Rò rỉ thông tin về Fujifilm X-A1: Máy ảnh không gương lật với thiết kế cổ điển
Didu
8 nămBình luận: 38

Máy ảnh không gương lật với kiểu dáng cổ điên của Fujifilm có vẻ không chỉ có X-M1 mà sắp có thêm một thành viên mới khi hình ảnh về chiếc X-A1 xuất hiện ngày hôm nay. Không chỉ hình ảnh mà thông cáo báo chí về X-A1 đã được trang web Fotoskoda chia sẻ nhưng nhanh chóng bị gỡ xuống cho thấy X-A1 sẽ có cảm biến APS-C 16MP tương tự như đàn anh X-M1. Hình ảnh chính thức về máy cho thấy nó có thiết kế khá giống với X-M1 với vật liệu dạng da bao phủ gần hết mặt trước. Ngoài thông tin về cảm biến ảnh, chúng ta biết rằng X-A1 sẽ có màn hình LCD 3" có thể xoay được, kết nối WiFi tích hợp sẵn và đặc biệt khả năng khởi động cực nhanh để nắm bắt mọi khoảnh khắc.

Bộ xử lý EXR Processor II cho phép máy khởi động chỉ trong vòng 0,5 giây với độ trễ màn trập là 0,05 giây và khả năng chụp nhanh 5,6 tấm một giây. Fujifilm X-A1 được cho có ISO 25600 nhưng đáng tiếc không có cảm biến ảnh X-Trans nổi tiếng của hãng sản xuất Nhật Bản. Nhiều khả năng đây là model giá rẻ chứ không thuộc phân khúc cao cấp. Chúng ta chỉ biết X-A1 có ba màu gồm đỏ, xanh dương và đen chứ chưa biết thời điểm ra mắt của máy.

Nguồn: Photorumors
nemesistan
TÍCH CỰC
8 năm
Dùng làm back up thì ổn hơn, giá phải rẻ hơn tụi m4/3 hoặc nex 3 thì mới mong có cơ hội dùng, vì đám lens chua chát quá
@badboy_110690 Em nói con L đau con N cua nikon mà. Em có chê chất lượng fuji đau em chỉ nói tại sao ống fuji = nửa giá 2 con ca, ni thôi.
@fRenzy bác này nói quá chính xác
trong thế giới camera
cùng tiêu cự , cùng khẩu độ
( chất lượng mình cứ cho là tương đương đi , vì với mình lens canon hiệu xuất p/p ko bằng fuji)
thì càng nhỏ càng khó sản xuất và đội chi phí
vậy mà FUJINON 35f1.4 giá có ~11tr mà khối thábh phán đắt 😃

ah sẵn cho em hỏi
những lens nào kèm them em OMD5 để thành cả bộ weather seal hả bác
@badboy_110690 12-50mm f/3.5-6.3
60mm f/2.8 macro

Mmf-3 adapter 43-m43
Kèm với high grade lenes của Olympus 43 e-system.
@phu_nguyen29 mình không phủ nhận chất lượng của lens Fuji, vấn đề là nó không dùng được cho Fullframe chỉ dùng cho Crop thôi. Cắm trên mấy con Fuji thì góc nhìn bị quy đổi rồi, đâu còn được góc nhìn ở 35mm nữa.
Sao k thấy thích lắm, đợi chờ X-E1s.
khoái cái cảm biến Xtrans mà ghét mấy cái thứ kiểu cổ điển quá đi
nhìn đã nhỉ
cứ kiểu dạng hoài cổ là em chịu;)
hunterval
TÍCH CỰC
8 năm
chừng 5t thì đc, chứ len thì nó đắt bỏ m*
@hunterval Rất tiếc hy vọng của bác k bao giờ thành hiện thực, x20 mà đã 600$ rồi, nên thấp nhất cho body của con này phải tầm 500$.
@hunterval 5 triệu hả bác. 5 triệu bác mua dc con Nikon j1 với SONy nex 3 body ấy 😁
hunterval
TÍCH CỰC
8 năm
@le hoang tuan 2 con đó chụp tốt ko bác, so sánh với nhau thì ntn, cũng đang quan tâm
@hunterval em đang xài sony nex 3, ngon lắm bác. ống theo máy là 18-55 nếu có tiền thì bác mua thêm vài ống nữa là ngon. Em đang xài ống minolta nhưng ko lấy nét tự động dc. phải lấy bằng tay. ống sony dành cho dòng nex thì tự động
chỉ là niềm mơ ước mà thôi
😃 Chất ảnh Fujfilm thì khõi phải bàn nữa.
Nhưng cái giá của nó, phãi suy nghĩ đắn đo lắm. Vì trong cùng 1 tầm giá như dậy, có thể chọn lựa khá nhiều mẫu DSLR của Ca, hoặc Ni, với 1 chất lượng hình ãnh tương đương.
🆒
Còn nếu đam mê về thiết kế hoài cổ, chũ yếu cầm trên tay, nắn nót, o bế, không cần quan tâm chất lượng ãnh. Nói chung, thix cái vẽ bên ngoài hơn chất lượng bên trong.
Thì những mẫu Fu này bá đạo nhất về hoài cỗ roài...!!!
@Calvin_trung Không đồng ý với cái chỗ bôi đỏ ạ 😃
Fuji có thể thua về các tính năng người dùng cao cấp như tốc độ thao tác, lấy nét. Chứ hoàn toàn không thua về cái gọi là chất lượng ảnh ạ.
@quangduc89
😁 Nói cho nó dzui dậy chớ... Có cầm dc Fujiflim chụp hồi nào đâu mà bik. E là hội D90 trên VNphoto, lâu lâu có ghía qua cái Chủ Đề X100 trên Vnphoto, phải nói cái chất lượng ảnh thật tuyệt...
Có điều e ko bik dùng ngữ viết. Cái ý e nói giống Bác đó, giá tiền trên mua dc DSRL hạng entry lv, tha hồ mà chụp nhanh, chậm, phơi đêm, phơi ngày.v..v... Bắt kịp mọi thứ trên khung ngắm...
Còn Fuji có thể là hoài cỗ, chụp chậm, nhưng trên từng bức ảnh đều có 1 cái gì đó rất Fujiflim :D
Kiểu dáng thì hoài cổ nhưng màu sắc thì lại hiện đại quá nhỉ!
linhatm
TÍCH CỰC
8 năm
ruột gan, phèo phổi của nó đều là hàng của sony, nếu cái kg quan trọng cái vỏ thì mua sony nex cho nó rẻ.
@linhatm Ruột của Sony ??? Câu nói buồn cười nhất trong ngày 😁
@linhatm Có cái gì liên quan tới Sony sao? Bác nghĩ nó xài cảm biến Sony như Nikon, Pentax đang làm à 😁
Vẫn khoái DSLR, nhìn hoành tráng hơn
đọc bên số hóa thấy bảo rẻ nhất trên thị trường...ko lẽ rẻ hơn dc cả nex 3N....trong khi con X20 đã 13-14 củ rồi
hamyty
CAO CẤP
8 năm
mới có mấy trăm đô mà chê đắt , các bạn mà gặp mấy con mười mấy ngàn đô lúc đó chắc sợ vãi tè luôn @@
Em đang xài Sony nex 3. chơi lens cỗ Minolta rất phê. nhược điễm là lấy nét bằng tay/. nhưng cá nhận em thích lens minolta rẽ mà chất 😁
Hệ máy mirroless dạo này phát triển ghê...cá nhân mình thích mirroless hơn (vì mình ko làm nghề mà chụp vì đam mê thôi),nhỏ gọn mà chất lượng cao,kết hợp EVF và pin bền hơn tí nữa thì quá tuyệt
dna
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thích góc nhìn 35mm thì trong năm nay có 23mm f1.4 R rồi nhé
@dna Con đó thấy giá đề nghị cao ghê. Tới 900 Obama @.@
màu đỏ thấy đẹp

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019