Rom ics su760 made by laoyeungannam V4 13-08-2013
LaoYeu
7 năm trướcBình luận: 746Lượt xem: 56.283
746 Bình luận
fix link 3 với bạn ơi.ko tải được rồi
e cũng bị vậy làm theo hướng dẫn mấy bác trên kia cũng đành chịu h đành dùng k có recovery 😔
@Ledotatthanh đã khắc phục được
cóa bản 90% viết hóa chưa các bác nhỉ ...!
đang up lên mediafire cho các bác đây
Chưa up xong hả bạn....
@rockbuon84 chưa bác ơi .. file để ở công ty .. tối nay up tiếp
ngon rồi, đợi mãi, hề hề hề
tiếc nhỉ, bán máy mất rồi. Cứ down về chờ mua can khác vậy😁

Sent from my Pad using Tinhte.vn
😃 Đã cài được TWRP. Đang chờ phần 2&3
hóng hàng bản 90% của bác 😃
HƯỚNG DẪN CÁC BÁC CÀI RECOVERY THÀNH CÔNG 100 %
YÊU CẦU : MÁY ĐÃ ROOT
CÁCH 1 :
1. các bác down cái này về : http://milaq.exnet.me/downloads/android/p940/P940RecoveryInstaller.apk
2. chạy file APK ... chạy Install Recovery -> chọn twrp -> yes rùi grant với superuser ... sau đó chọn yes (bên tay trái nhé ) ....thấy hiện dòng Status : íntalled ở giữa là ok
3 reboot máy .... giữ nút giảm âm lượng là vào được cwm/ twrp ....

CÁCH 2: dành cho máy mất recovery

1 . cài omap ...
2
restart máy ... giữ giảm âm lượng + 3d để vào flashboot ... nhanh tay chọn dòng thứ 3 ... recovery
niếu không chỉ cần mở máy ... rồi giữ nút giảm âm lượng đến khi ra team win là ok e4e2c593b877bae43e18f4f800f2147b.jpg
@LaoYeu Mình lúc restart máy đã chon dòng thứ 3 là recovery nhưng nó hiện ra một con robot có dấu tam giác vàng trong có dấu ! màu đỏ, mong các pro chỉ giáo giúp với.
@Royal_CN Bạn làm lại nhé. Trc mình cũng bị thế. Làm lại là đc
@imleodo Không được, tôi làm lại tới 4 - 5 lần rồi. Hình như là xung đột phần nào đó.
@LaoYeu mình đã làm được rồi thanh bác nhiều lắm
bác để lại cái acc media và pass cho mọi người tải đi, link ghép file và omap tool lỗi rồi
mà cái đuôi file kia kiểu gì ý, e k nối được
@zungzong down bình thường mà bác
@zungzong bác bỏ v2 phía sau .. cho ra file .rar là giải nén được rồi
http://www.mediafire.com/?whc5f09b942pvoh cập nhật omap 1.25 dễ dùng hơn
đến bước lắp pin vào rồi, máy đã hiện logo lg màu xám và fastboot nhưng trong start_fastboot.bat hiện "you have to intall fastboot driver first or please check your USB cable" là sao bác, hix
@zungzong bác chư cài driver rồi ... đọc lại hướng dẫn .. xoá driver lg rồi cài driver omap ... sau dó cài lại driver lg kèm theo trong bài.. thì máy mới nhận dt dang fastboot
Lỗi ngược camera tìm đc cách khắc phục chưa bạn ơi!
cài omap rồi cài driver lg rồi lắp pin ah? cũng k được bác ợ
mà e vào fast boot nó hiện ver 0.5 ở góc trái cơ, còn cái omap cài thành công rồi nó vẫn cứ nhấp nháy liên tục, bác có thể hướng dẫn kỹ hơn tẹo k, e thấy bác để cài driver lg ở tận bước 6 mà @@
đúng rồi .. nó nhấp nhấy ... nên bạn phải nhanh tay cài driver cách thủ công ....để nó hiện nhận ... chỉ khoảng 2s gì đó ... thì bác nhấp phải vào ..chọn update liền ... xem lại đoạn Bổ sung cách Add Driver Omap4430 cho Win7 và Win XP khó nhận
cài cho nhận omap .. rồi cài driver lg bước 6 luôn .. thì mới fastboot máy tính mới nhận
Các bác cho em hỏi là bản này fix chất lượng hình ảnh 3D chưa ạ?
Khong noi duoc cac part lai nhi?
@mr_thuykt3 bác bỏ cái chữ v2 đi ... để còn duôi file là .rar.001
em nói thật, e chịu thôi, cái omap cài thành công rồi vẫn nhấp nháy, bác bảo em cài nữa nó vẫn cứ vậy thôi, còn e làm theo lời bác cài cái driver tiếp theo rồi vào fastboot vẫn bị cái lỗi như vậy, chán!
@zungzong bó tay với bác luôn ... kiên trì 1 tý ... làm từng bước .... các anh em vẫn làm trôi chảy mà

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019