RTX 3090 không chỉ để chơi game, mà còn để phá mật khẩu vì GPU quá mạnh
Rất hay và hữu ích!/6 người
P.W
5 ngàyBình luận: 97
vitunet
TÍCH CỰC
5 ngày
mấy ô dùng Hashcat mới sử dụng GPU để brute-force, còn aircrack-ng vẫn phải CPU thôi
Mấy a e hacker đen phải tốn tiền rồi!
nó dò ra mấy cái mật khẩu ngân hàng thì sao ta !?
benque2000
ĐẠI BÀNG
5 ngày
@Benjamin Pham Mật khẩu ngân hàng có 2 lớp, từ 1_2 phút nó lại đổi mật khẩu khác bạn ạ.
nhat0512
ĐẠI BÀNG
5 ngày
Công nhận mạnh thật
Vừa test thử phần mềm trên i7 6700K + GTX 1080ti. Cũng kinh điển thật, nhiêu đó pass mà do trong 1h15m.
Có điều vẫn chưa do ra cái pass mình đã quên cách đây 2 năm.
@vanthoi1991 phần mềm này down ở đâu vậy bác? thanks
@thanhngan_17 Có trên web của hãng đó mà bạn. Gõ đúng tên là ra.
Kinh thật
'quãng 2010 '
hehe mình chỉ biết quãng 8 .còn 2010 lạ quá
mà sao đang viết về IT mà mod lại bồi nhạc lí ở đây 😁
Nhanh thật
nếu chỉ dùng 1 card này thì ko bẻ nối đâu,
Thử tính ví dụ card này có khả năng thử 34 triệu mật khẩu ngẫu nhiên trong 1 giây.
Mình có mật khẩu dài 15 ký tự chỉ toàn là chữ viết thường.
=> card này muốn brute-force phải dò trong tổng số 15^26 khả năng

==> thời gian để đảm bảo dò ra mật khẩu sẽ là: 15^26/(34*10^6) giây = 3.532.540.905.631.659 năm.
Cứ cho là có cách để chạy song song 1 tỉ cái card như thế này, thì cũng mất 353.2540 năm
Lúc đó mình đã lên sao hoả sống rồi 😆

Các bác cứ muốn an toàn thì đặt mật khẩu dài vào là được, nếu không có trong từ điển thì càng tốt. Không cần phải viết hoa, kí tự đặc biệt làm gì cả. Nếu đặt dài mà còn bị lộ thì khả năng cao là do key-logger hoặc ai đó đã tìm thấy password của bạn ở nơi nào đó thôi.

vd như, bạn tên Nguyễn Văn A ở đường Hoàng Văn Thụ, Quận Phú Nhuận thì có thể đặt pass cho facebook bằng cách ghép những chữ cái đầu tiên lại:
fbnvahvtqpntphcm
hoặc dùng mấy phần mềm như LastPass,.... là đảm bảo không có phần mềm nào hiện giờ có thể brute-force nổi, mà lại không hề khó nhớ.
Red_Skin
TÍCH CỰC
5 ngày
Hồi đó còn bán linh kiện pc có con 6850 hay 6870 gì đó được dân điện thoại mua về rất nhiều, hỏi ra mới biết là chạy phần mềm unlock cho các máy đt xách tay chứ ko phải là dò pass dò icloud...
Hornet600
TÍCH CỰC
5 ngày
Đoán là 1 việc, còn chọn ra đúng mật khẩu là chuyện khác. Và không biết người sử dụng ngồi gõ bao lâu để mở được nhỉ
maychuzin
ĐẠI BÀNG
4 ngày
Vl thật, thế này thì đặt pass kiểu j đây
Nhờ có điều kiện nên cũng ko cần nhức đầu nhớ pass nhỉ
Eldimio
TÍCH CỰC
4 ngày
Nhà mình ngoài đặt pass wifi ra còn lọc MAC nữa. Đúng pass mà không nằm trong whitelist thì cũng không kết nối được.
Trên thực tế các nhà lập trình tự quy định trận tự mã hoá của mật khẩu. Trên thực tế con này muốn giải mã thì kh phải đơn giản kể cả siêu máy tính. Bởi vì muốn giải mã đc phải biết nó mã hoá kiểu gì, thằng viết bài sạo lìn.
ricky0090
TÍCH CỰC
3 ngày
Làm sao phá mật khẩu wifi hàng xóm vậy mấy bác?
Có file Winrar quên mật khẩu, máy tính mình lại ko có card đồ họa rời thì dùng phần mềm nào đc.
hồi trước vọc vạch kali linux ms biết là GPU để phá mật khẩu với dictionary, card khoẻ ntn chắc scan hết cái dictionary có vài giây
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019