Rủ anh em đến bệnh viện để hiến máu, bệnh viện đang rất thiếu máu

vuhoangtam
9/4/2020 2:58Phản hồi: 146
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Jinz9x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình hay bị huyết áp cao kb có hiến máu được không nhỉ?
@TueDaiK Bạn cứ đến bv, người ta sẽ làm xét nghiệm, đo đạc các thứ cho bạn. Nếu không đủ điều kiện thì tự khắc có người đuổi về thôi.
letrang_vt03
ĐẠI BÀNG
4 năm
Anh em cố gắng hiến máu nhé 😃 thứ 5 này mình cũng coa lịch hiến bên NVH Thanh Niên
zackichun
TÍCH CỰC
4 năm
hiến 1 bịt khoảng bao nhiu phút vậy ae,để chuẩn bị tâm ly,có chóng mặt xay xẩm gì ko
@zackichun Dưới 15 phút bạn.
Còn say sẩm chóng mặt thì tùy từng người.
Cách đây vài năm mình hiến xong + nghỉ 5ph đứng dậy hơi chóng mặt nên nghỉ thêm vài phút.
Sau này siêng tập thể thao nên không còn bị vầy nữa. Mình chỉ nằm nghỉ đợi máu nó đông lại rồi về thôi!
chieu2001
ĐẠI BÀNG
4 năm
Muốn đi hiến máu mà bị nhiễm viêm gan B 😔
BBoyTiTan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có lần mình đi hiến máu xong về bệnh đúng 1 tuần trời... từ đó ko dám đi nữa 😓😓😓
Mình thì hiến nhưng bệnh viện nó tính tiền
Hoa Do Phu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hãy làm những gì có thể
Rất hoan nghênh các bạn đã hiến những đơn vị máu của mình giúp cộng đồng. Thật là ý nghĩa quá!
hongquan1975
ĐẠI BÀNG
4 năm
Rất nhân văn
Cứ đều đều 90 ngày m hiến máu 1 lần, đều như vắt chanh luôn, không biết có bác nào gióng như mình không nhỉ.
@hunghxist vắt tranh nha bồ :>
LinhVN1807
TÍCH CỰC
4 năm
mình có nhóm máu AB 😔 nhớ thời sinh viên chỉ được hiến vài lần vì lúc nào cug đầy AB rồi :(
Tuyệt vời quá anh em!
Ngưỡng mộ
changngok86
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thấy kim là sợ sao dám đi
tvu732
TÍCH CỰC
4 năm
Nếu lần đầu đến chắc người ta phải xét nghiệm xem mình thuộc nhóm máu nào đúng ko ạ?
Locgk8
TÍCH CỰC
4 năm
@tvu732 Họ chỉ hỏi các thông tin cơ bản và kiểm tra sức khoẻ cơ bản thôi, nhóm máu thì họ sẽ gửi kết quả cho mình sau.
duongpa
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hình như mod đi thi Ai là triệu phú thì phải @vuhoangtam
Bị thiếu sắt có dc hiến máu không
boyplay
TÍCH CỰC
4 năm
Bữa đi hiến bên tinh tế xong về có e nào gọi xin địa chỉ gửi giấy tờ j đó mà xong chả thấy gửi j hết trơn, kỳ lạ 🤔
f gh SE
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hiến máu mà không nhận quà mà nhận kết quả xét nghiệm không vậy? vì chưa biết thủ tục hoặc đi qua thấy đông quá và chưa đi được do nhiều lúc tắm cà phê và bận.
KhanhPru
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tuần tới sẽ sắp xếp hiến máu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019