Roam-e: drone chuyên dụng dành cho những ai thích tự sướng

MinhTriND
4/4/2016 21:19Phản hồi: 41
Roam-e: drone chuyên dụng dành cho những ai thích tự sướng
Roam-e là mẫu máy bay không người lái sở hữu camera có khả năng nhận diện khuôn mặt, chuyên dành cho những bạn thường xuyên hoặc yêu thích chụp ảnh tự sướng. Được sản xuất bởi công ty công nghệ IOT Group (Úc), sản phẩm là một chiếc drone hình trụ, kích thước tương đương chai nước 600 ml (theo nhà sản xuất) , với đường kính tối đa vào khoảng 75 mm. Thiết kế nhỏ gọn và cũng không quá nặng (500 gam), thế nên người dùng có thể dễ dàng bỏ nó vào balo hay túi xách khi ra ngoài. Khi dùng xong thì các cánh quạt cũng được gấp lại gọn gàng.

Để sử dụng, bạn cần phải ghép nối Roam-e với một thiết bị iOS hoặc Android thông qua phần mềm, mẫu máy bay không người lái này sẽ sử dụng công nghệ nhận dạng khuôn mặt để phát hiện người dùng, ở khoảng cách tối đa lên đến 25 mét. Lúc bấy giờ, một tính năng tên là Follow Me bắt đầu hoạt động, cho phép theo dõi di chuyển của bạn và bay theo. “Bạn không cần phải có một bộ điều khiển”, Ian Duffell, Giám đốc điều hành IOT Group, cho biết. Trong trường hợp người dùng đi quá xa thiết bị, nó sẽ bay lơ lửng tại chỗ.

Roam-e được trang bị pin có thể tháo rời, sạc đầy trong 2 tiếng và cho thời gian bay 20 phút. Sản phẩm sở hữu camera độ phân giải 5 Megapixel với cảm biến CMOS, cho khả năng chụp ảnh cũng như video 360 độ, cùng bộ vi xử lý ARM Cortex A7 bốn nhân. Duffell cho rằng trong tương lai, họ sẽ bổ sung cho mẫu drone selfie của mình thêm một số chức năng hữu ích khác, chẳng hạn như thiếp lập vị trí trên bản đồ rồi ra lệnh cho nó bay đến đó, sau đó quay về.

Theo kế hoạch, IOT Group sẽ bắt đầu bán ra Roam-e vào tháng 6 hoặc tháng 7 tới, với giá khoảng 265 USD mỗi chiếc.

Theo: Mashable
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

265 usd. Cái giá này cũng chát phết.
vitkon
CAO CẤP
8 năm
@tranchien_260390 Quá rẻ so với tính năng
Chị em sẽ thích tự sướng với máy bay này!:p
I.Corp
TÍCH CỰC
8 năm
Hết gậy h tới drone. Cn tự sướng cung ptr ge that 😁
I.Corp
TÍCH CỰC
8 năm
Hết gậy h tới drone. Cn tự sướng cung ptr ge that 😁
Ban đầu cứ tưởng cái chị em tự sướng, thì ra đàn ông cũng dùng đc ^^
omega911
TÍCH CỰC
8 năm
Nhìn giống giống cái "gậy tự sướng" Maria Ozawa hay xài.
Có thêm tính năng chống nước để mấy chuỵ tự sướng cả trên không lẫn dưới đất với chiếc máy này @@
Nó nói còn sợ còn nhát thế mọa. Làm gì đc
chát thật. Giá 99$ thì đẹp 😁
shinobi3888
ĐẠI BÀNG
8 năm
kể mà đường kính nó rút xuống khoảng 25cm và chiều dài khoảng 20, chống nước nữa thì dự là cháy hàng... (đương nhiên tháo cánh quạt ra nó sẽ rung)
@shinobi3888
vitkon
CAO CẤP
8 năm
@shinobi3888 ý bác là đường kính 2,5cm ạ? thế nhỏ quá.
shinobi3888
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vitkon thế thôi. chứ bự quá nguy hiểm lém. sài back up thôi chứ sài thay thế đâu bro.
CUBASE
TÍCH CỰC
8 năm
@vitkon khi rung nó sẽ to ra bác ạ
Sáng tạo, chắc phải định nghĩa lại, có một nghề, đó là nghề sáng tạo 😁
halong148
TÍCH CỰC
8 năm
Cánh quạt quay thế kia khéo cạo đc lông. Tự sướng kiểu này hay à.
GTT
ĐẠI BÀNG
8 năm
100K ngoài cửa hàng đồ chơi bán đầy, bay giống thế này, dc 15p, mỗi tội không có cam 😁
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
20 phút còn chưa cả kịp sướng mà
ant0135
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dự là sẽ có rất nhiều tai nạn xảy ra trên đường với các em teen vì còn mải ngửa mặt lên trời tự sướng 😁
Các bác hiểu sai ý ông bạn trên rồi. Ý nói là Việt Nam mình các bằng sáng chế hay trọng dụng nhân tài chưa được đề cao. Chảy máu chất xám hoặc không đầu tư công nghệ. Có 1 thực tế là chúng ta có nhiều người giàu, có nhiều đại gia. Nhưng đó là họ làm thương mại kinh doanh. Tại sao Việt Nam có hàng 100 nghìn tiến sĩ nhưng bằng sáng chế đếm trên ngón tay. Trong khi nông dân còn chế tạo oto, máy móc. Tại sao các Vô địch Đường lên đình olimpia toàn định cư nước ngoài.😃... Bản thân các bạn cũng vậy, nhìn thấy 1 Comment chả cần hiểu nó như thế nào cũng chửi người ta mày -tao thậm tệ, thì các bạn hiểu tại sao chũng ta mãi mãi là ếch ngồi đáy giếng là thế. Hay từ từ, bình tĩnh để nhận xét đúng sai nhé.
halong148
TÍCH CỰC
8 năm
@thanhvu1990 Bạn ví dụ quá dài dòng, nói đơn giản : Vì sao Ngô Bảo châu đc VN phong hàm GS? Nếu chỉ nói về các ứng dụng thực tế như bạn tưởng thì VN có GS giấy à? Lĩnh vực nào cũng có thể có GS, TS ko phải cứ cầm , nắm đc. Miễn những cái mà họ nghiên cứu , phát minh....là mới là đúng là đóng góp kiến thức cho nhân loại.
thanhvu1990
ĐẠI BÀNG
8 năm
@halong148 Mình chưa hiểu ý bạn muốn nói lắm. Hình như bạn hiểu sai ý mình. Mình nói lại, GS,TS ở VN chủ yếu thiên về nghiên cứu học thuật, ko thiên về nghiên cứu ứng dụng, nên thường những người bình thường không thaasys được đóng góp của họ, chỉ những người đi sâu chuyên môn mới thấy đc tầm vóc của họ. OK???
NBC ko chỉ đc mỗi VN phong hàm GS đâu nhé. NBC được phong hàm GS ở nc ngoài trước, rồi VN cũng phong theo.
halong148
TÍCH CỰC
8 năm
@thanhvu1990 Dạ thưa bạn. Em hiểu ý bạn rất rõ. Em đã đưa cái thống kê 5 năm 24 ngàn ông ts, gs đưa ra đc 200 sáng kiến, nghiên cứu, công trình, lý thuyết.... Năm gần đây nhất đưa ra 05 cái như vậy. Để có con số 24.000 ấy thì cũng đồng nghĩa với đã có 24.000 công trình, nghiên cứu, học thuật, ..ra đời. Nên ko cần phải là chuyên môn sâu mới hiểu đâu ạ. ts, gs là đi tìm , phát triển những cái mới, và ông nào khi tìm ra những cái mới, cải tiến, phương pháp mới, cống hiến mới trong lĩnh vực của mình.. thì đều có thống kê ạ. Ví dụ như gs sv học chỗ vợ e nghiên cứu về tảo mới ng ta cũng có đăng ký đó, để tránh trùng đề tài.
TS, Gs ở VN xuất hiện nhan nhản theo như ông TS bên dưới nói là do cung- cầu. Ko chắc có phải là trình độ cao siêu, đúng nghành, hay đơn giản chỉ là 1 cái tước vị vốn rất đáng kính trọng bị biến tướng trở nên rẻ mạt. Tước vị ấy đang đc dùng vào những mục đích rất khác, đó là lý do chả có công trình, nghiên cứu nào ra hồn. Ông tiến sĩ vật lý nguyên từ về phụ trách sở LĐ thương binh .
Khi đọc 1 bài báo mình hay đọc phần bình luận phía dưới, ko biết bạn thì sao.
http://baodatviet.vn/khoa-hoc/nhieu-tien-si-giay-vi-xa-hoi-co-nhu-cau-cao-3001966/
Đang nói về dụng cụ tự sướng, lạc đề rồi. Hẹn bạn ở 1 chủ đề khác.
thanhvu1990
ĐẠI BÀNG
8 năm
@halong148 Cám ơn bạn. Trước h mình cũng đọc, tìm hiểu nhiều công trình của thầy cô mình, mình thấy nó chủ yếu mang tính học thuật nhiều, và khá là hay. Chắc là mình chỉ tiếp xúc với 1 bộ phận GSTS nên chưa đnáh giá hết được tổng quan. DÙ sao cũng cám ơn bạn. ^^
nó lại fang cho phát vào mặt nhỉ 😁:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019