Rò rỉ tính năng mới của Nokia Drive 3.0 và Transport 2.0

uhraman
5/5/2012 8:54Phản hồi: 134
Rò rỉ tính năng mới của Nokia Drive 3.0 và Transport 2.0
Tưởng như sau khi hoàn thiện tính năng dẫn đường offline ở version 2.0, Nokia Drive sẽ tạm dừng lại tại đó. Nhưng không, diễn đàn WP7Forum.ru hôm nay vừa cho biết họ đã nghía trộm được thông tin chi tiết về bản cập nhật mới nhất của phần mềm, version 3.0. Theo đó, bản cập nhật mới sẽ được bổ sung tính năng “học tập” thói quen của tài xế, hiển thị thời gian di chuyển và tình hình giao thông theo thời gian thực lên ô Live Tile ở màn hình chính. Thêm vào đó, người dùng cũng có thể tùy chỉnh lại tuyến đường đi nếu muốn và màu sắc của ô Live Tile tương ứng sẽ tự động thay đổi theo thời gian trong ngày.​
Nokia Transport, ứng dụng dẫn đường hướng đến người đi bộ và người sử dụng phương tiện giao thông công cộng, cũng sẽ được nâng cấp lên phiên bản 2.0 với một loạt các tính năng mới như: tìm kiếm phương tiện công cộng bằng cách sử dụng vị trí của người dùng, hiển thị thông tin các bến xe buýt, tàu điện, taxi... ở lân cận, hỗ trợ vạch lộ trình chuyển tuyến buýt/tàu điện khác nếu có, tìm kiếm chi tiết, lưu giữ lược sử truy vấn,.... Số lượng quốc gia mà Nokia Transport dự định hỗ trợ sẽ tăng từ 46 lên 87 quốc gia. Hy vọng Việt Nam ta sẽ nằm trong số đó.​
Tuy nhiên, điều đáng tiếc là phần lớn chức năng mới ra mắt lần đầu tiên sẽ chỉ có ở Hoa Kỳ và ngày ra mắt bản cập nhật cho Nokia Drive và Transport thì WP7Forum.ru cũng không nói rõ. Có lẽ chúng ta sẽ phải chờ đợi khá lâu trước khi có thể cập nhật Drive và Transport qua OTA.​
Nokia Drive 3.0
Nokia Transport 2.0
Nguồn: WP7Forum
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chắc có hổ trợ VN nhỉ
trungtc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrdung12345678 Đương nhiên rồi😃
@trungtc92 nhưng cung sơ sai lắm ko đủ
hơ, ngày hôm nay mình mới nhận thấy lumia màu trắng đẹp một cách ngỡ ngàng...thanh lịch hơn ip và sexy hơn so với samsung, htc rất nhiều...Nokia, anh ấy đã trở lại @@
lordship
ĐẠI BÀNG
12 năm
có lẽ chưa phải là đối thủ của google maps
n.kien
TÍCH CỰC
12 năm
@lordship Đấy chính là vấn đề đấy. Đây là việt nam và nokia đã làm tốt hơn google nên mọi người mới nói nokia drive tốt hơn 😃
faconnect
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lordship google map có dữ liệu phải nói là ngon hơn tí chút (ti tí thôi, không đáng kể) nhưng nokia hơn ở giao diện thoáng đãng, gọn gàng sạch sẽ hơn rất nhiều google map. Nói chung nếu dùng bản đồ trên điện thoại, dùng nokia ngon hơn rất nhiều ^_^
@trinhsiho 😃) chả có ai phủ nhận điều đó ngoài Android Fan
@lordship đó là điều đương nhiên rùi bác...😁
ôi,em lumia hớp mất hồn tôi,trong 1 thế giới điện thoại na ná nhau,chỉ thấy em ( và iPhone 4) là đẹp,khác biệt và tinh tế nhất

lumia ơi,em mà như trong hình này tôi quyết sẽ đi tù vì em :mad:
anhquocfn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boy9x_minhlam chưa chắc đâu nhak bạn. bạn đã bao h mang tà lõng mà nhét điện thoại trong túi sẽ thấy, khi bạn bước đi nó bị lắc nhé thiếu điều muốn rơi ra nhưng em no lu mình bỏ túi thì khác, đi chậm chậm thì em nó nam im re 😆 nhờ vào cạnh vuông đấy bạn. @@
@vuson_37 đẹp mê ly thật bác ak?
nokia bảo, chú thích a chiều😁 đợi đấy.
mình thấy iphone thiết kế vẫn xách dép cho lumia thui, ghét nhất cái cạnh máy vuông:d
@tuanquang_caxc Ủa, bác nhìn xem nó k thô àh, so sánh vs thiết kế con N9 thì sao đẹp bằng ^^ cạnh bên vs góc mà bo tròn nữa thì đẹp, hehee:rolleyes:
@xubo Mình k chê, nhưng m thấy k đẹp như mẫu thiết kế N9 ấy mà.
TvsH
ĐẠI BÀNG
12 năm
Niềm mơ ước của Em. Hi. kết em này nhất.
thèm 1 e lumia wá các bác ạ! Hee
@chmaiyeutr Mình cũng thèm, hehe
@uhraman định cuối tháng lấy lương và chia tay N8 đi ôm em 800 về đây.trời cứ nóng từng ngày hehe
@chmaiyeutr co ban n8 thi de cho minh voi, hihi, danh dinh kiem 1 con ne ban
ph0n6
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đọc trên WPCentral thì thấy Nokia Transport sẽ hỗ trợ thêm 500 tp, mong là có HN với TPHCM
sản phẩm của nokia luôn có 1 cái rất riêng...rất nokia 😃
cái thiết kế của N9 nhìn ở góc độ nào cũng thấy đẹp 🆒
ở nước ngoài với xe buýt, ta xi, xe điện ngầm được phổ biến với các hiển thị rõ ràng thì các giao diện lẫn cách thức chỉ đường trên nokia drive và transport này dùng quá tiện và đẹp.
Máy đẹp quá!
Concept lumia 920 tuy ảo nhưng quá chất!
@Eric Passion Cái này có thêm công nghệ pure view nữa là vô đối:p
@tranthuan1234 Cái công nghệ pureview tích hợp lên thiết kế mỏng của em Lumia 920 này coi bộ hơi khó ở hiện tại :| Bèo bèo cũng 3-4 năm nữa . Con lumia này 12Mpx , cảm biến BSI nữa là ngon rồi. Mà đang thắc mắc sao mà Nokia không dùng cảm biến BSI ta !!! ???
Dịch vụ bản đồ của Nokia là hô bị hay rồi. Giao thông rắc rối như vn muốn hổ trợ cũnv khó nhưng hi vọng là có!
Nó kìa đang trở lại, Nhìn giao diện WP thật là đơn giản mà tinh tế, thiết kể N9, Lumia800,900 đẹp thật, có tiền cũng muốn có 1 em.
Mẫu này concept này đẹp quá, quá đẹp - công nhận luôn
Mình chỉ được dùng Google Maps và Nokia Maps trên Symbian s60 v5 nên mình chỉ nhận xét trên nền tảng này như sau: Công bằng mà nói thì về mặt đồ họa Google Maps đẹp mắt hơn so với Nokia Maps. Chế độ vệ tinh hay đường phố đều rất rõ ràng, sắc nét. Nhưng xét về tính địa phương hóa thì mình thấy Nokia Maps làm rất tốt, tên địa danh, phường xã, tên đường, ngõ rất chi tiết và rõ ràng. Tính năng dẫn đường bằng giọng nói cũng rất hữu ích. Ngoài ra thì Nokia Maps còn hỗ trợ dữ liệu ngoại tuyến nên đỡ tốn 3G, đỡ hao pin 😁
P.s: Anh em nên bình luận một cách công bằng, đừng phán kiểu cái này ăn đứt cái kia, hay cái kia không có cửa so với cái này. Nghe có vẻ không được khách quan cho lắm :D
@lucas_mufc Bác lên Symbian^3 đi ! Bản đồ 3D, hiển thị hình ảnh mô hình tòa nhà mo phỏng đã lắm luôn :D, giao diện cũng đẹp hơn.
Nokia lại có cái gì hay à ?
Nokia sẽ trở lại và lợi hại hơn xưa. ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019