Rò rỉ trọn bộ ảnh Galaxy S10e: màn hình khoét lỗ nhưng không cong 2 bên, RAM 6GB

Duy Luân
1/2/2019 23:32Phản hồi: 218
Rò rỉ trọn bộ ảnh Galaxy S10e: màn hình khoét lỗ nhưng không cong 2 bên, RAM 6GB
Galaxy S10e là chiếc máy giá rẻ trong series S10 sắp ra mắt vào tháng 2 năm nay, và ảnh rò rỉ hôm nay tiết lộ rằng thiết bị này sẽ không sử dụng màn hình cong 2 viền như S10 và S10+, có lẽ là để tiết giảm chi phí. Tấm nền của máy có đường chéo 5,8", vẫn sử dụng thiết kế màn hình khoét lỗ, camera kép ở phía sau, có nút Bixby riêng, nút nguồn tích hợp cảm biến vân tay và pin 3100mAh. Cấu hình bên trong bao gồm RAM 6GB và bộ nhớ trong 128GB, giá của bản này 750 Euro, ở các thị trường khác sẽ có giá thấp hơn, chắc cỡ 15-16 triệu đồng. Thiết bị sẽ có 3 màu là trắng, đen và xanh lá.

Nguồn: WinFuture
218 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất ấn tượng.
Huylu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thinh060903 Pin lởm chứ ấn tượng nỗi gì.
boybala
CAO CẤP
5 năm
@vtb center Có cái cằm dày mà 4 đời không sửa nổi. Thua cả mấy con đt tàu . Đến mi vs oppo nó còn làm viền mỏng đều dc
@boybala cằm dày nó có lợi thế đó thím, quay ngang cầm nó tiện hơn mấy con éo có cằm, chắc lúc đó gắn vô gậy tự sướng để xem hả. Mà thím nói xiaomi con nào viền mỏng đều 4 cạnh? con oppo findx cũng viền trên mỏng viền dưới dày hơn chút nha thím, chả có con nào 4 viền bằng nhau đâu. Như vậy nhìn thấy xấu.
boybala
CAO CẤP
5 năm
@vtb center Thế sao không làm cả 2 cằm nó dày cho tiện. Làm cái dày cái mỏng xong đục cái lỗ đen như chết pixel làm gì. Bọn dùng mấy có này bị khuyết tật tay , bên dài bên ngắn hết à
theveronicar
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cấu hình vs kích thước ngon quá, lại k có viền cong, đang dùng s7edge, chắc chờ đổi qua s10 luôn, giá mà 15 16tr nữa thì quá tuyệt 😁
@theveronicar Mình ghét nhất cái màn cong sexy vô dụng của samsung. Có cái này cũng tốt. Nhưng mà màn bé quá. Nếu trên 6 inch thì ngon
cati99
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mystogann0 Sợ lại dùng con này làm bàn đạp nâng giá 2 con kia lên trên trời đây.
@theveronicar Màn cong chỉ tổ dễ vỡ, cấn tay, chạm cảm ứng chứ chẳng được cái tích sự gì cả.

Galaxy, Mate 20 pro cứ rơi là xác định 5 triệu thay màn.
@theveronicar giá đó chưa mua được máy tàu, lấy đâu ra 15, 16 trieu :D.
ngon
không thích cong lắm 😁
@vtb center Các cụ dạy là nhất cong nhì dài mà đây nó vừa cong vừa dài mà cu ấy cứ chê :D
catbui01
TÍCH CỰC
5 năm
@cuhiep Màn hình cong khi vuốt bị đơ đơ, chuối vãi...
@nguyenmanh287 Nịnh mắt hay ko là do thuật toán tinh chỉnh, cân bẳng màu sắc màn hình của mỗi hãng chứ ko phải do màn OLED. Màn iPhone X/XS màu sắc vẫn chính xác như thường, ko như mấy con SS đâu mà đánh đồng 😆
ragefighler
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenmanh287 Sao cháu ng thật hay ng giả vờ thế. Nó thuê thằng SinO gia công màn hình OLED cho nó và tinh chỉnh theo thiết kế của nó.
Chẳng có ly do gì màn hình trên iPX đc chọn là màn hình đẹp nhất trong khi thằng Sam chỉ bán màn loại 2
Chớ anh có nói Apple tự làm màn không? Cháu seeder riết lú luôn à?
Seeder mà ng vậy sao mà làm nghề tiếp đc
https://vnreview.vn/tin-tuc-san-pham-moi/-/view_content/content/2319755/displaymate-man-hinh-iphone-x-dep-nhat-hien-nay-troi-hon-galaxy-note8
vidspider
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giá mà viền đều hơn. Lệch giống mấy con dòng thấp quá
@vidspider Chắc là do viền 2 bên mỏng nên vậy. Chứ làm dày đều như ip nhìn cũng chuối
@vidspider Thả mỏng 2 bên để thu gọn kích thước máy còn hơn dày đều như ip để úp cái thớt lên mặt. Cái tai thỏ hay khoét lỗ thig nhìn vài lần là quen ko còn để ý nữa. Viền máy cũng vậy, quan trọng là giá trị sử dụng lâu dài chứ ko phải vì cqis ấn tượng ban đầu để rồi cố tình làm dày đều, hay cố bẻ cong tấm nền cho mỏng nhưng đội giá thêm 1-200 trump
Bài viết Huawei ăn cắp công nghệ đã bị tháo xuống.

HAY LẮM TINH TẾ !! HAY LẮM !!
@Mr.Xr mở nên cũng Toàn comment tào lao 😆 đọc nhiều lúc ngứa mắt.

Ví dụ như comment bên trên tớ này
vanduc
TÍCH CỰC
5 năm
@ironic_haha Việt Nam! Mình là sáng đăng trưa gặp chiều gỡ
@ironic_haha Vì 1 cái Tết có thịt mà 😃
hoangvuong
TÍCH CỰC
5 năm
Mình xài nhiều đời sam vẫn cảm thấy màn hình phẳng tốt hơn cong. Đang chờ 1 con phẳng đủ tốt chắc hốt e nay luôn.
@vtb center Mình có bị rơi 2 lần từ trên bàn xuống ko vỡ nhưng cũng hú hồn, nên quyết định đi dán cường lực cho chắc :D
@hoangvuong Thay màn giờ tầm nhiêu bạn? Nếu 5 6tr thì thôi thêm để làm kỉ niệm mua máy khác cho rồi 😁
hoangvuong
TÍCH CỰC
5 năm
@liebherrltm1200 Khoảng khoảng giá bạn nói nên đã ko thây để ở nhà xài. H chỉ muốn kiếm e nào phẳng thôi.
hoangvuong
TÍCH CỰC
5 năm
@vtb center Bạn hen nhé. Mình đã bể 2 lần chiều cao rớt khoảng 1m. Bạn có thời gian kiếm club sam tham gia đi rất nhiều bạn bị tiền đi thây cắt cổ.
Chờ các bác vào chê viền không mỏng như ip 😁
@boybala Đây dùng note 8 rớt 8 lần nè mà không thấy bể, lần rớt ghê nhất là trên đầu tủ lạnh cao gần 1m6 rớt xuống thót tim luôn nhưng nhặt lên vẫn hoạt động bình thường. Nhưng mà 1 cái phone trượt lên truot xuống làm cảnh thì được chứ xài là ko ngon, thứ nhất không chống nước được, thứ 2 vì là cơ khí nên dùng nhiều nó hao mòn lỏng lẻo, rớt cái chắc văng làm 2 mảnh luôn. Ko phải hãng lớn nó không làm được, nhưng nó sẽ tính cách nào người dùng ổn nhất chứ không phải vẽ vời cho độc lạ rồi vài bữa phế.
boybala
CAO CẤP
5 năm
@vtb center Chém gió vkl. Ông dùng finx chưa mà chém
@boybala find X dùng vài tiếng rồi thím, chán bỏ xừ. Dùng SS note rồi thì mấy con khác giống như bản taxi rút gọn vậy, chán. thiếu thốn tính năng rất nhiều, dùng cảm thấy rất gò bó.
boybala
CAO CẤP
5 năm
@vtb center À ăn tiền để cào phím chứ gì ? Khoing tiếp nhé. Bẩn mắt
Có thêm bản như này mà không cam trước thì ngon. 😁
Florentino
TÍCH CỰC
5 năm
@xuantruong1992 Tại sao ko cam trc lại ngon?
Florentino
TÍCH CỰC
5 năm
@MaxKenzie Bạn có chắc là ko bao giờ có người gọi video call hay ko? Dùng smartphone cao cấp mà lúc cần ko gọi dc video call mới thấy nó thốn cỡ nào 😁
Quá nhiều phiên bản , nhưng như thế này nhìn còn đẹp hơn bản cong .
Cấu hình tốt quá mà pin vẫn hơi ẻo nhỉ.
Cố lên trên 3500mAh thì hoàn văn hảo.
@27091986 Sai rồi bác ơi, bác nhìn so sánh 3 con iPhone 8 (4.7") iPhone X (5.8") và iPhone 8 Plus (5.5") này. Thể tích con iPhone X tương đương con iPhone 8 thôi

https://img.purch.com/iphone-8-8plus-x-006-jpg/w/755/aHR0cDovL21lZGlhLmJlc3RvZm1pY3JvLmNvbS9PL0QvNzMwNTI1L29yaWdpbmFsL2lwaG9uZS04LThwbHVzLXgtMDA2LmpwZw==
27091986
TÍCH CỰC
5 năm
@hypous à, ý mình là kích thước màn mình chứu ko phải thân máy.
@27091986 À mình thì đang nói tới thể tích máy thôi vì anh em đang bàn vấn đề pin của máy ấy mà 😁
@27091986 😃 😃
Nico8101
TÍCH CỰC
5 năm
vân tay ở đâu vậy nhỉ
@TwentyFifthBaam Nút nguồn
empyphuong
TÍCH CỰC
5 năm
@TwentyFifthBaam Các diễn đàn khác có ghi trên nút nguồn nhé
@TwentyFifthBaam Hay dưới màn hình
@TwentyFifthBaam Đọc lại đi. Ở nút nguồn mà
Nongata
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thích quá. Pin khoẻ thêm tí tầm 3k5 thì hoàn hảo
Vân tay dưới màn ah
@daugauhp911 Nút nguồn nhé
Mấy hình này giống render quá, cạnh thì y chang iPhone.
s10 xém rẻ đây rồi. 😁 hy vọng ko nối gót xr xém rẻ
@nguyenmanh287 Dự tính tặng bộ loa onyx như mọi năm, năm nay ai biết chơi lớn tặng onyx 5 thì tha hồ lời
@boyngo1988 e này trừ quà chắc cũng chỉ về 15-16t . sung chắc chắn đã sợ từ vụ apple bán ế vì giá rồi
@nguyenmanh287 Xuất hd về cty lời 2tr vs thêm tiền quà nữa, mua đợt đầu hời kinh dị ... tính ra ko mắc như giá niêm yết, đợt đầu tặng đồ giá trị chứ về sau đồ vs km ít đi, nên muốn mua là phải xúc pre oder ngay
@boyngo1988 chuẩn. thằng ss luôn nv.giá con note9 là 23 nhung thực tế mấy ng mua đầu trừ quà đi chi về 19-20t. còn con s10e này dự là sẽ chỉ 16t trừ quà
sony_x8
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không cong thì nhìn lại giống dòng A
E thấy đẹp
Leduycng
TÍCH CỰC
5 năm
Làm cái viền dày xíu để camera cũng đâu chết chóc gì đâu nhỉ.
@Leduycng Ừa khúc dưới đó nhìn mắt cười quá kkk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019