[Rò rỉ] Tính năng vuốt chuyển trang với hiệu ứng Preview trên IE 11 Desktop
bk9sw
8 nămBình luận: 51

Hôm nay, một hình ảnh về bản cập nhật Windows Blue cho Windows 8 đã cho thấy một tính năng mới khá hay trên trình duyệt Internet Explorer 11 phiên bản Desktop. Đó là khi dùng ngón tay (không phải trỏ chuột) vuốt theo phương ngang sang trái hoặc phải thì trang web sẽ trở lại trang trước hoặc trang sau với hiệu ứng màn hình Preview đẹp mắt, tương tự trình duyệt Safari của Mac OS.

Nếu đang sử dụng một chiếc máy tính bảng dùng Windows RT/8 thì trình duyệt IE 10 phiên bản cho giao diện Modern cho phép bạn thực hiện thao tác trên rất mượt mà. Tuy nhiên, phiên bản IE 10 cho Desktop hiện tại lại không có tính năng này. Với IE 11 trên bản cập nhật Blue sắp tới, Microsoft có vẻ như sẽ thiết kế cả 2 phiên bản IE để người dùng thao tác nhất quán hơn. Hy vọng rằng với phiên bản cập nhật chính thức, tính năng vuốt chuyển trang nói trên không chỉ hổ trợ với màn hình cảm ứng mà còn cả bàn rê và trỏ chuột. Qua đó, IE 11 sẽ trở nên hấp dẫn hơn, không chỉ về phần hiệu năng mà còn là giao diện cũng như cách thức sử dụng hiện đại hơn.

Theo: WinSuperSite
dai_vie199
ĐẠI BÀNG
8 năm
ie 10 Modern thì có tính năng này . Desktop thì không . Nhưng em thì xài Chrom nên chẳng quan tâm .
Mình không quan tâm mấy cái hiệu ứng này lắm. Thích dùng IE và chỉ cần IE đơn giản và thực dụng
noobvn2105
TÍCH CỰC
8 năm
@hoanganhdung1106 Cái này k phải hiệu ứng. Cái này sang trang và back nhanh hơn. Khi nào lội pages forum mới thấy hữu ít: vuốt sang trái là next page, vuốt sang phải là back.
cuoctinhxanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
kể ra IE có đồng bộ là e dùng ngay và lun 😃
@cuoctinhxanh IE có chức năng đồng bộ mà bạn Setting/change Pc setting/ Sync your setting/ di chuyển xuống dòng Browser / bật on lên => máy nào dùng windows 8 cùng account là có thể sử dụng được history, bookmark...
Cho_Chet
TÍCH CỰC
8 năm
Đã từ rất lâu lém rùi,e đã làm bạn với Chrome,làm tình với FireFox và bén duyên với Safari.....😁
Sao các bác chế IE dữ vậy nhỉ, mình thì là tín đồ dùng IE từ lâu rồi, đang dùng IE 10 đấy, thấy thích phết mà
dinhquyhf
TÍCH CỰC
8 năm
IE 10 dùng cũng được, nhưng nó không có mấy cái add on chặn quảng cáo (thực ra là có nhưng đuối) nên không mấy khi dùng. IE 10 trên Windows 8 cho màn hình LCD thì font rendering tệ quá, chữ không smooth tẹo nào cả.
hieubf
TÍCH CỰC
8 năm
từ khi dùng windows 8, mình yêu IE8 hơn bao giờ hết, vì với cái ngón tay lướt ầm ầm trên màn hình chỉ có IE8 làm được điều đó chứ ko phải là chrome
ph@m.duy
TÍCH CỰC
8 năm
@hieubf W8 đi cùng IE10 nhé 😁
smartphone0G
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hehe cái hình này trên 620 của mình vừa đổi. Mấy cái bàn tay á
tienanbich
TÍCH CỰC
8 năm
chà chà, có vể hay nhỉ 😁
Thích hợp cho anh em lội 4rum, giống mình 😆
Mình Thích dùng google chomre a. nhanh va lẹ.
để xài dùng thử xem thế nào
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bacs cho em hỏi dạo này em dùng Chrome vào web toàn bị trắng màn hình mà phải F5 mấy lần mới vào đc trang là sao ạ???
Em dùng Win 8 64bit
Có Ai biết làm ơn chỉ dùm với, ức chế quá mất
dai_vie199
ĐẠI BÀNG
8 năm
@zinzinzu Bạn check xem Chrome của bạn đã update chưa . Nếu update rồi vẫn bị tình trạng này thì gỡ ra và cài lại cho lành đi bạn .
Không biết có đụng chạm gì tới hiệu ứng lật trang của anh táo không nhỉ?
IE chậm thay đổi quá. Ra trước Chrome và Firefox lâu nhưng mới tới V11.
quangvinh_c4
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hành tinh xanh từ chrome 5 đến bây giờ là chrome 26 bạn có thấy giao diện nó khác k, tính năng thì thay đổi ít cũng lên 1 phiên bản, chỉ là con số để lòe thôi bạn à
nhthien-pp
TÍCH CỰC
8 năm
Thích cái kiểu này trên MAC, thích cả cái kiểu đặt 2 ngón tay lên bàn di chuột và vuốt lên, vuốt xuống để kéo lên, kéo xuống trang web. Thích cả cái kiểu gõ 2 ngón tay vào bàn di chuột để hiện ra menu chuột phải... 😔
Chém ác thế 😁
shady9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhthien-pp win mà, asus con nào chả thế
@nhthien-pp cái đó là do cái bàn di chuột cảm ứng bác nhé. Hãng khác thì mình không biết chứ asus máy nào cũng có, cứ cài driver của asus là oke
nhthien-pp
TÍCH CỰC
8 năm
@khongminhbt Synaptic trên Acer làm gì có kiểu đó nhỉ 🤔 Chỉ có thò thay vào chỗ cái thước thì mới lên được nhưng không được tiện cho lắm 😔
@nhthien-pp Driver của asus là đặc chủng rồi. Đa số các máy touchpad được tích hợp công nghệ Elan hỗ trợ công nghệ đa điểm, tuy đơn giản nhưng trực quan phản hồi tốt. Không như Synaptics rối rắm
yemine
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình dùng win8 cài chrome . khi xem youtube mà muốn tua nhanh là bị crash, xem trên ie10 thì chưa bh bị crash, còn lại lướt web thò mình vẫn dùng chrome, do thói quen và sự đồng bộ hóa của chrome
cái nào tốt thì mình hốt thôi,,,chém chi nhiều thế:rolleyes:
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019