Rủ anh em Tinh tế tham gia hiến máu nhân đạo, sáng thứ 7 21/9/2019
vuhoangtam
một năm trướcBình luận: 283Lượt xem: 13.684
trước đây mình có hiến máu 1 lần nhưng mình đã làm mất sổ hiến máu giờ mình đi hiến được ko anh em?
Chủ bài viết cần cho thông tin chính xác lại: đây là lượng huyết tương sẽ tái tạo đủ, không phải là lượng máu. Máu gồm nhiều thành phần.
@TNT DMH Máu gồm huyết tương, hồng cầu, bạch cầu, tiểu cầu.... Nên nói lượng máu tái tạo sau 48H là chưa chuẩn
Nữ được khuyến cáo là 4 tháng, yêu cầu chủ bài viết sửa lại
Có thể ăn nhẹ. Còn uống sữa thì vẫn được nhưng sẽ xét nghiệm máu khó chính xác hơn, có nơi có yêu cầu này, có nơi không.
Chủ bài viết nên cập nhật thêm một số thông tin khoa học mới nhất về hiến máu. Bài viết có nhiều chỗ chưa chính xác
Ở tận Sài Gòn à. Trước mình cũng đi hiến máu 2 lần rồi nhưng ở Hà Nội cơ
em không biết nhóm máu thì có thể đi hiến máu được không mod ơi
Mới đi hồi tháng sáu 😃
Tiếc quá là ở SGN
Từng thử đi hiến máu. Xếp hàng 3 tiếng đồng hồ xong nó đóng hàng, kêu qua bên khác xếp hàng lại. Nghỉ khoẻ luôn.
mình cũng tới đợt hiến máu vì đã hiến cách đâu 3 tháng rồi. mình hiến bên trung tâm hiến máu ở trung tâm hiến máu nhân đạo chỗ 106 Thiên Phước P.9, Q.Tân Bình tính sơ sơ cũng đc cỡ 10 lần rồi. lần này mình hiến thì có được tính vào tiếp không hay là bên này khác với bên TTHMND Thiên Phước nhỉ ?
Add cho xin thông tin kế hoạch cụ thể để a e cùng biết, không thấy thông tin liên lạc hay số điện thoại,....
ông nào chịu đi t cùi sút móng 😆) đi mà mỗi người trúng cái XS max bảo đảm hôm ấy bao đông 😁
sao giờ vẫn chưa thấy cập nhật địa điểm và xác nhận email để biết có được đi xã máu cuối tuần không thớt ? 😆
sao chưa thấy gửi email đia điểm nhỉ?
ủa gòi địa điểm đâu mod? đợi sáng mai hay nửa đêm nay mới gửi hả ????
Mịa ! Thớt đem con bỏ chợ rồi ! Không cập nhật nhanh là ae đi nhậu bia xe tải à ...!!!
có địa điểm chưa chủ thớt ơi
Xin lỗi anh em vì đã cố gắng nhưng không chốt được địa điểm vào phút cuối nên chương trình buộc phải dời sang 21/9/2019 và tổ chức tại Cafe Tinh tế 209 NKKN luôn nha anh em.
Mong thanh niên nào nghiện nhiễm hiv tích cực đi hiến máu
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 167VIPhemilo
9.424 bài đăng
0 bài đăng
QuyetND_Jr+ 104TÍCH CỰCQuyetND_Jr
789 bài đăng
quangthegtvtk49+ 80CAO CẤPquangthegtvtk49
4.893 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 79CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM