Robot có thể làm trứng chiên ngon hơn cả bạn làm

Thanh.Thảo
2/6/2020 8:29Phản hồi: 54
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhưng món ăn ngon không chỉ phụ thuộc vào hương vị, chất lượng nguyên liệu mà còn phụ thuộc vào không gian thưởng thức và tâm trạng người ăn nữa.
shcodon
CAO CẤP
4 năm
Chứng tỏ người viết bài này ko kiểm tra tình hình thực tế và ko biết gì về nấu ăn cả, người viết bài này chỉ dịch mà thôi. Trứng ko có hành ngò gì cả thì sao mà ngon dc. Và hẳn nhiên cái trứng từ gà công nghiệp khi chiên lên ko thể nào ngon và thơm bằng trứng gà ta dc, mặc dù cùng là trứng gà. Nên ngon hay ko phụ thuộc vào nhiều thứ chứ ko chỉ là do người làm hay máy làm
hoanlkpr
TÍCH CỰC
4 năm
@shcodon ở nhà chắc chưa bao giờ xuống bếp hay để vợ má người yêu nấu cho ăn, muốn trứng thơm thì giảm lòng trắng tăng lòng đỏ, đánh xốp lên là bao thơm, ngon hay ko còn người biết chiên trứng canh nhiệt độ đó dc gọi là kinh nghiệm và công thức, trứng gà ta nhỏ hơn nhanh dễ chính vs cùng 1 loại chão và nhiệt độ ,chưa kể vị sẽ khác khi chiên từng loại chão ko dính hay bt nữa lượng dầu đổ vào hay ko có dầu bơ hay mỡ vvv. Trứng ăn kiểu VN hành ngò nước tương, nhưng nước ngoài họ ko ăn hành ngò mà thay vào đó bơ và phô mai.
Đầu bếp thì họ cũng dùng công thức thôi, đưa công thức vô máy nhiều khi lại khỏe nữa
rất độc đáo
Không tin được
zencozhang
ĐẠI BÀNG
4 năm
có thể ngon nhưng làm sao có tâm như người dc
Nó chỉ nấu ngon hơn cái ông ad này thôi.
Nhìn hình minh họa thế kia thì mình sẽ nhẹ nhàng bê cả đĩa ném vào thùng rác chứ ăn uống gì.
Tàu có quá lâu rồi, chiên trứng, chiên cơm, lắc chảo chắc kèo là hơn chef vì ko biết mỏi.
Giá cũng ko quá mắc, nhưng làm được vài món thì nhìn chung cũng ko ích lợi gì :v
vitunet
TÍCH CỰC
4 năm
tưởng sẽ có pha tung chảo lật trứng chứ
😃
mình làm trứng là ngon nhất, mỗi lần mỗi kiểu không lặp lại lần nào
roycaro5151
ĐẠI BÀNG
4 năm
đừng nói là chiên trứng hay trứng luộc . Món này ko dễ làm ngon và chuẩn được, mà con robot đó chiên ra vậy quá chuẩn . Em tự học với nghiên cư'urùi thực hành tá lả làm cơm chiên , trứng chiên với luộc trứng thui mà mấy năm trời mới chuẩn được đấy . =))))
aceracer
TÍCH CỰC
4 năm
Nhìn ngon vãi
ngon sao bằng người làm. trứng chiên mà đánh bằng máy nó nát bét ăn ghê mồm bỏ mie.
Hi vọng nó không bỏ nhiều nước mắm
Con người ngày càng bị thu hẹp 😔
ToNgoc
TÍCH CỰC
4 năm
Đấy sắp có robot nội trợ rồi. Thời kỳ doremon sắp tới
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
😅😅😅
Áp dụng cho việc nấu ăn cả chuỗi thì oke. Còn gia đình thì tự làm theo khẩu vị của mình là ngon nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019