ROM Android 4.0 cho HTC Sensation XE với Sense 3.5 xuất hiện

Duy Luân
21/12/2011 22:59Phản hồi: 138
ROM Android 4.0 cho HTC Sensation XE với Sense 3.5 xuất hiện

Thanh dock mới và tính năng truy cập nhanh thư mục từ màn hình khóa

Thành viên robocik của diễn đàn XDA Developer đã đưa ra bản ROM [TAG]Android 4.0[/TAG] đầu tiên tích hợp giao diện [TAG]HTC Sense 3.5[/TAG]. Bản ROM này được thiết kế để chạy trên chiếc điện thoại [TAG]HTC Sensation XE[/TAG]. Anh này nói rằng giao diện trong bản ROM của anh ta được thiết kế "giống với ROM gốc (ROM do HTC phân phối) nhất có thể". Có một số điểm mới trong giao diện Sense này, chẳng hạn như thanh dock ở màn hình chính trở thành hình chữ nhật chứ không còn cong như trước và có khả năng gán bốn biểu tượng tùy ý, hỗ trợ khả năng kích hoạt thư mục của Android 4.0 ngay từ màn hình khóa. Phần tắt mở nhanh các kết nối trong thanh cảnh báo cũng được đổi mới đôi chút về giao diện. Hầu hết các thay đổi này (nếu chúng có xuất hiện ở ROM gốc) đều là những thay đổi tích cực giúp người dùng điều khiển máy nhanh chóng và dễ dàng hơn. Nhiều chức năng mới của Android 4.0 đã xuất hiện như mở khóa mày bằng khuôn mặt, trình chỉnh sửa phim ảnh, bàn phím mặc định của Android. Nếu bạn đang sở hữu một chiếc Sensation XE, hãy thử flash bản ROM này và chia sẻ với mọi người về cảm nhận của bạn đối với giao diện Sense mới trên [TAG]Android[/TAG] [TAG]Ice Cream Sandwich[/TAG]. Chi tiết có thể tham khảo tại liên kết nguồn.

Notification mới

Thông tin về máy và hệ điều hành​

138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy này hot hơn cả XE
HUYAUG
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chừng nào mới có bản ROM chính hãng nhỉ
anhlam_158
ĐẠI BÀNG
12 năm
HTC Sen XE lại cbị tăng giá rồi ^^
mjindo87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lẽ nào lại vậy nhỉ 😁
Mình đang có sẵn máy đây, để up thử rồi post bài cho ace nhé 😁

PS: Đã cài xong, đang test :D
Đang chờ bài của bác sớm
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Tin nóng sốt cho ae HTC
đang tiến hành root lên , cầu mong là được ,
anh ơi cửa hàng mình có nhận up room samsung s2 ko ak .giá cả thế nào hả anh
Mới ra mắt sense 3.0 đã thấy quá đỉnh rồi, bây giờ đã có 3.5
Sense 3.5 thì có lâu rồi, chỉ có điều là Sense 3.5 trên nền ICS thì bây giờ mới có thôi, mà leak nhanh ghớm, ROM chính thức qua OTA chưa có mà đã có custom rồi. Hy vọng đổ bộ xuống 1 loạt HTC devices trong đó có Evo 3D 😃
3.5 có ở XL lâu rồi mà bác
Thanh dock nhìn có vẻ hay hay....nhưng vẫn thích cong như trước hơn😃
Vậy là desire hd của minh lùi vào dĩ vảng rùi sao 12 củ chứ ít gì htc làm ăn kiểu gì vậy
bác yên tâm, anh em DHD ở Việt Nam và Quốc Tế ko chịu số phận thế đâu, cỡ nào ko có vài bản Room cook sam-wích cho em nó.
Từ từ rùi cũng sẽ có 4.0 cho DHD thui bạn, không có chính hãng thì ta chơi cook 4.0 vậy.
Em đã hỏi rồi nhưng ko ăn thua pác ạ bên xda ng ta bảo ko đc
Bạn nói thế mình hụt hẫng quá, bên HD2 còn có bản beta rồi mà, ko lẽ lại không chạy nổi? 😔
anhtuan_ng
ĐẠI BÀNG
12 năm
XE đã khủng lại khủng hơn

Gửi từ HTC Flyer P510e của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
mình vẫn không có tiền mua
chúc mừng các fan HTC
Thích htc sense lắm

Sent from my iPad using Tinh tế
vẫn chưa phải là bản rom của nhà mạng ah
anhkiller
ĐẠI BÀNG
12 năm
HTC sẽ tích hợp sense UI vào Andnroi 4.0 nên cần nhiều thời gian để chỉnh sửa, nâng cấp các tính năng phần mềm bên trong (lý do nhiều tính năng của Sense đã có mặt trong ICS). Do đó mình nghĩ HTC sẽ công bố bản rom chính hãng muộn nhât so với các hãng khác.
cugung212
TÍCH CỰC
12 năm
bạn nào có XE up lên thử đi ;)
Rất thích cái vụ nghe nhạc trên máy này. mừng cho các bác dùng máy này 😆
Đã có cho hàng HTC SEN THƯỜNG http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1198684
Tuy nhiên sau cảm nhận đầu tiên: hơi chậm, có nhận diện khuôn mặt nhưng chưa thể kích hoạt bằng lock, khá nhiều chức năng mới, bản 4.0.1 thì đường phân trang mờ, nhưng update lên 4.0.2 thì dỡ ẹt. RAM có vẻ khá dư đó các Bạn ~300MB hơn so các bản thường.
Hy vọng ra sẽ ổn trong thời gian tới.
ppcboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con raider của mình còn chờ dài dài rồi
chandoi000
ĐẠI BÀNG
12 năm
DHD có rom port ICS rồi mà bạn, bản beta V rồi. hoạt động cũng khá mượt, có điều camera chưa xài được. thích giao diện của ICS hơn, giao diện sense nặng máy quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019