Rockstar đăng tuyển nhân sự làm game thế giới mở trên PS5, rất có thể để phát triển GTA 6
Rockstar đăng tuyển nhân sự làm game thế giới mở trên PS5, rất có thể để phát triển GTA 6
P.W
một tháng trướcBình luận: 59Lượt xem: 5.649
Rockstar Games đang tuyển nhân sự cho vị trí lập trình viên hệ thống animation nhân vật, phát triển game trên nền PlayStation 5 và Xbox Scarlett. Nghe mô tả tuyển dụng của Rockstar, không ngoại trừ khả năng họ đang bắt tay vào phát triển phiên bản Grand Theft Auto kế tiếp: “Chúng tôi đang tìm một lập trình viên tài năng để giúp phát triển những hệ thống animation cao cấp cho những game thế giới mở cỡ lớn.”

Rất nhanh chóng, giới hâm mộ bắt đầu đoán già đoán non, rằng đâu mới là dự án kế tiếp của Rockstar: Red Dead Redemption Remake, bản mở rộng của RDR2 Undead Nightmare, Bully 2, hay GTA 6.

Hiện giờ tất cả những thông tin về GTA 6 đều mới chỉ là tin đồn, nhưng việc Rockstar quyết định chuyển sang phát triển game trên PS5 và Xbox Scarlett chắc chắn sẽ khiến anh em mê game, nhất là các fan GTA hay Red Dead Redemption, hay bất kỳ tác phẩm nào của Rockstar cũng đều cảm thấy háo hức.

Theo Rockstar
59 Bình luận
Hóng thôi
Haizz. Thế hệ console ko có bản GTA cho riêng mình, chứng tỏ quá lép vế về mặt phần cứng.
@saobang3886 Chuẩn bác. Căn bản do RS nó vắt GTA5 kinh quá chứ không phải do lép về về phần cứng như ông ở trên nói ^^
@toila6congau phán hơi bị bừa
@DearGodVN Bản thân R* cũng lên tiếng rồi bạn ơi. 1 phần vì RDR2 và GTA Online chiếm hết nhân sự rồi. RDR2 nhịp độ chậm mới nhét đc vào hệ máy này. Căn bản do con chip cùi quá. Mình chỉ mong có 1 phụ bản của GTA V cho thế hệ console này bớt tủi mà cũng không có luôn.
Chơi cái 5 thấy đẹp nhưng ki có tg chơi. Mua 6 về chắc cũng bỏ xó.
@Illusion88888 Mình thì thích ngắm cảnh thôi, thế giới trong này nó rộng quá trời.
@KeniVinh Bác ý như em. Trước chơi horizon of zero drawn cũng chỉ toàn ngắm cảnh.
Bữa giờ trả nghe thấy mấy bài về dịch vụ chơi game stream nghỉ? Toàn mấy bài phát triển game không...
@P.W Chắc chưa ngon nên chưa muốn PR đó mod. Em cũng hóng có người trải nghiệm đánh giá thực sự.
@Bông Hoa Sen Nvidia GeForce Now công bố phải cỡ 5 năm nay, rốt cuộc cũng chẳng thấy ai chơi. Stadia thì lèo tèo vài game, anh em đang kêu giời thế kia thì để đến lúc dịch vụ nó đủ vững về doanh thu để khai thác sang các nước như nước mình thì lúc đấy chắc có PS6 PS7 gì đấy rồi.
@P.W Chắc 5-10 năm nữa ^^
@Bông Hoa Sen Chưa rõ trải nghiệm vì nước mình nó chưa có cung cấp bác ạ. Giá thì có rồi đó, free thì chơi full HD, 9.9$/tháng thì 4k, cái này còn tùy vào mạng nhà bác. Game thì hiện tại có 12 game tất cả, nhưng chơi game nào thì mua game đó ^^
Chắc GTA 6 rồi
Mong là không còn bản GTA nào được ra đời nữa
@Syter Không biết CS vs CF chỉ nát gáo mấy thằng trong Call of Duty vs Far Cry thôi akaka
@Henrypham2019 xúy cl
@Henrypham2019 Cái lý do xàm loz, mấy thằng ko chơi GTA V nó cũng đi cướp của giết người đầy ra đó. Ngoài GTA V ra còn có Assassin's creed, Far cry... và hàng ngàn game khác cũng giết người các kiểu sao không kêu nó dẹp hết đi?
@Henrypham2019 Nhảm quá ông ơi, nghe cái lý do thấy hài vl.
đầu tuần mình sẽ apply
chủ nhật nên thôi để HR bên đó nghỉ ngơi, mai nộp CV vậy :D
@thedeath1883 nhớ chèn thêm nhiều Hot club nhá :D
Và mình cũng háo hức
Game gì toàn chửi thề với giết người
hóng Max Payne 4 hoặc Max Payne remake :D
Tựa game này ngoài doanh thu thì lịch sử của nó cũng có thể ví như 1 serial film của Hollywood vậy.
Nên là thế giới tương lai. Thế giới hiện tại cày nát hết rồi...
Sao mình vô đọc bài bằng app không đọc được chỉ hiện phàn comment nhỉ?
Gta 6 giờ này phải xong rồi, đang phát triển gta7 ấy chứ :D
@MoNoJi Mình cũng nghĩ như bác, thời gian lâu thế rồi chắc chắn nó cũng đang ấp ủ làm GTA6 chờ ngày nhá hàng thôi. Cái này có lẽ PJ khác rồi nhưng chắc không phải GTA7 :D
Ko biết có phiên bản gta 5 lên mobile không nhỉ
@qwert123451 4 còn chưa có trên mobile mà

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store