[Rò rỉ] Windows 10 cho điện thoại đang được Microsoft thử nghiệm nội bộ

bk9sw
2/11/2014 18:35Phản hồi: 169
[Rò rỉ] Windows 10 cho điện thoại đang được Microsoft thử nghiệm nội bộ

Tài khoản Twitter @Nawzil8 đã vừa tiết lộ Microsoft hiện đang thử nghiệm nội bộ 3 phiên bản Windows Phone mới. Các bản cập nhật này bao gồm WP8.1 Update 1, Update 2 và một phiên bản cập nhật lớn có mã 8.15.12434 được cho là Windows 10 trên điện thoại.

Với 2 bản cập nhật tiếp theo cho Windows Phone 8.1, phiên bản Update 1 sẽ bổ sung tính năng trợ lý ảo Cortana trong khi bản Update 2 sẽ có thêm các tính năng nhỏ nhưng rất hữu ích như nút bật/tắt kết nối di động trong Action Center, cho phép sắp xếp các mục trong Settings, hỗ trợ các vi xử lý mới và đưa Cortana phiên bản Alpha ra nhiều khu vực hơn. Chúng ta cũng đã thấy Cortana bắt đầu có mặt tại nhiều quốc gia và điều này gợi ý rằng 2 bản cập nhật này đang rất gần ngày phát hành chính thức.

Cuối cùng là phiên bản Windows 10 cho điện thoại. Chúng ta vẫn chưa có thông tin về nó nhưng với những thay đổi lớn trên phiên bản Windows 10 cho PC và kế hoạch đồng nhất nền tảng của Microsoft thì có thể kỳ vọng Windows 10 cho điện thoại sẽ hợp nhất các hàm API với Windows 10 Metro trên máy tính, giúp lập trình viên phát triển ứng dụng trên nhiều loại thiết bị hơn. Ngoài ra, Windows 10 cho WP có thể sẽ có những thay đổi nhỏ về giao diện, khiến nó tương đồng với Windows 10 Metro hơn và cũng có khả năng WP sẽ xuất hiện trên máy tính bảng.

Windows 10 cho điện thoại có thể sẽ được Microsoft giới thiệu vào đầu năm sau nhưng chắc hẳn công ty sẽ phải dành ra thêm nhiều tháng nữa để thử nghiệm trước khi phát hành cho các thiết bị hiện tại.

P/S: @Nawzil8 là tên Twitter của Nawzil Najeeb - một anh chàng khá nổi tiếng với những tin rò rỉ về sản phẩm của Microsoft. Trước đây anh đã từng tiết lộ những thông tin khá chính xác về bản cập nhật WP8.1 và Lumia Cyan. Hy vọng lần này những tiết lộ của Nawzil một lần nữa có cơ sở để người dùng chúng ta có thể chờ đợi.

Nguồn: WMPowerUser
169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

long2004
TÍCH CỰC
9 năm
Tiếc thật mới bán 1520 rồi !
Chả biết WP10 có làm nên cơm cháo gì không !
Mình rất thích phần cứng của anh No., còn phần mềm của anh MS soft lại khá tệ: ứng dụng ít, game kém, bộ office mở file có sẵn thường xuyên ko cho edit ...
Tiễn em lên đường ngay ;)
long2004
TÍCH CỰC
9 năm
@Ha.hvnh Bạn dùng chương trình RAWER để mở file raw trên điện thoại !
Bạn có thể tham khảo ở đây: http://wmpoweruser.com/rawer-app-open-raw-camera-files-on-windows-phone-8-1/
@Ha.hvnh Mình dùng Photoshop để xem. Bạn có thể tìm thấy file ảnh Raw này như sau:
Kết nối điện thoại và máy tính, sau đó vào thư mục lưu ảnh. Bạn sẽ thấy bên cạnh những tấm ảnh dùng ngay ( độ phân giải thấp ) sẽ có một file RAW. Những file này phải có phần mềm để xem. Tất nhiên, những file này là file ảnh gốc nên bạn sẽ thấy nó chi tiết và "thật" hơn rất nhiều.
Ha.hvnh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Dương Thịnh YG m có thể coppy file đó ra máy tính để xem ko bác ơi?
@Ha.hvnh Hoàn toàn được bạn ơi 😃
icon929
TÍCH CỰC
9 năm
thế là icon với 928 của tui ngon rồi
Sao a này săn tin tài thế nhỉ.100% là thông tin rò rỉ.
Chờ nốt bản này nữa mà không nên cơm cháo gì nữa thì tạm biệt Microsoft
Không hiểu tại sao máy tính dùng Win thì đc, mà điện thoại cầm trên tay thì lại không thể nuốt nổi. Chỉ thấy cái phần cứng đẹp, còn phần mềm nhìn đã không muốn dùng roài😁 Đơn điệu và nhàm chán.
OneStyles
ĐẠI BÀNG
9 năm
@willxlazy Halo: Spartan Assault : Người dùng có thể chơi Halo trên máy tính hay thiết bị Xbox của mình nhưng với nền tảng di động thì chỉ có Windows Phone được ưu ái. Đây là một trò chơi cực kỳ hấp dẫn với đồ họa 3D đẹp mắt, kết hợp với âm thanh sống động.

SongArc : Một sản phẩm của cuộc thi NokiaAppCampus, được phát triển bởi Microsoft và Đại học Aalto. Đây là trò chơi âm nhạc , bạn sẽ chạm vào các bài hát, lắng nghe giai điệu bài hát sau đó đoán tên bài hát để ghi điểm số thật cao. ( Bác cứ chơi đi rồi phán nhá :]] )

Nokia Camera, Here map, Here drive +, .....

Track Runner : Đây là một ứng dụng theo dõi sức khỏe rất hữu ích dành cho người dùng Windows Phone.

Office Lens : Office Lens là ứng dụng giúp chủ sở hữu thiết bị Windows Phone có thể dễ dàng scan và lưu tài liệu vào OneNote. Đây là một ứng dụng hay giúp bạn không bỏ lỡ những thông tin quan trọng trong một bài thuyết trình, mất tài liệu hoặc những thông tin trên giấy khác (ví dụ như biên lai hay card visit, v.v...). Áp dụng công nghệOCR, Office Lens nhanh chóng nhận ra các đoạn văn bản trong tài liệu, card visit, hay thậm chí là chữ viết trên bảng, sau đó chuyển chúng thành những tập tin điện tử có khả năng tìm kiếm được.

Thôi tạm thế nhá bác -_-
quanghuyit
TÍCH CỰC
9 năm
@dratwister ở các bác có thèm AoE cũng đếch có nhé, và game chỉ là 1 phần thôi 😃)
@Hainm.invest Facebook beta mà dùng
@tuanchuoi Vâng ạ, tôi đã từng dùng wp7.8 2 năm, 8. 1 năm, đủ biết các ứng dụng của WP như thế nào. Mượt thì chỉ là các thao tác thôi, chứ các ứng dụng liên quan về kết nối thì như shit
Cũng 1 thời đam mê, giờ dùng android nhưng vẫn luôn dõi theo WP mỗi ngày, và câu nói quen thuộc, yêu Nokia, wp là hđh của tương lai, hãy cùng chờ xem
farrell
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Kill me or Love me Mình cũng vậy, ko có điều kiện dùng 2 máy nên hiện tại ưu tiên dùng android, nhưng vẫn hóng tin về WP
thienla
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lót Dép hóng!
đang ngóng một sự thay đổi lớn từ smart phone, vẫn đang trung thành với sky 760 và 1 cục pin dự phòng, he he.
hoc_3d
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhiều chữ, mượt, camera tốt, ổn định... và đẹp! Mỗi tội hơi tù! Ứng dụng in ít...và cũng ít quảng cáo.
Mình dùng iphone 5s và Nokia 1520...Cảm nhận hệ điều hành WP rất tuyệt,mượt mà....Nhất là về cái màn hình và Here map của Nokia ,không chê vào đâu được

Cá nhân mình thì 1 ngày thiếu iphone thì được,chứ ko thể thiếu Lumia
Ha.hvnh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tonyhoangtuan m cũng mới mua 1520 hôm qua, máy có hở sáng ở 2 nút báck và search và camera có bị ám tím. máy bác có lỗi vậy ko?
shayla88
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy cũ như 1520 được lên 10 ko hay sẽ phải ở lại 8.1?
nipponx
TÍCH CỰC
9 năm
sao này điện thoại cài win dễ rồi khỏi cần root riếc firmware cho mệt 😁
w32
TÍCH CỰC
9 năm
@nipponx à đúng r, biết đâu sau này chúng ta chỉ mua phần cứng thôi, còn HĐH thì tự cài tùy thích như PC vậy.kaka
Bác nào xài 1520 cho em hỏi là lỗi lốm đốm màn hình có phải máy nào cũng bị ko? và khi mua 1520 thì nên chú ý những lỗi nào. đang định múc 1 con. đổi gió tý. thank anh em
Trungk13n
ĐẠI BÀNG
9 năm
@spsp lúc mình mua thì chỉ có mỗi loại 1 màu, ko test gì hết cứ vậy là quất 😁 đc đổi máy trong 7 ngày nếu có lỗi mà, ko biết chỗ bạn tn
@Trungk13n thì đổi thoải mái thôi, nhưng test kỹ đỡ mệt bạn à.
cavaldryg
TÍCH CỰC
9 năm
@Trungk13n Mới dán tuần trước, 50k đấy 10k gì 😆))
Tại tưởng rẻ, để em nhân viên dán vào roài, ko lẽ kêu tháo ra anh ko mua đâu. Haizz rút kinh nghiệm mai mốt đi mua cục sing gum cũng nên hỏi giá.
Trungk13n
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cavaldryg =)) trước thấy bảo 10k mà ta ơi
Fantasticman
ĐẠI BÀNG
9 năm
k bị gì bạn ak. Ban đốm ntn
thiencau1993
ĐẠI BÀNG
9 năm
525 của em có lên wp 10 được không đây, 😔
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thiencau1993 Có chứ. Không đời nào lại bị bỏ rơi sớm thế đâu.
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
@thiencau1993 ko biết được h chỉ hi vọng thôi
@shakimaru Chắc lên được thôi bạn ơi. Tin rò rỉ đó 😁
tiendat_dhpt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hóng hóng.... mình thấy dùng winphone ổn định như thế mà mấy bố cứ chê bai là sao nhỉ.
Trungk13n
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tiendat_dhpt Vấn đề duy nhất hiện giờ là kho ứng dụng ấy mà, chứ còn gì nữa đâu mà chê :v
Ngoc7621
TÍCH CỰC
9 năm
@tiendat_dhpt Đâu ai chê nó không ổn định đâu bác. Chê phần app hổ trợ ích hơn. Vs tùy biến ko đc. 1 phần nữa hơi khó dùng. Độ tiện dụng chưa có nhiều.Nhưng phải công nhận nó rất mượt
@Ngoc7621 Máy andorid đời mới giờ mượt lắm rồi, vvp có cái BBM mà cập nhật mãi vẫn lỗi, mình dùng htc one m7 và htc 8x thì thấy htc one mượt hơn hẳn
cuchuoi_bi
ĐẠI BÀNG
9 năm
vẫn đang dùng tạm con 620 cùng vs 1 con LG G2. phải công nhận là dùng WP thao tác đơn giản và đồng bộ rất nuột. Cửa hàng của WP phân chia các mục rõ ràng ko như android, nhiều app và game nhưng hơi bị tạp nham @@
Hóng Wins 10 trên Smartphone, nếu ngon sẽ quất 1 e 😁
Lúc trước dùng con sony Z1 khoảng 8 tháng ! sau này lượm em Lu..1520 và qua thời gian trên tay em nó mình cảm nhận em nó dùng Ngon lắm ! điểm trừ của em nó là hơi to xác vậy thui.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019