ROM 8120: rút gọn và rút gọn+lai ghép( tác giả Songoku)
_TENO_
12 nămBình luận: 368
xôm nào.....cho 1 bộ hồ sơ sang mỹ nào :p
ah. hóa ra bác cũng vào đây nghịch ah. hahahaha.
nghịch đâu.. cạnh tranh hôd sờ sang mỹ với bác ;))
hahaha. mình có đi Mỹ đâu. chú LÁC đi Mỹ chứ. mình mơ con 9520 thui còn chưa co lấy đâu ra mà đi Mỹ. ah. có MỸ THO nà. hehe
bác thích xì tôm nhỉ..... em mê 9700 cơ.......tìm mãi chả có con nào bàn phím tiếng nga... nản quá đi
95 thích hơn 97! dáng đẹp hơn! hj
up lên phát nào ace ơi
hi!
em đã dùng con bb8120 được 2 tháng nay rồi!
thấy thích con này ghê,tội cái màn hình con này thì nhỏ quá.rộng tí nữa mới đúng tầm SMphone,
em cũng đã cài thử bản rom của bác TENO hồi tháng trước í,nhưng là bản v1 thôi, thấy rất hay,máy nhanh hơn rom cũ nhiều,
2 tuần trước lại tò mò thấy bản rom lai ghép ma 2 bác mới ra nửa.em cai thử bản rút gọn và lai ghép vì con này làm việc cũng khá ổn nên em
chỉ chú trọng phần tốc độ hơn,dùng được 2 tuần nay,nói chung là chạy rất mượt , bộ nhớ free nhiều, nhưng về phần wifi hình như em thấy có khi yếu hơn rom gốc tí bác ak,với phần phông chử nửa,còn có 2 phông thôi,có cách nào cài thêm mấy phông trước vào lại không bác,phần theme nửa!
thank các bác nhiều....
hoàn toàn có thể bạn ah. có thể cậy nó lên đc mà. nghẹ nhàng là oki thui

còn bác ở trên cài lại BDM đi nha. lỗi rùi đấy.
Thanks bác nha. Thế mà cứ sợ mãi:bounce:
cái này là do lỗi của BDM trong lúc đọc thông tin trên máy thui BB thui. cài lại là xong
nếu bác có móng tay thì dùng móng tay nậy ra! nếu ko muộn móng tay của bạn gái, chị gái, mẹ....là ok ngay(trước toàn cầm tay bạn gái mà cầm mỗi 1 ngón tay chỉ để mượn cái móng dùng tạm) ! lần đầu nó hơi khó thôi! cậy ra cậy vào mãi nó dễ ngay!
chú ý phải nậy cái vòng bao quanh bên ngoài ý nha! mà phải nậy từ phía dưới nậy lên tức là phía phím [TY] ý, cái lẫy nó ở chỗ đó mà, nậy 2 bên hay phía trên màn hình là ko ra được đâu. nậy được cái vòng rồi thì lấy nhíp gắp viên bi ra! hjhj! nhẹ nhàng nhưng dứt khoát thế là đc! ko lo hỏng đâu! nậy ra thì lấy bông tăm (cái hay dùng ngoáy lỗ tai ý) chấm ít axiton của chị em phụ nữ dùng tẩy móng tay ý, lau qua lau lại nhất là 4 viên nam châm ở 4 góc viên bi! chú ý lau qua cả cái lỗ mà mình vừa mới nậy viên bi ra nữa nha!
sao mình cài xong chạy cài phần mềm lại không được nữa rùi. Hix
bác nói rõ hơn đc ko nào.
em cắm máy vào xong chạy BDM thì nó hiện cài này nè. Không chạy được gì nữa Untitled.jpg
ủa,là lấy cái j nhỏ nhỏ cậy một viên bi ra thôi hả bác,
thấy cũng có lí mà không biết cậy ra rồi bỏ vô lài có lỏng hơn không nữa,dễ rớt ra ngoai lun thì chít,
hjhj
sau vài hôm dùng thì em thấy tốc độ có cao nhưng hình như pin vẫn vậy. Chỉ khoảng hơn 1 ngày là lại phải sạc
cảm ơn bạn đã tin dùng! hj! cũng tùy từng máy và cách xử dụng của mỗi người bác ạ! tóm lại bộ nhớ trống và tốc độ cao hơn là đã gọi là hơn rồi đúng ko nào! 😁
hj,hay quá để em thử cái đã,mặt dù cũng hơi lo không biết em nố có bị sao không nửa,hj
ah,có cách nào đưa mấy cái phông chử cũ dô lai được không anh,có mấy cái phông đẹp mà rom mới giờ còn có 2 phông thôi ak!
còn mấy cái theme em thử load do ma sao không được gì hít!
down file bác teno up giải nén rùi ném mấy cái file đó vào java mới ah, rùi còn font thì vào java cũ tìm mấy cái dòng nào có chữ font thì ném hết vào java lun. sau đó up lại rom là oki thui ah. theme thì mình rút gọn rùi chỉ cài đc theme dạng zen và today thui nha.
vụ font của bác thì đây nha! bác tải về, giải nén, copy vào mục java, kết nối bb với máy tính và chạy file loader.exe giống như lúc cài rom ý(chú ý là ko tháo pin vì nếu tháo pin là nó cài lại rom đấy)
và điều quan trọng đây: có thể làm cách như trên nó sẽ ko load được file cod mà các bác vừa giải nén vào trong bb, em đã thử bỏ vô java và load lại nhưng hoàn toàn nó ko vào BB các bác ạ! em đã phải dùng vnbbutils để load file cod vào! nên các bác chú ý là dùng chức năng load file cod của vnbbutils để load file các bác vừa down về và giải nén ra đó nha! đó chỉ là 2 file cod thui mà!
font.zip
lạ ah. loader mà ko add cod vào rom đc sao. cứ mở apps loader là up lại rom rùi. uihhihih.
thực ra loader.exe hay Apploader nó có chức năng cập nhật những file trong java. nếu java không có gì khac biệt quá nó chỉ load 1 chút là ok. ko lâu như cài lại rom mà dữ liệu ko bị mất mát gì bác goku nha! trừ khi thao pin ra thì nó sẽ làm mới hoàn toàn(đó mới là cài lại rom)
hj theo quá trính xử dụng em thấy vậy, ko bít có phải ko ạ!
chính xác rùi đấy, hihihi
bác gooku rút gọn chỉ để lại 2 cái today và zen, em đã up 2 cái ở trên, file đính kèm có tên là "theme" đấy! bác nào cần cài thì down về giải nén, copy vào mục java và load lại là ok ngay!
Chào mấy bạn ! mình cũn đang sài 8120 nhưng thật sự rất là gà mờ. cũnh muốn làm nhưng mà ko biết làm sao. Bạn nào có thể làm dùm mình dc ko? nếu dc thì cho mình xin số dt mình sẽ gọi để trao đổi thêm. Mình tên Thành làm việc ở quận 5 nhưng nhà ở Gò Vấp. Máy mình pin dùng ko dc lâu lắm nên đang muốn cải thiện, mong các bạn giúp đỡ! Thank
bác này nhanh chân lên nào. sdt của bác gooku kìa: 0938076986 và cả yahoo của bác Duy Thái nữa :luong.duythai chắc chắn bác sẽ được giúp đỡ tận tình! daooj này mình bận ôn thi kỳ 2 nên ko chắc giúp được bác!
[MENTION=839279]mieucongtu_69[/MENTION] : bạn add yahoo luong.duythai. Mình sẽ chỉ dẫn tận tình 😃
ah em thấy có 1 vấn đề ko biết em nghĩ thế này đúng hay sai: cái từ "up rom" em thấy hình như dân cư tinh tế mình dùng ko chuẩn, up rom nó mang nghĩa update Rom, tức là lên 1 hệ điều hành mới cao hơn. thấy nhiều bác cài lại rom cũ mà vẫn gọi là up rom(hj chính em cũng toàn gọi up rom) thậm chí có bác cài rom phiên bản thấp hơn mà nói up. ví dụ "đang xài 187 ko ổn, up xuống bản 169 thui" nghĩa tiếng anh thì up là lên mà hihi!
mí ni học thi nhiều wa,bác Teno ak,cí pm vnbbutils í dùng dể load file cod ha bác,
cho em cí đường link down em í về được không bác.hihi
của bạn đây, search google cái là ra ngay ấy mà
http://vnbb.bbvietnam.com/?page_id=5
xin cáo lỗi với các bác! tại em mới cài lại win của PC, thế nên khi cài bản 187 vào PC thì quên ko xóa file vendor trong apploader thế nên nó mới ko load được! giờ xóa đi là nó lại load được vào rồi! các bác ko cần dùng vnbbutils nữa! nhưng bác nào thik dùng thì tham khảo, rất nhiều tính năng hay! ví dụ như chụp ảnh hay quay phim màn hình của BB hay là backup phần mềm, từng phần mềm riêng biệt luôn nha! hj!
em dung loader.exe load duoc du font do rui,con may theme cu cua rom goc,em bo do muc java rui ma
van khong load duoc cai nao het bac nha,k hieu duoc,du sao cung cam on bac nhieu !
hum nay co ve vang ve wa nhey!
Bác _TENO_ và bác songoku có tính là sẽ làm 1 bản rom ngon hơn nữa cho anh em không ạ? Nếu có em xin tình nguyện lấy con vợ của em ra làm chuột bạch cho các bác :eek:
khi nào RIM có rom mới thì có thể sẽ làm nhưng thời gian lu bu quá nên cug4 chưa rảnh đc. ihih
8120 thì thời điểm này bản 187 là mới nhất. và sau nhiều lần thử nghiệm kiểm chứng em cảm thấy bản này là ổn định nhất rồi! bao giờ RIM ra rom cao hơn chúng ta lại tính tiếp! hjhj!
Vo_manh
TÍCH CỰC
12 năm
Nghe các bác giới thiệu thích quá nên em up rom từ 182 lên 187. Không hiểu sao bị lỗi 507. Em cũng theo hướng dẫn của các topic trước mà chưa được. Nhờ các bác nào biết chỉ giúp em nhé. Cảm ơn các bác.
507 là lỗi bt mà. ai up rom cũng bị. máy nào ko hiện lỗi này là máy đó có vấn đề nhá. cứ up bt nhá. đọc kỹ lại hướng dẫn up rom của bác cuhiep và làm theo. nhớ up rom tháo pin khi đến dòng thứ 2 thì lắp pin vào nhá. đọc kỹ hướng dẫn ở trang 1 của topic này nữa nhá. chúc thành công
Vo_manh
TÍCH CỰC
12 năm
Cảm ơn bác. Em cũng làm lại theo hướng dẫn rồi nhưng không được. Em đang nghỉ bị hỏng cáp, để em thay cáp rồi làm lại xem sao. Nếu không được, xin phép gọi điện cho bác nhờ giúp đỡ nhé.😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019