Rom mới cho 8707xxx 4.2.2.208 (có file tối ưu) anh em vào chém nha !
minhnguyen_ngm
9 năm trướcBình luận: 71Lượt xem: 11.990
em mới tập tành chơi 87 và giờ tìm được con 8707h quá là good !
mò mò tìm rom úp lại cho em nò thì tìm được bản rom này của mấy anh trên diễn đàn Japan được cho là mới nhất ! đang cài và test!

nay em xin post lên cho anh em xài 8707 tham khảo tý ! ( nếu có rồi thì anh em cũng đừng mạnh tay với em nha )

tất cả các dòng 8707 xài đều ok hết !

bản tối ưu em đã tạo : (file java 12mb) http://www.mediafire.com/?c1muc6quc6e27ki
bản gốc : http://www.mediafire.com/?cjoc67uw0dzbzii#1

cài vào thì dung lượng còn trống tới 32mb ( total 50mb ) thêm các phần mềm và bbdic thì giờ em còn 19mb hơn ! và pin trâu hơn chút so với bản 205 em xài trước kia !

các bác test và đưa ý kiến với nha !
good job man, ai dùng 8707 thì vào thử nghiệm nha, mình lại chẳng có mà thử 😁..............
xem ra ít anh em xài 8707 quá hén ! hix ! buồn !
máu vọc lắm nhưng mà đang xài 8700 :inlove:
để lấy con 8707 về mới tét được, đang cho mượn mất rồim giờ xài 87 thôi
đòi lại nhanh đi bác ơi ! test rùi cho anh em ý kiến nha ! bản thân em thấy pin trâu hơn ngoài ra chưa thấy gì thêm !

ah ! các bác tin không ! con 8707h của em lúc sáng xuong bình phước ngồi chơi thì thằng bạn em có con 1208 xài sim mobi lấy ra gọi thì sóng yếu xong mất luôn !
oh! mình cũng xài mobi không biết có bi như người ta không vậy trời ! éc ! vừa nghĩ xong thì có đt ! hi ! vậy là good rùi @! xem lại sóng thì 1 cọc -92 dbm, zậy sao mấy bác la làng là 8707 sóng yếu ta ....................................? hay là riêng con em nó vậy ?!?
đang test thử không biết có ngon lành không
:p:p:p
bác nào vọc r thì cho ae ý kiến đi...e ngại up room lắm..mỗi lần up lại fai up lại tất cả mọi thứ 😔

Không cần vọc nó chỉ hơn bản ROM cũ chút ít thôi.
bản này có ai bị xung đột với serve book 3G full của bác vnnb không vậy ta? mình cứ vào lần đầu là nó ngắt khởi động lại luôn hic hic hic
còn sóng sánh thấy cũng ok :p:p:p
bạn úp mình cái sb đó để mình test với nha ! đó giờ chưa xài 3G ! hi ! cứ 2G ah ! lần này chắc phải thử rùi !
Bản này mình dùng cungc lâu rùi 😁
đang up bản rom này, có gì sẽ báo cáo ngay
dính lỗi 523reset máy rồi, đành phải tối ưu từ rom gốc vậy? hic hic
zẫy bác không có số xài bản này rùi ! hì ! bác thử úp bản chính thức luôn xem thế nào ! bản này đang có 1 lỗi mà em chưa biết do sim đt của em hay do máy hay do bản rom ! để em thử lại vài lần rùi báo sau !

anh em khoan úp nha !

nếu anh nào muốn úp để test thì ok !
để giờ mình up bản chính lên coi sao đã nghe, hôm qua phai up 205
Mới uprom 4.2.2.205 bị lỗi này khi bật sóng. Nếu không bật sóng lên thì không sao> Đang up lại bản gốc thử đây. chán thế
di chung xuồng, bạn đã xử lý được chưa vậy?
thấy bản nay sóng sánh cũng tương tự bản 205 thui .....................
vừa úp xong, cảm nhận ban đầu là tốt
thanks!
Đangc up thử xem.Lâu lâu mới gặp anh em 8707.kết em nó cái dáng với bàn phím.......
Bạn xóa hết mấy theme mắc định nên khi cài theme vào nó không hiện ra.Đề nghị thêm lại mấy file đó vào bản Java tối ưu nha
8707 vodafone
thì dùng rom 205 hay rom 208 tốt hơn hả anh em
3G của 8707 có được k nhỉ

Dùng bản 208 cũng okie bro ạ!
nhà em up thử dùng vài ngày bị lỗi nên lại quay về 205
hic hic, up rom lien tuc giờ quen rồi!
lỗi gì bạn ơi ! nêu rõ được không để anh em biết còn xử lý chứ ?!
Công nhận pin ok hơn.Có điều vẩn có lổi khi cài phần mềm.Cài OTA thì ok
Ví dụ:Bao mơi,Mobipocket Reader,google snyc
em cũng vậy nè nhưng không biết cách khắc phục thế nào ! có chuyên gia nào vào chỉ giáo không ah ?!
để mình thử đã, dù sao thì cũng cảm ơn bạn
vợ mình cũng đang xài 8707 để thông báo cho up vậy
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 167VIPhemilo
10.278 bài đăng
quangthegtvtk49+ 161CAO CẤPquangthegtvtk49
5.453 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.557 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156