Rò rỉ Windows 10 build 10558: đã có Messaging kết hợp Skype, cho cài app ra bộ nhớ ngoài

Duy Luân
3/10/2015 22:40Phản hồi: 100
Rò rỉ Windows 10 build 10558: đã có Messaging kết hợp Skype, cho cài app ra bộ nhớ ngoài
Trang Windows Central mới đây đã đăng tải một số hình ảnh về Windows 10 PC build 10558, trong đó đáng chú ý là sự xuất hiện của ứng dụng Messaging mới tích hợp Skype. Có vẻ như ngoài tin chat Skype ra thì cả tin SMS cũng sẽ được đồng bộ xuyên suốt mọi điện thoại và máy tính Windows nhờ vào app này. Phần mềm Skype Video mới cũng xuất hiện để bạn quản lý các cuộc gọi hình ảnh / tiếng của mình một cách dễ dàng, nhanh chóng hơn. Skype Video cũng đảm nhận nhiệm vụ kết nói cuộc gọi khi bạn gọi cho ai đó từ app Messaging. Ngoài ra, build 10558 cũng đã cho phép cài app ra bộ nhớ ngoài, rất tiện cho bạn nào đang xài tablet, laptop với bộ nhớ trong chỉ 32GB hoặc 64GB. Hiện chưa rõ bao giờ thì build 10558 sẽ được phát hành cho nhóm thử nghiệm Windows Insider, cũng không có link của build rò rỉ.

Một số thay đổi đáng chú ý khác:
  • Có tùy chọn dùng GPS để tìm lại thiết bị
  • Chế độ xem trước khi duyệt tab trong Microsoft Edge
  • Biểu tượng mới cho Registry Editor
  • Biểu tượng mới cho Control Panel
  • Cải tiến khả năng tìm kiếm cho người dùng doanh nghiệp (?)
  • Cho phép cài app lên bộ nhớ ngoài
  • Biểu tượng rút USB được làm mới
Một số hình ảnh khác
Ứng dụng Messaging mới

Thiết lập Skype cho Skype Video

Biểu tượng Skype Video và Messaging mới cho Windows 10

Nguồn: Windows Central, WZor
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

NhưVăn01
TÍCH CỰC
9 năm
em chỉ hóngbanr chính hức thôi các buil nhiều lỗi lắm.
@Phạm Tài gtvt Bản final có lâu rồi mà đồng chí 😆
Đây là bản tiếp nối dành cho Insider thôi
catbuiTK
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Phạm Tài gtvt Build 10547 chính thức rồi.bạn muốn build 10558 rtm thì dợi tháng nữa sẽ có
ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
@Phạm Tài gtvt Chính thức thì cài build 10240 nhé bạn.
NhưVăn01
TÍCH CỰC
9 năm
@ndlong mình có cài qua 10240 rồi nhưng lại về lại win 7 mấy tháng làm đồ án tốt nghiệp.
dần dần không thích windows bởi vì đã có control panel rồi lại còn có cả windows setting đã có app desktop rồi lại còn có cả app modern không đồng nhất như win 7 hay mac osx
ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
@kill-you Mình thấy nó cũng hay, khá giống với điện thoại, chuyển sang dùng WP thấy nó như nhau cả nên dể quen hơn cảm giác cái lap và điện thoại như là 1.
Vấn đề người dị thường thì đôi khi cũng khó trách họ vì đùng cái qua luôn thì họ sẽ ko quen. Mình dùng Insider thì mới đầu cũng làm quen với phím Win + I đấy chứ ^^
ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
@cu_cai_nho Setting ngu sao bạn, mình thấy nó đâu có vấn đề gì đâu.
Còn vấn đề dùng ko quen thì nhiều lắm mà, bản thân mình mới đầu cũng ko quen, nhất là việc khởi động windows update từ khi MS chuyển windows update sang ứng dụng setting.
Mình thấy win 10 hiện tại tốt rồi, mình thử giới thiệu cho vài người dùng thử và toàn nhận được phản hồi tốt của họ ^^
tuhai944
TÍCH CỰC
9 năm
@ndlong Bạn nói chỉ đúng với ng` dùng thôi, kỹ thuật như bọn m` hầu như ko dùng đến cái seting ,à chỉ dùng controlpanel, trong đó tùy biến cao hơn.
ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
@=Tử_Hải= mình lên win 10 xong còn ko để ý cái control panel ấy
Bạn mình chẳng thấy mấy ng dùng skyper
M-ART
ĐẠI BÀNG
9 năm
@macthegian022010 Chắc bạn bác toàn sống trên cung trăng à?
kyoyork6789
ĐẠI BÀNG
9 năm
@macthegian022010 thế dùng cái gì vậy bác ? 😁
càng lúc càng dị
huy9988
CAO CẤP
9 năm
Đến giờ mà Microsoft vẫn cứ xà quần với mấy này, chẳng hiểu nổi vì sao bộ phận software của Microsoft lại nhiễu nhương đến như vậy. Công ty phần mềm mà cứ lòng vòng hoài mấy cái đơn giản mà chẳng bao giờ xong, CEO kiểu này chắc ko sớm thì muộn Microsoft cũng tèo thôi!
@huy9988 tèo cái mèo ấy
ng ta ra Win 10 chính thức hoàn chỉnh từ lâu r, giờ chỉ update thôi, lòng vòng cái gì? không xong cái gì?
Thực sự là 1 người rất trung thành với dòng điện thoại Lumia và hệ điều hành windows phone vài năm nay nhưng tới thời điểm này thì suy nghĩ của mình đã khác. Thời anh Nô còn thấy các apps chính chủ dùng rất hay như here maps, Lumia camera... Đến thời về với tay Microsoft thì tịt.
Cái mình cần trên windows phone đó là cải thiện trải nghiệm người dùng trên windows, VD như cải tiến các apps gọi điện, nhắn tin, la bàn...cải tiến setting... Không nâng cấp cho winphone7, không cải thiện gì ở winphone 8, lên đến winphone 10 thì càng dở tệ.
Winphone 10 có cái gì đó giống giống với Windows vista -> sau cái này chẳng ai muốn sử dụng điện thoại winphone nữa.
@mrcuongcon Bạn k biết dùng tính năng search trong setting à @@
@khicon_9 Đây là ý kiến cá nhân. Bản thân đã dùng winphone từ lúc nó ra đời đến bây giờ bạn nhé. Làm tốt thì tất nhiên là không chê, còn làm để cho có thì đương nhiên là phải chê rồi. Đâu phải cứ cái gì mới đều tốt đâu, làm cho tốt cái cũ còn hay hơn nhiều.
mr.chunglv
TÍCH CỰC
9 năm
@mrcuongcon Đừng có vơ đũa cá nắm, tôi đâng dùng android muốn dùng wp nè, bạn không muốn dùng thì tặng máy cho tôi đi!
mr.chunglv
TÍCH CỰC
9 năm
@mrcuongcon Chắc suốt ngày (24/24) rảnh rỗi mở mấy cái app lên ngắm, suuốt ngày ôm điện thoại. Mà "trải nghiệm người dùng" là gì vậy, nói chung chung như vậy cho ai hiểu. Bạn có thể viết thư giải thích cho Microsoft "trải nghiệm người dùng" là gì không? M$ sẽ cho bạn $ nếu giải thích của bạn không bị coi là "ngu"!
nguoitamky
ĐẠI BÀNG
9 năm
tự nhiên trong danh bạ mình đã bỏ chọn hiển thị danh bạ skype rồi mà nick skype nào có ghi số là nó cũng tự động hiện lên trong danh bạ và mỗi lần có người gọi đến là thằng wp cùi bắp nó lại hiện nick skype thay vì hiện danh bạ. sử dụng tính năng link trong danh bạ nó cũng ngu ngu 😔
Vaanres
CAO CẤP
9 năm
Windows 10 là một mớ bòng bông vô cùng lộn xộn -.-! Settings thì chia ra loại metro và loại thuần cho desk, rối rắm ...
Mr.Fly
TÍCH CỰC
9 năm
@Vaanres đâu có bạn. từ khi cài win 10 thì chả bg vào control panel luôn. chỉ là bạn quen control panel nên k vọc setting win 10 thôi. có rất ít chức năng chỉ control panel mới chỉnh được
301
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Vaanres Có hai cái đó để mọi người làn quen từ từ
@Vaanres Windows phone10 trên điện thoại cũng thế.
zcmgyu
TÍCH CỰC
9 năm
@Vaanres Mấy giờ rồi còn metro =]]
bocua
CAO CẤP
9 năm
iMessage vẫn là chuẩn mực nó làm mình mặc dù cài windows 10 nhưng ít khi dùng toàn dùng Mac kkkk
Chỉ khoái dùng cái Skype Messaging 😁
mình thấy app desktop bình thường có j ko ổn đâu mà phải thêm cái modern app nhỉ ?
Birdy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trong thế giới có cả Win và Mac. Ai không thích Win thì cứ xài Mac, và ngược lại! ( minh thì xài cả hai hihi)
Nông_Rân
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã có link từ 6 tiếng trước rồi mọi người quơi.....

http://windowshub.org/news/windows-10-build-10558-iso-download-mega/

Yêhuuu
Có được như iMessage với Facetime không?
tandat84
ĐẠI BÀNG
9 năm
thật sự win 10 phân setting khá rối, như việc chỉnh màn hih , bạn phai vô phân màn hih chih sang tối, lại phai vô phân cá nhân hóa đê chinh hinh nên , màu , roi lai phai vô cài đăc bổ sung đê chinh cân bằng màu sắc, sao ko gọp lại 1 chổ cho tiện, win 10 minh chi khoái mõi cái cân chinh màu sắc, màn 730 minh chinh lại nhin ok, ko bi sai màu nữa
der_titan
TÍCH CỰC
9 năm
Edge dạo này nó hay bị đứng quá. với lại nút start bấm mà nó delay cả chục phút. Có bác nào giống e ko?
nouvo2129
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tôi đã chán windows từ khi xuất hiện app modern, và win 8, tôi sẽ mãi xài win 7 cho đến khi nào MS bỏ cái app store trở về với desktop truyền thống.
@nouvo2129 Bạn đang ảo tưởng, xài đi sẽ thấy windows 10 nó tiện như nào không còn như cái hồi windows 8/8.1

Mình xài CMD cực nhiều nên rất thích cái giao diện mới cũng như font chữ trên nó, mail thông báo cũng cực nhanh, tiện lợi

Hãy thay đổi tư tưởng, tiếp thu cái mới, chứ đừng mãi ôm cái quá khư hào hùng của cái gì đó rồi ngồi thẩm du tinh thần là nó vẫn "nhất"

Cheer
chủ đề là win10 buil dành cho người dùng thử.các thanh vào chem lên chém xuống vụ win mobi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019