[Rò rỉ] Windows 10 Mobile sẽ phát hành cho đối tác và nhà sản xuất vào tháng 9 hoặc tháng 10

Duy Luân
10/6/2015 22:42Phản hồi: 121
[Rò rỉ] Windows 10 Mobile sẽ phát hành cho đối tác và nhà sản xuất vào tháng 9 hoặc tháng 10

Theo tài liệu rò rỉ mà trang Neowin nhận được, Windows 10 Mobile sẽ bắt đầu được phát hành cho các đối tác và nhà sản xuất phần cứng trong khoảng tháng 9 hoặc tháng 10 năm nay. Như vậy, có khả năng người dùng chúng ta sẽ được chính thức cập nhật lên phiên bản hệ điều hành này sau đó vài tháng, hy vọng là trong khoảng tháng 11 hoặc 12. Còn với những bạn nào tham gia chương trình Windows Insider thì nhiều khả năng bạn sẽ được trải nghiệm Windows 10 Mobile hoàn chỉnh sớm hơn. Lưu ý rằng Windows 10 Mobile là bản Windows 10 dành cho điện thoại và máy tính bảng cỡ nhỏ tiếp nối Windows Phone 8.1 hiện tại, còn bản cho PC thì sẽ xuất hiện vào ngày 29/7.

Nguồn: Neowin
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn chờ một flagship mà mãi không thấy đâu.
@Hungdunghcmc M$ vẫn nói chờ WP10 hoàn chỉnh mới có hàng mới mà ! Giờ ra cái gì đi nữa mà vẫn chạy 8.1 thì lại thất bại thôi !
@zer0_7 Thực ra 8.1 vẫn ngon. Mình thấy dùng vẫn thích hơn dùng BB 10 trên Passport. Nhưng có em 1520 ra quá lâu rồi và quá to mà không có hàng mới. Còn em 930 thì là bản xuống cấp của 1520
@Hungdunghcmc ra vào tháng 9 hay t10 thì đụng ip mới ra mắt nên dễ bị quên nhanh hơn đó. ngoài ip còn các hãng khác như htc, lg và ss tung dòng mới.
Chờ bản chính thức thôi. Insider lỗi tùm lum
mcs chậm chạp quá
Thực sự nhìn giao diện của wp cho dt mình ko yêu dc.
zcmgyu
TÍCH CỰC
9 năm
@HOANGANH MOLUX Thì kệ mi. Núa chi ồn rứa :v
@zcmgyu KLQ nhưng ở Huế nhiều người dùng Lumia thiệt. Dễ sợ ghê :eek:
@HOANGANH MOLUX Một trong những điều mà phần đông người dùng cảm thấy khó chịu đó là giao diện LiveTitle của windows phone, với đa phần người trong nghề thì nó là 1 trải nghiệm tốt nhưng đối với người dùng thông thường nó là 1 cực hình. Ứng dụng trong store của Windows Phone ít được chăm chút và ít được Update hơn, khi bạn xài 1 ứng dụng android chỉ vài tuần hoặc ít nhất 1 tháng bạn sẽ có bản Update mới, còn Windows Phone thì phải đợi cả năm thậm chí là ...mãi mãi.
thereaperr
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rỏ rỉ là chiêu marketing kinh điển nhất của MS, suốt ngày rỏ rỉ nhưng chẳng thấy bản cập nhập đâu? 😔
tươi vui
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thereaperr Có cập nhật cũng chẳng ra làm sao. Bực mình ghê
thereaperr
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tươi vui Em cũng thấy thế, lỗi lòi ra mất hết kiên nhẫn rồi 😔 Nhiều lúc cần dùng gì mà nó lỗi không vào được tức muốn đập điện thoại.
@thereaperr Quảng cáo hiệu quả nhất là đây.
tươi vui
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lâu ơi là lâu. Không biết có thêm tính năng mới gì không chứ như mấy bản insider toàn là thay đổi hình thức này nọ cho khách hàng làm quen giao diện mới thôi chán quá
dự win10 ra là có lúa 940 mới
xe360.vn
TÍCH CỰC
9 năm
Bản thử nghiệm dùng chán.. Nói chung vẫn thua xa Android..
@xe360.vn Android ko có con nào toàn diện như 1520
dang_trong
TÍCH CỰC
9 năm
chờ bản slow ra là up lên luôn rồi
Vẫn thấy thiết kế của chiếc N9 (mego) là đẹp nhất
tvhieu
TÍCH CỰC
9 năm
@thằng khôn Mình cũng rất thích N9 vì nó là hình dáng của các máy lumia sau này. hihihi N9.jpg
@tvhieu e thì thích cái viền màn do Nokia thiết kế, độ vát cong của nó thực sự khiến e ấn tượng và khó nhầm với các dòng máy khác
boyduongo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Up lên Windows 10 lỗi nhiều quá lại quay về 8.1, giờ chẳng muốn lên nữa, chờ đợi bản chính thức thôi.
Đang cầm lumia 1520 mà thấy nó ng...u. nhu heo ý, giao diện, các thanh công cụ, action center thiếu nhiều quá, làm cho các thao tác rườm rà thêm nhiều động tác, ra sau IOS và An mà không học hỏi dc gì, hệ sinh thái thì mấy cái app quan trọng, phần mềm thứ 3 bảo mật chưa update và đồng bộ dc hết, bảo sao ko phá sản, không vì cái công nghệ CLear và Chụp hình chỉnh tay thì đã bán nó rồi, sau khi trải nghiệm nó 4 tháng giờ dùng nó làm máy tính bảng có tác dụng tối về đọc báo , vẫn hài lòng iphone 5c và SS
intereal
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Do Xuan Tuong Vấn đề chính là bạn thử test đường truyền Internet chiều tối khi có và ko có cái máy này trong mạng. Độ rày vnpt làm mình ức chế dữ dội. Cứ chiều chiều tới khuya là mạng rớt và lag liên tục, không thể làm j trừ xem báo, cả ở nhà lẫn quán, bất cứ nơi nào xài vnpt
intereal
ĐẠI BÀNG
9 năm
@shakimaru Mình ko trả đên 5tr đâu, tranh th ép giá về chế lại chút xài sướng
intereal
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bác Sĩ Gây Mê 4tr đi bạn. Mình ở sg, nếu được gặp xem máy.
@intereal 4t lên nhật tảo mà mua
nhathaiduong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dạ, hồi "sưa "chắc ngon lắm :3
Thích có chữ Nokia hơn

Gửi từ iPhone 6 lộc và IOS 8 phát !
@iiphone6 hoài niệm quá bạn ơi.
chanhdara
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lỡ yêu rồi thì yêu cho trót luôn. 😁
nản quá windows ơi! trong khi android vs ios liên tục được cập nhật lên trong suốt năm qua thì windows phone vẫn đang zậm chân tại chỗ với windows phone 8.1, bản thử nghiệm windows phone 10 thì toàn là lỗi! haiz! chán quá đi thôi! mà update cũng ngheo nàn nữa chứ! hệ điều hành này còn chán hơn windows mobile hồi xưa! 😔
@intereal android tiền ít mà đồi hít L thơm ah bạn , con VU của bạn cũ mèm rồi chip s3 ra mắt năm 2011 12, 3 4 năm rồi thì đòi hỗ trợ gì nữa .
intereal
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hienproqb272 Nhưng nó (Gg) ko cập nhật cho mình trực tiếp mà bắt phải thông qua LG. LG nó bỏ mình thì mình chịu. Thế nên mình mới chán cái hệ cộng sinh Android này.
intereal
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lzzz_adnguyen_zzzl Con 4s iphone ra cùng thời gian đó vẫn lên phà phà đó thôi. Mà nghe đâu iOS 9 sắp ra lại cho 4S lên tiếp này
@intereal đang so với WP bạn ơi, còn bạn mua con 4s với lúc bạn mua con VU giá nhiêu mà bạn đòi vậy ~~ .VU mình chác bạn mua cũ tâm 3tr lúc đó 4s chắc cũng 6tr ak 😆
Tháng 10 mà ra là đúng 1 năm kể từ khi mình mua 730! 😆. Nói chứ mỗi cái có cái hay riêng, xài quen rồi đôi khi cầm ip và android xài mà thấy cũng ức chế!
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
@warmboy24 đúng đấy. em dung tải văn bản đươc nén định dạng zip ip hay androi đọc còn khó khăn. wp vẫn nhiều thứ hay
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
@warmboy24 đúng đấy. em dung tải văn bản đươc nén định dạng zip ip hay androi đọc còn khó khăn. wp vẫn nhiều thứ hay
lạy các thánh, xài bản technical preview cho lập trình viên mà phán như đúng rồi! chấp nhận thử nghiệm là chấp nhận sống chung với lỗi, than thở cái gì!
Windows N1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrlt89 Bạn nói đúng. Đầu óc bọn nó toàn bã đậu làm sao mà dùbg được Windows phone.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019