Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ROM] [4.4.4] [CyanogenMod 11 by Jcsullins] [DM] [06/25/14]

thaihoa222
7/8/2014 1:34Phản hồi: 48
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thank các huynh đệ, đang tính múc em nó mà thấy phức tạp quá :3
Nếu đã cài android rồi thì tốt nhất nên xoá hết đi rồi cài lại nhé:Các bước mình đã làm thành công như sau:
1. Sử dụng ACMEUninstaller2 để uninstall (thông qua TPToolbox nhé - đã có hướng dẫn của chủ topic).
2. Boot vào WebOS rồi thực hiện Reset với lựa chọn Earsy USB (Xoá toàn bộ dữ liệu trên ổ cứng) . Nhớ backup data.
3. Sau đó cài đặt như của chủ thớt nhé.

Một số vẩn đề mình gặp phải và cách giải quyết nhé:

1. Minh dùng Safari trên Mac nên khi download file .zip về nó giải nén luôn ra folder. Cái này có vẻ không dùng được. Nên các bạn nhớ là phải đúng file .zip nhé. Tốt nhất nên dùng trình duyệt để download.

2. Khi mình cài đặt xong. Báo Done hết rồi. Khi reboot thì trong menu boot có hiển thị bản android nhưng khi chọn để boot vào thì màn hình đen xì một lúc rồi tự reset. Trường hợp này hoặc tương tự thì các bạn thử cài lại bằng CMW nhé. Mình cài và đã chạy ngon.Các bước:
2-1. Copy file ROM .zip vào ổ cứng của Touchpad. Mình để luôn thư mục gốc.
2-2. Trong menu moboot chọn ClockWorld gì đó mình ko nhớ chính xác (nó là CMW).
2-3. Chọn Install From Card (cái tên này mình cũng ko nhớ chính xác nhưng y nghĩa là cài rom từ card).
2-4. Đến đây của mình có 2 ổ để lựa chọn : .../sda và .../sda1. ổ cứng của mình là .../sda1 nên mình chọn vào đây và sẽ thấy bản rom .zip lúc nãy mình copy vào. (Tên của 2 cái ổ mình cũng ko nhớ chính xác nhưng đại loại là sẽ có một cái có số 1 ở cuối).
2-5. Chọn bản ROM để cài đặt và chờ một chút thôi. 😃. Khi nào xong nó sẽ tự reset.

Chúc các bạn thành công!
@daovinhthang Cac ban da cai androi nen xoa sach se theo cach nay ,rôi lam theo chu thot la ok .
Ko lam duoc ban oi chi lai ky gium minh voi cam on nhieu
May no ko hieu o cho nay la gi. No ko chiu chay gi het. Ban chi lai gium minh ha novacom.exe boot mem:// <ACMEInstaller5M" rồi Enter,
thaihoa222
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trumanchoi cái dòng lệnh này là chạy bằng CMD đó bạn!! Bạn có ở gần mình ko!?? Mình ở Thủ Đức ấy, tiện chạy qua đây, làm rồi quay clip lại share cho a.e khác luôn, chứ máy của mình thì mình đã bán mất tiêu rồi!! Hoặc tin tưởng thì sáng giao máy, chiều nhận lại, 😁
Help :sao den Resize Android Volum sau khi chay may thong bao FAILED vay cac bro ?
thaihoa222
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhphong1206 bác xem trước đó bác đã từng cài đặt android chưa!?? Nếu rồi thì remove nó bằng ACME đi rồi hãy sử dụng Toolbox nhá
dang xai androi 4.0 ,nhung K biet remove bang ACME ?
buzichitno
TÍCH CỰC
9 năm
@thanhphong1206 tải file ACMEUninstaller , bỏ vào thư mục palm, inc

đưa về recovery và sử dụng lệnh
novacom boot mem://<acmeuninstaller
neu remove co mat file backup k bro ?
Thêm một kinh nghiệm cho các bác nào bị lỗi sau khi up xong hết mà tới bị reset boot liên tục. Khi up đừng để rom trong folder, tách riêng ra. xong xuôi khởi động vào recovery up bình thường.
Minh go cmd do cho ma no ko hieu no keu lam lai met wa di ban oi. Chi ky lai gium minh di ha. Minh dang o my lam sao uong cafe duoc ban
@trumanchoi Screen shot up lên ae chỉ cho bạn ơi.

Gửi từ IM-A840Z của tôi sử dụng ứng dụng 5up.vn
thaihoa222
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trumanchoi Cái này hồi đó mình cũng bị lỗi này, bạn thử bằng ACMEInstaller3 nhé, hoặc sử dụng luôn toolbox để format toàn bộ con hptouchpad, rồi tiến hành phân vùng lại, lúc đó lại dùng được bằng lệnh ACMEInstaller!! Hình như mình Toolbox để cài android chứ ko dùng lệnh ACME để cài bạn ah, lệnh này mình chỉ dùng để fix lỗi lại hoặc bỏ hoàn toàn android vs lệnh ACMEUninstaller thôi!!
Con máy giờ chỉ còn mỗi mh thôi, ko đem ra vọc vạch lại được, hỏi a.e ai có cái main bán lại nhưng cũng chả ai có! Để rao tiếp xem thế nào, chứ em này rất đáng để dùng ấy chứ, cả WebOS hay Android trên em nó cũng thích lắm
Cam on cac pro ,da len duoc 4.4 !
May toi chua cai gi het chi vua cai 4.4.4 thoi nhung ko duoc. Co can phai uninstall lai ko. Minh ko co gi de back up het. Chi minh cai vu tptoolbox la gi luon nha ban. Chung nao ve vn minh cam on ban nhieu
thaihoa222
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trumanchoi Bạn chưa cài Android thì cứ táng theo hướng dẫn thread 1 ấy ah!! Ko cần dùng đến các tool ACME gì ráo ợ!!
thaihoa222
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trumanchoi Gửi bạn cái clip hướng dẫn từ XDA nhé, nghiên cứu thêm nhé bạn, dễ ợt ah!
Thank. Toi nay minh ve cai lai xem sao. Thank. Minh ve vn gap lai hoi of tp o dau vay ban
thaihoa222
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trumanchoi Mình ko tham gia group của a.e chơi HP Touchpad nên ko rõ bạn ah!
Ờ 3 file cm cài file nào!?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019