Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rò rỉ thông tin cấu hình cùng benchmark của Samsung Galaxy Note III: Android 4.3, chip lõi tứ 2,3Ghz

caubengonghich
2/9/2013 21:0Phản hồi: 237
Rò rỉ thông tin cấu hình cùng benchmark của Samsung Galaxy Note III: Android 4.3, chip lõi tứ 2,3Ghz
galaxy note 3.png
Anh bạn Evleaks của chúng ta đã đăng lên ảnh chụp màn hình thông tin thiết bị cùng kết quả benchmark bằng phần mềm AnTuTu của Galaxy Note 3. Theo đó, thiết bị sẽ mang tên mã là SM-N9005, trùng khớp với những thông tin trước đây về phiên bản có LTE. Note 3 LTE sẽ sử dụng màn hình Super AMOLED 5,68" (lớn hơn con số 5,5" của Note II) độ phân giải Full-HD 1920 x 1080. Ngoài ra, máy chạy vi xử lí lõi tứ có xung nhịp 2,3GHz cùng 2,5GB RAM. Và theo những kết quả benchmark mới đo được trên AnTuTu, Note 3 đạt được 24.497 điểm, có lẽ đây chỉ là phiên bản thử nghiệm nên điểm số chưa thực sự cao.

Samsung được cho là sẽ giới thiệu Note III tại sự kiện Samsung Mobile Unpacked 2013: phần 2 vào ngày 4/9, ngay trước thềm triển lãm công nghệ IFA 2013. Tinh tế sẽ tiếp tục cập nhật cho bạn những thông tin mới nhất về chiếc phablet này.

Cấu hình rò rỉ (chưa chính thức) của Samsung Galaxy Note 3
  • Màn hình 5.68" Full-HD (1920 x 1080)
  • Camera 13 MP với tính năng ổn định hình ảnh quang học, Flash Xenon​
  • Camera phụ: chưa rõ​
  • CPU: lõi tứ 2,3GHz, RAM 2,5GB​
  • Lưu trữ: bộ nhớ trong 16/32/64GB + microSD (tối đa 64GB)​
  • Kết nối: Wi-Fi, Bluetooth​
  • Pin dung lượng 3200 mAh​
  • HĐH: Android 4.3 cùng giao diện TouchWiz
Nguồn: @evleaks
237 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tại sao ko phải là 3GB ram nhỉ.

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
@hongphuc0711 ông nghĩ lên đc 1g ram trong đt là như ăn thêm 1 quả trứng vịt lộn hả ??
@dnhdnh Giá như đc like 5-6 phát cho bác...
@hongphuc0711 Cập nhật: để làm rõ hơn về 2,5GB RAM trên Note 3, Evleaks đã nói rằng đó chỉ là con số được điện thoại báo cáo lại sau khi phần dung lượng này được sử dụng hoàn toàn

tức là có 500MB Ram đang được sử dụng và còn 2.5 G RAM trống nha bạn
@doinho những bài đăng trước có viét rằng note III có cấi hình ram 3GB mà bác
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
Ram đã hơn pc nhà mình 😁

Android cấu hình thật khủng khiếp..... Làm Windows Phone của Nokia ghen tỵ :D
@nhox123ngox mình dùng dt cũng lâu rùi. dùng con Note II tháng trước. giờ là ip5. nói về mượt thì ios hơn android. hiệu ứng tinh tế hơn nhiều .android đa phần là chắp vá. up rom riết xí khùng lun. dùng note ii chỉ vì pin trâu màn hình lớn, ngoài ra phản hồi của nó khá chậm, có độ trễ khác lớn khi vào ứng dụng note của anh sam. zoom web không thực sự mượt, game thì chiến đã rồi ( MC4 chiến kinh người). nhưng nghĩ lại thấy nếu dt dùng cho công việc, văn phòng, thì mình thấy ios ngon hơn, nói chung là đồng bộ hơn. dễ dùng ( ko phải vì ko biết dùng mà là chán vọc),game thì không giám so chứ chơi vẫn ok.
chốt: bác nói chấp 5,6 lần thì hơi quá bởi vì em chưa thấy hiện tượng lag hay là giật gì khi dùng em nó cả 😁 chơi asphalt 8 mà quên tắt chạy ngầm thế mà mấy ngày sau chọt cái vô đua tiếp luôn ( trong khi dùng khá nhiều app và nhiều game).
@vanlaosonya Nó pause đóng gói lại không còn chạy nữa chứ ở đó mà chạy ngầm. Hệ điều hành đa nhiệm một phần chỉ hỗ trợ vài app nghe nhạc. YouTube và nhắn tin thôi bạn còn lại home ra là đóng gói ko chạy. Cái vuốt đa nhiệm chỉ là lừa tình xoá clear recent. History.

Bạn không nên lầm tưởng về Ios iPhone. Tôi cũng dùng ip5 đây cậu đừng vẽ ra vụ chưa bao giờ làng hay là giật. Ip mượt thật nhưng cậu đừng nói cứng. Nói quá

Ios 7 mới lên đa nhiệm đú theo android và giật tung đít. Nhưng yên tâm apple sẽ cắt giảm và lược bỏ bớt kiểu gọi là tối ưu
@ducngock thế sao bác. thế bác muốn đa nhiệm của nó sao. đang đua xe nhấn home thì nó vẫn còn đua à.
còn về giật lag thì mình vẫn chưa thấy rõ bác. trên android thì vác ass mà giật cùng nó
@vanlaosonya Mình đang xài iphone 5 đây rất mượt nhưng ko phải ko bao h giật , nhất là khi lướt web những trang nặng thỉnh thoảng bị khựng lại 1 chút hoặc thậm chí văng ra ngoài màn hình luôn 😃 Đt android ngày càng được nâng cấp từ cấu hình máy đến hệ điều hành trừ những máy tầm thấp và trung chứ đt cao cấp cỡ Z1 , Note 3 , HTC One , LG G2 ... mượt chả kém gì iphone 5 đâu bạn 😃
Smartphone giờ nhiều và bão hòa, nếu không có tính năng hoặc thiết kế vượt chội hay giá cực rẻ thì khó mà gây được sự chú ý của người dùng, mấy cái smartphone giá rẻ cũng làm được.
quan trọng là ngoại hình
SS chắc chỉ có dòng note là làm được nhất từ thiết kế cho đến cấu hình
@kyosan đúng đấy bạn. từ hiệu năng cho đến pin. sinh ra gần như cùng s3 mà thiết kết nó đẹp hơn xa . pin trâu chó nữa
hyper89
TÍCH CỰC
11 năm
Sao mỗi lần Android mới ra là so điểm cấu hình nhỉ.Cái cạnh tranh lớn nhất của Android chỉ là cấu hình thôi sao =.=
@hyper89 Kiểu dáng không có gì đột phá. Phần mềm thì phụ thuộc vào google. Giờ muốn người dùng mua sản phẩm mới chỉ có nước tăng cấu hình thôi.
ruaja92
TÍCH CỰC
11 năm
@yamario cái gì nó cũng có 2 mặt mà...
prin77
CAO CẤP
11 năm
@hyper89 từ từ sẽ có thêm mấy cái S-thần thánh
@hyper89 pc, laptop còn nâng cấp cấu hình huống gì đt, như chơi asphalt 8 cấu hình thấp sao chạy, rồi mai mốt nó ra asphalt 9,10,11 thì sao
Rockthanh12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Samsung trước giờ là chuyên chạy đua cấu hình rồi, trong khi cấu hình đã bão hào, tập trung vào thiết kế sẽ sáng suốt hơn nhiều ^^

Sent from my LG Optimus G using Tinhte.vn
@Rockthanh12 LG thì cầm đèn chạy trước.... con nào cũng "cùi" 😃
dạo này sam hay chơi kỉu ram 1.5gb giờ 2.5
@nhoemnhiu có gì sai à . !!!!!!!
@nhoemnhiu Chắc là để nâng cấp từ từ bạn ah! Mỗi lần lên 0,5gb để máy sau còn có cái nâng cấp chứ lên 1 phát sau không có gì lên nữa
@vanlaosonya có gì sai à ?
wonbii
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hi vọng sẽ vượt trội Note 2 để mình trải nghiệm. Xài Note 2 cả năm rồi k kiếm đc model khác phù hợp để đổi!!!
@wonbii Tại gì ko có con nào qua được note2 về pin và tính năng
@wonbii Cầm cái bự riết r quen tay fk?=))
Same feel :3
Minhkies
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái pin ko thích cho lắm, nhưng dù sao cũng hơn ZU
flash xenon luôn kìa bà con. chụp đêm phê lòi
quanghoa81
ĐẠI BÀNG
11 năm
Flash xenon. Ngon rồi đấy
@Dogmatix
Bác nhầm thì có... cung là cái đèn Flash.. Nưng nếu chụp ảnh hoặc dùng App đèn Flash thì nó sẽ chiếu sáng ở dạng Flash... Nhưng vẫn cái đèn đó mà dùng App đèn pin thì noẽ chiếu sáng cường độ nhẹ giúp giụ mắt mà khỏe Pin hơn... Không tin các có thể thử
Dogmatix
TÍCH CỰC
11 năm
@Mr Sức Khỏe ầy, thế mới là vấn đề, mình lại tưởng bạn đã tìm hiểu kỹ rồi. Cái này nó là sự khác biệt giữa Flash Led và Flash Xenon, chả liên quan app này app nọ đâu bạn. Google xong rồi nhớ nhấn tks mình 1 phát cho mình phấn khởi nha 😁
@Dogmatix
Có vẻ như chính mình mới là người không hiểu vấn đề (tại không đọc hết các comment :D)... Tức là đèn xenon thì nó không có khả năng phát ánh sáng dịu ngay cả khi mình dùng App đèn pin à?
Dogmatix
TÍCH CỰC
11 năm
@Mr Sức Khỏe Hiện tại là vậy bạn ơi, mình biết cái này là vì ngày trước mua Mozart dùng thử WP :D
thpxken
TÍCH CỰC
11 năm
Điểm chắc ko còn wan trọng nữa rồi,,
Ái chà chãng lẽ Note III lại thua S4 của e sao.
Dòng Note SS làm tốt.
pandacake
TÍCH CỰC
11 năm
Chạy đua cấu hình mà ng dùng k bao h dùng hết, sao ko chạy đua giảm giá hết cỡ?

From Vega with love !
itzuitinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pandacake thứ nhất theo như lời bác cuhiep đã từng nói thì cấu hình mạnh sẽ làm cho android mượt hơn và đỡ lag hay giật. Nếu cấu hình kém quá thì có lẽ là android sẽ hơi lag đấy
thứ 2: kinh doanh ai cũng muốn thu lợi nhuận, giá rẻ quá thì bảo là hàng rẻ tiền không thèm mua, mà đắt quá thì lại bảo làm tiền.
kết luận: rẻ + chất lượng + bền + đầy đủ tính năng = trí tưởng tượng của những người ở trển. ngay cả apple cái iphone nhưa kia chưa chắc đã rẻ hơn cái nhôm là bao đâu bạn. thế nên đừng đòi hỏi quá nhiều khi mà chúng ta biết rõ là không thể đòi hỏi
Điểm chưa cao là vì chưa có gian lận. Rồi bản chính thức sẽ lừa tình thôi các bạn ạ. 😃
@ducngock Đang nói chuyện samsung. Sao bạn cứ kêu mình trẻ mà bạn nói chuyện thiếu bình tĩnh vậy? :-"
@exciterc Vậy nó có gian lận không bạn trẻ lại lôi vào ?
Nói chuyện thế nào là bình tĩnh hay thiếu bình tĩnh ?
bạn trẻ đã là thánh phán chưa ? ;)
@exciterc bỏ đi, bọn nó cãi để lấy tiền, đú theo làm giàu cho họ bác ơi. Seeder đấy quen mặt rồi
Sao để luôn ram 3G cho đẹp mà để 2,5 làm gì nhìn chuối quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019