Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Robot hút bụi Wonja -Tuya Smart

tuanquang_caxc
12/4/2020 11:10Phản hồi: 6
Robot hút bụi Wonja -Tuya Smart
Dạo này thấy anh em nói nhiều về robot hút bụi nên mình review qua con robot nhà mình.
Con robot này mình mua trước tết mang thương hiệu Wonja (ở VN mang thương hiệu Alfatek Mario

Tính năng:
Định tuyến, con này có cảm biến laser nên có khả năng qué không gian phòng vẽ bản đồ và vẽ tường ảo tốt như mấy con Xiaomi

Tự quay về sạc là tính năng cơ bản mà robot nào cũng phải có nhưng những con có cảm biến laser có khả năng tìm đường về sạc nhanh hơn.

Cảm biến chống rơi cũng là tính năng cơ bản cho các robot hút bụi

Lau và hút: Con này có khả năng Hút và Lau, đi kèm bộ này gồm 1 hộp chuyên rác chuyên hút độc lập và 1 hộp có 2 khoang nước và bụi riêng. Mình ít dùng tình năng lau nên chủ yếu lắp hộp hút bụi khá to (1 tuần mình đổ bụi 1 lần)

Màng lọc: Con này hay hơn xiaomi là có 2 lớp màng lọc trước màng Hepa giúp ngăn rác dính vào màng Hepa bảo vệ màng Hepa tốt hơn. Màng lọc theo máy là màng lọc Hepa 2 nên có khả năng giặt được.

Lực hút: 2200PA khá mạnh, có khả năng phân biệt thảm để chạy max công suất.

Tính năng lau thì con này có 1 hộp nước lớn thẩm thấu vào khăn lau chứ ko phải phun chủ đông.

Pin: Pin con này 5200 nên khả năng hút 200m2, nhà miìn nhỏ nên chưa bao giờ dùng hết pin 1 lần hút

Về độ ồn thì tương tự như xiaomi gen 2, tuya nhiên mình hẹn giờ cho nó làm việc vào giờ mình đi làm nên không ảnh hưởng gì.

Khả năng vẽ tường ảo và bản đồ. Con này có cảm biến laser nên vẽ bản đồ và tường ảo rất tốt. Nhà mình có WC trong phoòn ngủ nên tiên quyết phải có tường ảo. Trước có con ko có tươờn ảo toàn phải nhớ luôn luôn đoón cửa wc không là nó vào quậy bấấy nhầy.
App: Con này có 2 phiên bản, 1 bản chạy App GW giao diện và tiính năng y như của Ecovact, bản mình mua dùng app Tuya với các tính năng cơ bản.
- Theo dói quá trình quét qua app

Quảng cáo

- Vẽ tường ảo, khu vực quét
- Hẹn giờ, lập lich quét
-
-
-
App Tuya quốc tế nhanh hơn Mihome, hỗ trợ GGH, Alexa, về tính năng thì có vẻ thua Xiaomi. Nhưng mình hiếm khi dùng app, cứ hẹn lịch chạy lần đầu là xong, cuốối tuần đi đổ rác, làm vệ sinh máy.

Hiệu quả: Cái này quan trọng nhất phải nói hút rất sạch, sạch hơn người quét rất nhiều. Trước đây gầm bàn, gầm giường thường là nơi nhiều bụi nhất, từ ngày có con này gầm giường lúc nào cũng sạch. Chân đi cảm nhận rõ sạch hơn so với quét.
Giá: Con này mình mua 6t5 BH 12 tháng. Lúc đầu điịn lấy xiaomi Roborock Gen 2 vì quá mê nhưng hỏi một số shop bảo bản nội địa, giá 8t2 không bảo hành nên quyết điịn hốt con này.
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hãng này lạ quá, lực hút lớn pin nhiều, cái này có vẻ hơn con xiaomi
@vrthanh Tiki có bán đó bác
nhuttien88
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hàng này bán chính hãng ở Việt Nam hả bác ?
@nhuttien88 Tiki có bán đó bác
tongjet
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cùng câu hỏi. K thấy ai chia sẻ nhiều về mã này nhỉ?
K phải mình chê, nhưng nhìn thiết kế, chất liệu nhựa nhìn hơi lởm. 2 chổ quét phụ tõe hết ra. rồi bác bảo k chú ý tới app thì hơi vô lý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019