi màn hình).
177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

May mà mình ko có dùng.
@hoainamaloha Em surface 4 làm mình sợ rồi
thấy máy mỏng quá, tản nhiệt là quan trọng.
Hỏng hàng rồi 😔
Surface thì bền có tiếng nào h rồi =]]
NUCErr
TÍCH CỰC
4 năm
@Rich Leon Thấy nhiều bác kêu phồng pin, kênh màn.
cattrieu
TÍCH CỰC
4 năm
@Rich Leon thêm chữ "bền" vào ngoặc kép nào, không lại có nhiều người dính bait bây giờ =))
@Rich Leon bữa khuyên thằng làm chung lấy XPS không chịu, lấy con surface đúng 6 tháng tạch =)))
tayeutl
TÍCH CỰC
4 năm
@Rich Leon Á đù, vừa định lụm 1 con, may mà thằng bạn làm lái can
mới chết con sf4, trước đó thì loạn cảm ứng, hư dock kết nối bàn phím. nói chung siêu lỗi vặt
iPhuc
TÍCH CỰC
4 năm
@dktran01 Chính xác là dòng surface pro hay bị mấy lỗi này, mình dùng con pro3 thì bị hư chổ connect kết nối bàn phím, pin mới xài được 1 năm thì sạc tới 80% thì no charging. Trãi nghiệm thì chỉ chấm được 7.5/10 thôi
linkingok
TÍCH CỰC
4 năm
@iPhuc Đang tính mua cũ con Pro 3 mà nghe bác nói ớn quá. Thấy gọn nhẹ, nhét trong giỏ dùng việc văn phòng
nguyendthong
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dktran01 Con SFP3 mình mua cũ xài gần 2 năm rồi vẫn đã
iPhuc
TÍCH CỰC
4 năm
@linkingok Thôi bạn ơi, giờ mua pro6 đi cho chắc, mua pro3 ko có bh nữa thì bóc shit luôn
Surface thì có tiếng rồi, bữa ko tin mua thử con pro 6, về xài mấy ngày lỗi sạc, đem trả luôn
NUCErr
TÍCH CỰC
4 năm
Con cưng trong nhà mà chất lượng kém ổn định quá nhỉ.
Mấy con laptop cỏ có thấy báo lỗi kiểu này đâu.
David.Le
ĐẠI BÀNG
4 năm
@linkingok 25K (theo như bạn ở trên nói) là giá của cái switch Omron thôi.
Hình như Pro 6 không có phốt sao ý?
Rất thích những máy dáng tablet như này. Mà các hãng ít phát triển. Ở VN thì toàn bán dáng gập 360 độ. Ít hãng bán dáng tablet này.
KentNguyen13
ĐẠI BÀNG
4 năm
@maithang215 Chắc tại dòng "7" nên con số không được may mắn lắm. Kkk. Con sf 6 đang xài 1.5 năm chưa lỗi lầm gì 😁
nijerrys
ĐẠI BÀNG
4 năm
@maithang215 khó tính quá thì Dell Latitude 7200, mà có chắc là dòng Dell xài lâu không bị những lỗi như Surface ko???
@nijerrys Không phải khó tính. Khi nhu cầu chính của bác là cảm ứng + bút bác sẽ hiểu. Còn nhu cầu chủ yếu dùng bàn phim + chuột thì mua dáng laptop. Chứ cái nhu cầu giữa giữa dáng 360 quả thực không hiểu đáng bao nhiêu mà sao lắm hãng sản xuất? Chắc do độ bền + dễ sản xuất + chi phí thấp hơn dáng Tablet chăng?
nijerrys
ĐẠI BÀNG
4 năm
@maithang215 vấn đề cảm ứng + bút thì Ipad chưa có đủ ứng dụng chuyên dụng cho 1 số ngành nghề hẹp. Còn Windows thì như đã nói ở trên, nhét CPU chạy Win vào máy tính bảng thì được 1 2 năm lại hỏng vặt như Surfice Pro.
mình vẫn nghĩ khó mà có thể đưa một con cpu quá mạnh vào một thân hình mỏng và đẹp như Suraface Pro được.
letuanlrc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@htrung18 Em lạy bác.
anhtu3496
ĐẠI BÀNG
4 năm
@htrung18 con này màn PixelSense rất đẹp nhé bạn, mình có người bạn xài qua mbp 13 với SF thì khen màn 2 con, chỉ có điều SF màn hơi loá hơn 1 tí thôi
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@htrung18 Nếu bác chê viền dày thì dày là để cầm nắm cho dễ nhé
cuongbu
TÍCH CỰC
4 năm
@cuhiep em đang chạy pr3 i7 chỉ dám chơi bời chú ko chạy full hằng ngày hiiiii
Mình làm freelance nên hay ngồi quán cafe làm việc, đôi lúc cũng thấy có vài người sử dụng surface. Nhưng nói chung mình thấy các laptop/tablet lai kiểu surface và iPad rất ít người dùng so với laptop truyền thống. Đa số vẫn dùng laptop truyền thống để làm việc.
@summon_rain bán giá cao quá, xài thì lỗi vặt quá xá thì đâu có nhiều người mua dùng bạn
Pxhoang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@abc_8989 So với Apple thì có gì cao đâu vậy? Xung quanh mình có 4 người dùng sùace pro x, 1 sr pro 3 thì pro 3 lỗi liên tục còn pro x ngon lành
@XUAN HOANG PHAM Apple có cái macOs vs hệ sinh thái ios của nó, rất chỉnh chu, có cái hay riêng bác ơi
@XUAN HOANG PHAM Xài Pro X phải nói can đảm lắm nhưng được cái mã bù lại
vẫn đang xài chưa bị gì cả
ui cha, lâu lâu Surface trúng ngay lỗi năng phết
Thì bây giờ mở cửa của TGDD bước vào là anh mua điện thoại Tàu đi anh ơi , ngon mà rẻ ... . Vkl rò rỉ ko kiểm chứng . Lều báo thật à
MS làm phần cứng vẫn chưa ok nhỉ
thotran7989
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có dấu hiệu nhận biết hay cách kiểm tra không anh? Em mới mua tầm 1 tuần mà ít xài nên không thấy bị gì.
quocnumber2
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thotran7989 Lỗi treo logo là một, lỗi sleep khi cho sleep mọ lại ko được
thotran7989
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quocnumber2 Cảm ơn bạn, máy mình chưa thấy... hi vọng là ổn 😁
ricky0090
TÍCH CỰC
4 năm
Surface lúc nào ra mắt cũng được các chuyên gia đánh giá cao, lúc xài thì như hạch, lỗi tùm lum, đời nào cũng có.
@ricky0090 lúc ra mắt nó có kịp hư đâu 😃, phải có thời gian thì mới lộ bệnh ra đc
concuuduc
TÍCH CỰC
4 năm
Xài 3-4-6 chưa thấy bị gì. Mấy cháu số hưởng tội quá 😆
@concuuduc Nếu con Pro 4 mua chưa quá 3 năm thì tích cực dùng nhiều vào để nó dính lỗi rung màn để còn đi bảo hành free 😃))
concuuduc
TÍCH CỰC
4 năm
@liebherrltm1200 Tôi thấy bọn anti đến từ apple khá đông bạn ạ. Cài đó giờ có thấy gì đâu.
knonlylove
TÍCH CỰC
4 năm
mấy con lap mỏng như ENvy cũng hư tè le
@knonlylove Mình đang dùng đây. Mua 2 năm mà tã lắm rồi. Tệ nhất là cái vỏ dễ cong vênh và cổng kết nối nhanh hỏng.
@knonlylove Mình còn đang dùng 1 con toshiba z930. Và 1 con acer s7-391 cho vợ. Cả 2 xài 6 năm rồi mà vẫn ngon. Ngoại hình thì 97%. Nên vẫn chưa muốn đổi đây. Ai nói mỏng là tệ
knonlylove
TÍCH CỰC
4 năm
@QXPro mình mua con Envy 2018 màn cảm ứng bên US xách về. xài đúng 1 tháng hư bà cái màn, phải cắm điện mới sáng màn hình, ko cắm điện thì tối thui, Từ đó đến nay chỉ để xài trong phòng máy lạnh ko mang đi đâu dc, mà mới đây nó bị phù pin hay sao mà cái phần đế bị bung hở ra 2mm. Chán ko tả nổi
Thằng M$ làm phần cứng ngon mà dễ hư hỏng vãi luôn, truyền thống surface luôn rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019