Root Xperia Z trực tiếp từ bản 4.4.2 ( 10.5.A.0.230) không cần unlock bootloader

magiii
30/7/2014 17:32Phản hồi: 26
Root Xperia Z trực tiếp từ bản 4.4.2 ( 10.5.A.0.230) không cần unlock bootloader
Sau khi mầy mò trên nhiều diễn đàn tìm cách root cho XZ 4.4.2 nhưng ko đc mình vô tình tìm ra 1 cách và đã thành công nhiều lần. Hnay chia sẻ để ae cùng thực hiện
B1: dùng XZ down towel root về máy https://towelroot.com/ Ae ấn vào biểu tượng lăm-đa down
B2: cài đặt towel root ( cài đặt file apk bt thôi) và ấn vào "MAKE IT RUN"
B3: ae dùng pc down kingoroot về http://www.kingoapp.com/, cắm XZ vào PC vào ấn root ( Nhớ bật gỡ rối USB)

Kingo Root, the king root android app for free.

Kingo Root is #1 one click root solution so easy to use. Take your android phone by your control! You will love this feeling - the freedom.
kingoapp.com

Vậy là XZ đã root thành công
P/s
  • nếu dùng kingoroot ko thì ko thể root đc ( mình đã thử nhiều lần). Mình nghĩ towel root can thiệp gì đấy khiên kingoroot hoạt động đc vì mình đã thử dùng towel root sau đó down superSu từ CH play nhưng ko đc
  • Máy mình là 6602 và mình ko có 6603 để thử nên ko biết có làm đc vs 6603 ko. Vậy nên mình ko chịu trách nhiệm vs các bác làm theo và brick máy. Nhưng theo mình thì an toàn thôi vì mình đã làm nhiều lần. Let's do it
Screenshot_2014-07-30-23-53-39[1].png Screenshot_2014-07-30-23-53-50[2].png
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã thành công tks bạn
magiii
ĐẠI BÀNG
10 năm
@damnhutcm mãi ko thấy ai đọc Mình tưởng trôi xa lắm rồi 😆)
mình vô towelroot xong nhấn vô cái biểu tượng lăm đa nó chạy ra cả đống cửa sổ chứ không down gì cả bạn ơi, bạn up hình cho dễ làm được hông , mình gà mới tập tành root 😁 , cám ơn
Z 4.4.4 thì thua luôn rồi 😃
@magiii Không root được, hiện làm theo cách của Xda là flash kernell 230, rồi root, sau đó flash lại kernell 283. http://forum.xda-developers.com/xperia-z/general/guide-how-to-root-10-5-1-0-283-t2872873
Thành công
magiii
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thamtunamviet Máy bạn đang là 4.4.2 hay 4.4.4 nhỉ ??
@magiii mình 4.4.4 bản singapore
magiii
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thamtunamviet Chán nhỉ Máy mình mới vỡ màn hình Up lên 4.4.4 ko root c thì sao dùng 😔
magiii
ĐẠI BÀNG
10 năm
B
Bạn nhớ vào bằng đt nhé Để t về mình thử lại xem sao Bài này mình đăng lâu rồi nên ko biết có gì thay đổi ko @@
Mình vừa root xong theo cách của bạn , cám ơn bạn nhiều 😃 , giờ vọc tiếp đây 😃 , à , cái phần towelroot mình google luôn
Lil Cì
TÍCH CỰC
10 năm
http://forum.xda-developers.com/xperia-z/development/rom-moonwalker-revolution-v1-0-t2877439
cái rom này up từ nền 4.4.2 được không nhỉ, có cần unlockbootloader không, dùng flashtool lên 4.4.4 mãi éo đc ức chế
Có ai root thành công kon C6003 chưa nhỉ.Theo thớt thì 6002 ok mình thì lại 6003 nên không dám thử
Không biết tìm ở đâu nên xin phép hỏi luôn ở đây nhe 😃, sau khi root rồi mình muốn đưa máy về trạng thái ban đầu của nhà sản xuất, có phải mình phải cài lại rom stock và gỡ root không bạn, cám ơn nhiều
Trong supersu có phần full unroot đó, bạn nhấp vào đó là sẽ xóa hết root
6602 và 6603 lên 4.4.4 vẫn root theo cách trên OK nhé.
công cụ như trên, cần thêm firmware 4.4.2 và 4.4.4.
Đang ở 4.4.4 bạn flash kernel 4.4.2, chỉ flash đúng kernel thôi nhé, sử dụng flashtools.
Sau khi flash xong khởi động lại máy, wifi sẽ bị lỗi, bạn bật 3g và cài towel root, cái này khi chạy bắt buộc kết nối internet nên máy bạn bắt buộc có 3g, nếu không là không làm được nhé.
Sau khi root máy báo thành công, bạn tắt máy, flash lại kernel 4.4.4(nhớ là kernel thôi nhé), sau đó bật máy, vào chplay tải suppersu về xài thôi.
magiii
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vinhathieu cho mình xin kernel đc ko bạn Cả flash tool luôn Minh vừa sửa lại máy chả biết tìm ở đâu bh 😔
hoangsinh84
ĐẠI BÀNG
9 năm
bạn ơi cho mình hỏi
máy mình xách tay bên Nhật (của thằng DOCOMO) thì có root được theo cách này ko
Bạn ơi ko biết dòng máy khác có root theo cách này được ko nhỉ
magiii
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhvq1009 mới thay màn hình cho e nó nên bh mình ms vào đọc Máy khác mình thường dùng kingoroot là ok rồi
tammao05
ĐẠI BÀNG
9 năm
cách này có dùng được cho Sony Tablet Z không bạn.
tammao05
ĐẠI BÀNG
9 năm
tammao05
ĐẠI BÀNG
9 năm
magiii
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tammao05 Mình ko biết bạn ạ M chưa thử Bạn thử dùng kingoroot xem Nhiều máy kingoroot root đc lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019