[Rò rỉ] Windows 10 cho điện thoại đang được Microsoft thử nghiệm nội bộ
bk9sw
6 năm trướcBình luận: 170Lượt xem: 22.226
Nhưng nói chung dùng wp thì nên chọn các máy ram 1gb trở lên. 512 bị nhiều hạn chế. Em dùng con 630 thì thấy nhiều cái cũng hơi tù, hôm trước dùng ké thằng em con 925 thì thấy không có điểm gì để chê cả. chỉ trừ cái hơi nóng thôi. E đang xem xét xúc con lumia 830. Rất thích thiết kế của 830.
@hiepphamct92 925 cùi bắp lắm bạn phải cầm 1520 mới thấy ngon
Mình đang dùng gmail làm thư chính, và IE11 có đọc được trang web nước ngoài bị chặn không vậy, hài. Thế nên thị phần wp cứ teo tóp là phải rồi
@Hainm.invest Haha, đọc bài a bạn này vui vãi 😁 :D
Smartphone có thực sự là smart không là do người xài, thiểu năng thì đúng là dùng cái smartphone nào nó cũng không giúp người dùng nó 'tỉnh' ra! :D
@tbdat11 Công nhận bác đó trẻ trâu vồn Nếu Bác đó ko thick Gmai có sẵn thì có thể dùng app thay thế khác, ví dụ như MetroMail. App Gmail tốt nhất, hỗ trợ đầy đủ tính năng bậc nhất hiện tại. -_-
@tbdat11 công nhận đã gà lại còn thích kêu gào . cứ mở mồm ra kêu mà ko biết opreamini đã có trên wp từ 3 thủa
fan roi với táo hay đá với wp và bb
ko thấy fan wp đá với fan bb nhỉ
😁
:D
chém nhau làm gì.game t đếu chơi.tôi cần đi làm kiếm tiền.fb.dùng ie đã thôi cmnr.thỉnh thoảng làm vài cái ảnh bố con nhà ios và anđơroi không dám hóhe.đậu xanh ông nào chê app có phí là yếu điểm.các ông ra đường xin thằng nào 1k VNĐ xem nó có cho không.đi làm và sản xuất ra thì phải có lợi nhuận chứ.và tôi chả thích làm nội gián cho anh tàu.thế các bố nghĩ nó kiếm thông tin làm gì ngoài chính trị?
@dinhhay26 ờ thì bác cứ cầm con điện thoại của bác đi và kiếm tiền thôi. có ai cấm đâu.
Người ta thích chơi game kệ người ta. Người ta thích dùng app facebook chính chủ ko thích dùng trên trình duyệt. Ai cấm được. Nhu cầu mỗi người khác nhau. Nên đừng nên áp cái nhu cầu của mình cho người khác, rằng là như thế là chuẩn mực =))
@willxlazy thấy ko.chả có logic tí nào.cãi nhau cho lắm.chốt lại.ai thích gì dùng ấy.hòa cả làng.
Từ khi dùng outlook là mình chuyển ngay sang dùng luôn, ngay cả cái hiệu ứng gửi mail cũng thấy thích rồi.hi
mình thích nokia nên xài cái mình chỉ cho mình một ứng dụng ghi âm cuộc gọi là được rồi. không biết cho tôi thằng nào có,
m cũng mới mua 1520 hôm qua, máy có hở sáng ở 2 nút báck và search và camera có bị ám tím. máy bác có lỗi vậy ko?
topic nói về WP là vui nhất,đâm chém nhau nhiệt tình. Diễn đàn Tinh Tế mà comment như người học. Không OS nào là toàn diện nhưng niếu có chê thì nói sao cho "tinh tế" toàn áp nhu cầu của mình rồi bảo không tốt. Họ làm một HĐH không phải dành cho một người hay một nhóm người,nếu không có câis hay thi WP hay bất cư một OS nào khác se k thể phát triển manh hơn và hoàn thiện hơn..xin phép mượn một câu của bạn ở trên:"đừng áp đặt nhu cầu của mình cho người khác" và" đừng vì sở thích của mình mà đánh giá một sản phẩm không tốt"
WP sẽ xuất hiện trên máy tính bảng, dự là sẽ đổi tên thành WT(Windows Tablet). 😁:D:D
Vui là chính...
cái 1520 của mình là chiếc dt,hoàn hảo nhất từ đó giờ xài, pin , web, camera, up ảnh fb, cloud .... phần mềm toàn free, nâng cấp liên tục, màn hình xài điều kiện nào cũng tốt, phần mềm đối với mình là đầy đủ , chẳng thiếu j ...
quan trọng là làm cho HĐH smart lên tý
theo thông thường là khi lên bản mới mấy máy từ 625 trở lên sẽ cập Nhật trc sau đó tất cả wp đều lên đc
Không phải fan của Microsoft thì đi ra và đừng comment kiểu nhảm nhí...chứng tỏ gì đây các AHBP
Thiết nghĩ mấy đứa comment chửi WP bậy bạ toàn là đứa chưa dùng bao giờ hoặc là mấy đứa vọc vạch chơi bời vớ vẩn nên phán kho ứng dụng WP ít. Nói thật là chả bao giờ dùng hết ấy chứ. WP xài rất mượt và ứng dụng rất đầy đủ. Làm việc tiện lợi, gọn gàng, nhanh chóng. Câu kết: WP không thích hợp với chẩu tre.
@minhanh199 Mình hoàn toàn đồng ý với bạn. Mình làm văn phòng, một nghề khá phổ biến trong giới các bạn dùng WP.
Mình thấy như sau:
PDF, office đầy đủ
Duyệt hotmail khá tốt, đôi khi hộp thư đến hay chậm. ( hay do mạng chỗ mình kém ?!?)
Gmail thì nhanh với ứng dụng trên Store.
Face thì ít xài nên không phán bừa, nhưng up ảnh và comment thì mình chưa thấy có gì đáng quan ngại cả.
Nghe nhạc trình mặc định thì đúng là bực bội. Nhưng có nhiều apps khác thay thế, thậm chí dùng Mix Radio cài đặt sẵn nghe cũng rất tốt.
Ảnh, Video thì khỏi cần nói nhiều nữa. Tình trạng ám tím mình cũng chưa gặp ( chắc số hên )
Lướt web IE thì hiệu năng đủ tốt, dễ sử dụng.
Chat chiếc các kiểu thì vẫn Ok đều đều. Gọi skype hay Zalo vô tư với mạng không quá mạnh.
Game thì mấy game cơ bản đủ cho mình giải trí rồi nên mình không dám bình luận nhiều với các bạn có nhiều thời gian rỗi để chơi game.
Ứng dụng đo đạc, đổi tiền, theo dõi sức khỏe này nọ, QR code, thu âm cuộc gọi....đều hoạt động tốt và khá đầy đủ.
Mình nghĩ với tầm sử dụng trung bình thì mình hài lòng với WP.
Còn Android hay IOS mình cũng từng thử xài qua, mình cũng thấy hai hệ điều hành đó tốt. Nhưng với mình, WP vẫn là lựa chọn số một cho công việc 😃

---
Trích lời một người bạn mình nói:
WP: cho người làm việc.
Android: Cho dân công nghệ, game ghiếc, xào nấu các kiểu.
IOS: Theo cho kịp thời đại và chứng tỏ đẳng cấp.

---
Mình không hoàn toàn đồng ý với ý kiến đó, nhưng mình thấy 1 phần nhỏ của nó cũng đúng 😁
---
Bạn nào muốn ném đá thì cứ việc, mình đang chuẩn bị xây nhà.
Theo các bác em nên mua 925 hay cố xúc 830 ạ? 925 giờ đã giảm xuống giá rất tốt. Em thì rất thích thiết kế của 830. Nhưng dù sao thì 925 nó cũng là flagship giảm giá xuống nên chất lượng hoàn thiện có lẽ vẫn tốt hơn là 830. Nhờ các bác tư vấn giúp ạ.
@hiepphamct92 830 đi bạn mới xúc đây hỗ trợ 4 nhân sau này hỗ trợ dài dài
Android sợ chết khiếp điều này.
Cứ mong hỗ trợ dài dài là tốt rồi, sẽ ủng hộ nhiệt tình.
wp10 ko biết có chạy dc mấy file exe nhỉ :v
@Ha.hvnh Về màn hình: Bạn vào cài đặt -> kéo xuống cùng -> màn hình -> điều chỉnh độ sáng.
Về 3 phím sáng thì khi bật chế độ tiết kiệm pin sẽ tự tắt mà?
@Dương Thịnh YG Máy mình ko tự động giảm độ sáng khi pin yếu, 3 phím cảm ứng cũng ko tắt khi pin yếu, dù đã bật tất cả các chế độ liên quan, hay là m đang dùng bản ...895 ( ko phải bản preview) có 1 bác cũng mua ở thegioididdong cũng bị tình trạng như thế
@Ha.hvnh MÌnh cũng thấy một vài bạn bị như vậy.
Đợt trước mình nhớ mang máng trong cài đặt có chỗ cho phép tắt hẳn 3 phím này khi cần. Sau này thử tìm lại thì không thấy đâu. Nếu máy bạn hao pin quá thì bỏ mấy app mạng xã hội chạy ẩn đi, bỏ game chạy ẩn luôn là giảm hẳn. Riêng cái app màn hình khóa kiểu mới ngốn pin quá trời luôn.
Các máy mua ở TGDD hay xảy ra lỗi khi bật tiết kiệm pin cũng chẳng ăn thua, không tự giảm độ sáng và tắt đèn phím gì cả, bạn cố gắng chờ trong tháng này bản cập nhật mới xem có cải thiện không nha!
@Dương Thịnh YG mình đang mong bản cập nhật Denim quá, sửa lỗi, cải thiện camera.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 167VIPhemilo
9.425 bài đăng
0 bài đăng
QuyetND_Jr+ 104TÍCH CỰCQuyetND_Jr
789 bài đăng
quangthegtvtk49+ 80CAO CẤPquangthegtvtk49
4.893 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 79CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM