Rò rỉ ứng dụng Instagram universal chính chủ cho Windows 10 Mobile, được port từ iOS sang?

Duy Luân
6/3/2016 22:0Phản hồi: 100
Rò rỉ ứng dụng Instagram universal chính chủ cho Windows 10 Mobile, được port từ iOS sang?
Trang Windows Blog Italia cho biết họ vừa có dịp xài thử ứng dụng Instagram mới dành cho Windows 10 Mobile. Đây là một app Windows universal nhưng thực chất nó được port từ bản Instagram dành cho iOS sang, chính vì thế mà giao diện và tính năng có rất nhiều điểm tương đồng giữa app của hai nền tảng. Hiện tại app Instagram này đang ở giai đoạn private beta nên chỉ thử trong nội bộ Instagram thôi chứ chưa cho tải rộng rãi. Mời các bạn xem video bên dưới để thấy rõ hơn về phần mềm này, cũng như so sánh nó với Instagram Beta hiện tại vốn vẫn còn sử dụng giao diện theo kiểu WP 8.1 và chưa được tối ưu cho Windows 10.

Trước đây ứng dụng Facebook universal của Windows 10 Mobile cũng được nghi là port từ iOS sang, sau đó tiếp tục phát triển với các tính năng và chỉ dẫn riêng cho Windows. Có khả năng Microsoft sẽ nói về app này vào hội nghị BUILD 2016 diễn ra vào ngày 30/3 vì Microsoft và Facebook đang có mối hợp tác làm app cho Windows. Hi vọng tới đó chúng ta sẽ được nghe thêm về Instagram chính chủ xịn cũng như thời gian cập nhật Windows 10 Mobile cho những máy cũ.

100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

windows phone hệ điều hành vét máng các hdh khác! cái app trên android vs ios có 4-5 năm trước bây giờ mới có!
@ragefighter cái FB Universal còn đang Test trong vòng bí mật, lấy đ' đâu ra xài mà phán 😆
@Quang Hưng Phạm bí mật gì đây? đang xài mà.
@ragefighter xem lại cái nhà phát hành là Microsoft hay Facebook =))
@ragefighter Cho phép chửi vào mặt bác phát chỉ có duy nhất app candy cruch saga là đc chuyển từ ios của bác sang thôi ạ còn lại là rất cả chỉ mới ở dạng beta chưa có cái nào đến tay người dùng hết :mad: đừng có phát biểu liều khi chưa dùng o_O
lumia_525_99
ĐẠI BÀNG
8 năm
klq nhưng #2 cmt thông minh vcl
@lumia_525_99 ko thông minh sao có app xài trước mấy thằng lumia dc 😆
Titaner
CAO CẤP
8 năm
@lumia_525_99 Người ta nói đúng rồi mà chế , có chi chế bức xúc dữ vậy , hdh wp của mấy chế cũng sắp chết đến nơi rồi kìa .
thanh2d
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Titaner bạn cứ nói hệ này hệ kia dùng điện thoại cũng chỉ để xem phim và đọc báo thôi có chết thì cũng dùng tốt mấy chức năng đó
Titaner
CAO CẤP
8 năm
@thanh2d Dĩ nhiên rồi nhưng mà hdh còn đc sử dụng còn đc update còn đc xài những apps mới và game mới , hdh chết rồi muốn trải nghiệm mấy cái đó lại phải tốn tiền lần nữa mua máy khác à ?
ninhmos
TÍCH CỰC
8 năm
Chậm thế này chết kaf phải, mấy app thông dụng mà còn ko có thì hỏi ai tại vì sao e đi
có còn hơn ko 😃 ae ráng chờ nhé 😁
wp chết chủ yếu do thằng mic ko đổ tiềncho mấy bác làm app
WP xài khá được nhưng bị chính mẹ đẻ dìm chết bằng những chính sách không hợp lý với đại đa số lập trình viên. Nghĩ cũng tội
dtt_arc
ĐẠI BÀNG
8 năm
wINDOWs phone sắp chết đúng rồi, chuẩn bị lên một bước tiến mới : Windows
hikaru2014
TÍCH CỰC
8 năm
Lần nào vào đọc tin + cmt ở tinhte cũng có 1 thắc mắc: sao các cty ko vào tinhte tuyển nhân viên? Toàn chiên gia, đến lvl thánh luôn. Gì cũng biết 😃 đọc cmt mấy thánh cứ tưởng mương 14 😃
@hikaru2014 haha bạn nói đúng, thêm nữa là tuyển nvqs nữa bạn ơi ,vào đây là đủ, khỏi cần đi đâu xa
@hikaru2014 😁 không thể không like :D
@hikaru2014 Xin lỗi nhưng kiểu nói chuyện bố đời nhưng thiếu muối của thánh ấy thì không vào đa cấp được đâu nhé 😁
hhd357
TÍCH CỰC
8 năm
@ragefighter cái thể loại gì thế này người ta khen đểu mà cũng tự hào như thật 😆, thua thánh mặt dày
Nể nhất mấy thằng chưa xài bao giờ mà sồn sồn như đúng rồi
webzone.vn
TÍCH CỰC
8 năm
Tới giờ vẫn chưa xài Instagram 😔. Có ai chưa xài thằng này giống mình ko?
@webzone.vn xài 1 lần và bỏ đến giờ ko nghĩ đến nó luôn bác ợ, nó ko hấp dẫn được tui 😁
Không biết đến bao giờ thì windows mobile mới có đk 10% thị phần, vậy là vui lắm rồi. ))=
ko biết chửi wp rồi có làm cho các bác hạnh phúc hơn ko nhỉ? chửi riết, chửi hoài, nghe chán. thích thì xài, ko thích thì thôi. giống như tui đây, ko thích xài iphone, nhưng có bao giờ chê đâu. nhiều khi ngta xài ko phải là ngta mù công nghệ, đon giản là ngta thích và thấy gắn bó.
Nói như mấy chế ko lẽ anh em xài bb7 là mấy con bò à?
cái này đứng ở phương diện người xe nói không phải fan nói nha. bất cứ hãng công nghệ nào làm ra 1 sp giống trước hoặc có vấn đề gì là i như rằng các thanh niên vào kêu không chịu đổi mới. wtf???? mấy bạn chê mãi 1 câu các bạn cũng chả chịu đổi mới là sao? wp ko tốt. ok. các bạn ko dùng và muốn nó chết, thế lẽ ra các bạn phải im ỉm đi đừng nói để nó ko sửa chứ. mà đã ghét nó thì vào đọc bài để lại cmt mần chi???? mấy thanh niên rảnh vI
14025025
TÍCH CỰC
8 năm
@gà múp đặc sản của tinh tế rồi bác, bỏ đi thì mất hương vị 😁 à, có đứa còn chê chúng ta là "ếch ngồi đáy giếng" kìa =))
shakimaru
TÍCH CỰC
8 năm
win phone thì chết rồi. h là win 10 mobile. các chế cứ thích ip sam sung adroi thì vào cmt làm gì. em vẫn gắn bó với lumia 830 của em. khối thằng cầm ip5s đổi em ko đổi căn bản ip nó không phải gu mặc dù nó nhiều app sành điệu hơn.
bakery00
TÍCH CỰC
8 năm
nói chứ mình mới mua con 928 xong thấy ghiền ghiền wp rồi
tungjk
ĐẠI BÀNG
8 năm
chê kệ chê. Dùng galaxy s4 chán rồi
mặc kệ các thím chê , ty wp vẫn dạt dào lắm 😁
Có những hạn chế nhất định nhưng vẫn cho mình dùng thoải mái
@nguyentam91 Rối mắt quá bạn ơi T_T
@hypous quen là khác ngay bác ơi, với e là cực nhanh luôn,, thích gì có nấy 😁
Kazakstan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn hơi rối nhỉ. Của mình đây. :D

Kazakstan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@14025025 Ko có bị bạn ơi, khóa cực nhanh, bấm vào là y như bấm nút nguồn vậy và ko có mở app đa nhiệm lên. App tên là Touch and Lock.
Link: https://www.microsoft.com/en-us/store/apps/touch-and-lock/9nblggh0b6c7
Kazakstan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyentam91 Uhm, thì của bác nó tiện hơn, còn em thì lại thích đơn giản hơn :D
@Kazakstan :D
14025025
TÍCH CỰC
8 năm
@Kazakstan cảm ơn bác nhé, đang dùng 1320 nên ko có phím ảo để double tap tắt 😁
trước dùng lu830, chạy công nhận mượt mà, nhưng mà mở app hay làm gì cũng chậm vì phần cứng yếu. bực nhất vụ upload ảnh mà thoát app là upload lỗi
app thì thiếu, nhưng những app cần vẫn có
@kirakun277 giờ win 10 nó cho up tiép theo rồi nên ko lỗi nữa đâu. đa nhiệm nó tốt hơn
@nguyentam91 em giờ qua ios dùng rồi bác ạ, vẫn thấy tiếc cho wp
cũng chỉ do chính sách của MS, app tốt chuyển hết sang ios, android update app cho wp cũng chậm hơn nhiều 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019