Rủ anh em Tp. HCM đi hiến máu cứu người

Nam Air
30/7/2021 13:18Phản hồi: 76
Rủ anh em Tp. HCM đi hiến máu cứu người
Để đăng ký hiến máu các bạn thực hiện như sau:
1. Truy cập link: https://dk.hienmaunhandao.org.vn
để đăng ký hiến máu.
2. Đăng ký thành công, chụp lại màn hình.
3. Mang theo CCCD/CMND cùng hình screenshot để đi hiến máu đúng giờ hẹn.

Trân trọng cám ơn tấm lòng của các bạn!!!

76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh em đã tiêm vaccine covid vẫn đi hiến máu được:

Tại Việt Nam, theo BSCKII. Phạm Tuấn Dương – Phó Viện trưởng Viện Huyết học – Truyền máu TW, Phụ trách Trung tâm Máu quốc gia cho biết: “Theo quy định tại Thông tư 26/2013/TT-BYT Hướng dẫn hoạt động truyền máu của Bộ Y tế, sau khi tiêm vắc xin 7 ngày thì có thể tham gia hiến máu (trừ vắc xin phòng bệnh dại, rubella, sởi, thương hàn, tả, quai bị, thủy đậu, BCG cần phải trì hoãn hiến máu từ 4 tuần đến 12 tháng). Tuy nhiên, người hiến máu cần đáp ứng các tiêu chuẩn sức khỏe và tuân thủ các quy định khai báo y tế để đảm bảo thật sự khỏe mạnh, an toàn, không có các nguy cơ lây nhiễm SARS-CoV-2 khi tham gia hiến máu”.
Hoang Miiu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air Đang chỉ thị 16 Pro Max mà. Với lại dịch đang căng mà vẫn chưa được tiêm Vaccin Nên mọi người không dám ra khỏi nhà.😄
traitay95
TÍCH CỰC
3 năm
Covid như HIV, nó sẽ hạ gục loài người bằng số lượng và bệnh cơ hội
rongict
CAO CẤP
3 năm
@traitay95 Mơ đi
mrmoon_hmu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@traitay95 Không hiểu biết về Y học đừng phát biểu lung tung.
traitay95
TÍCH CỰC
3 năm
@mrmoon_hmu Bạn chả hiểu tôi nói gì
Bữa ở đối diện có hiến máu nhân đạo, xui là dậy muộn ko đi hiến đc.
@SoGetSu Đâu phải dậy muộn thôi đâu bác, phải nên ngủ sớm nữa :v
mới đi hiến hồi đầu dịch, lúc đó cũng rộ lên thiếu máu một đợt.

haiz, anh em nào đủ điều kiện thì đi đi ạ, khổ thân cho những người cần máu mà ko có lắm đó...
free4me
ĐẠI BÀNG
3 năm
Link của tinhte đang trỏ về facebook nhá. Tốt nhất copy và paste lại vào address bar
@free4me Cám ơn bạn, mình đã sửa
Đưa cái link như hạch, click vào còn link tới facebook rồi mới tới trang đích.
[CT]_nick00
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mới đăng ký với cty để hiến máu vào tuần sau, năm nào cũng đi
Chạy ra đường có bị hiến luôn 2T ko vậy?
@hoangpm Ông ko biết trình cái giờ hẹn hiến máu àh?
gaubattu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@VICKEY333 Thế thì anh em cứ đăng ký rồi mang ra đi chơi lung tung cũng được nhỉ? dạo này ở nhà bí bích quá.
w810i
CAO CẤP
3 năm
Chúng ta là một, mong ae chia sẻ chút sức trẻ cho cộng đồng
Vụ tiêm vacxin 7 ngày sau sẽ dc hiến máu là update mới đấy. Trước mình google là Vn đợi 14 ngày cơ. Nhưng 7 ngày thì cũng tốt, vì sg đang thiếu máu và nhiều ng đang dc tiêm vx covid.
Ps: hôm nay tiêm astra, ngày hiến máu tiếp của mình dự định là 09/08 thì đang tính rời sang 15/08 cho hết 14 ngày. Thì đọc bài này bảo cần 7 ngày thôi, thế vẫn giữ lịch 09/08.
@tndkhoa hiến tiểu cầu chỉ 21 ngày thôi. Trong đó 3-5, cùng lắm 7 ngày là cơ thể đã phục hồi như bt rồi nên chả mệt như hiến máu bt đâu.
Nhược điểm là phải đến tận viện để hiến vì cần máy gạn ở đó, và thời gian hiến rất lâu (1,5 -2h/ lần) nên coi như đi tong 1 buổi, thay vì cỡ 20 30p như toàn phần.
@quangtuong1608 tkx bác nhé, để mình nhắn tin hỏi lại viện 😁 .
angles
ĐẠI BÀNG
3 năm
@megatroll Bạn dùng app gì vậy?
@angles bạn tìm app "hiến máu" trên app store/ play store nhé
này là mình hiến ở đâu vậy mod ?
@nguyenbao9559 Tân bình nha bạn
bigbangn91
TÍCH CỰC
3 năm
Ko thấy địa chỉ đi hiến.
Nhấp vô link thấy trỏ về fb, ngẫm nghĩ thấy mình vô ý quá, gặp link virus là chết
@bigbangn91 Link mình fix rồi bạn. Lên fb vì mình copy tư bên Page Hiến Máu về.
@bigbangn91 À đăng ký xong sẽ có thông tin cụ thể á anh
@bigbangn91 bênh viện chợ rẫy đang huy động
nhat19
ĐẠI BÀNG
3 năm
hiến máu ko vấn đề,mà giờ ra đường nguy hiểm quá dịch bệnh khắp nơi,chỉ sợ hiến xong về dính covid thì toang
DzungDzoan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nhat19 Chỉ sợ vậy thôi. Chứ giấy chứng nhận cũng dày cộm rồi
Mình mới hiến sáng hôm kia ở Trung tâm hiến máu nhân đạo TP, dịch bệnh giản cách nhưng rất nhiều bạn tinh thần đến hiến máu. Rất quý.
Mình thấy ở Việt Nam mình các bạn trẻ chưa có nhiều khiều khái niệm về hiến máu (sợ abcd) hoặc chưa biết nhiều về thông tin tình hình nhu cầu máu. Nên mình thấy các MXH uy tín như Tinhte thường xuyên phát động như vậy rất hay.
l.m.hoang
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có trung tâm hiến máu nào ở khu vực bình thạnh hoặc lân cận ko ad?
Đang chỉ thị 16, Đi hiến máu bị gọi lại hỏi liệu có sao không ?
Dory01
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hailongplus91 Mình nghĩ ko sao, chỉ cần đưa ra ảnh chụp ngày giờ địa điểm hẹn tiêm là ok, họ đồng ý thôi
@hailongplus91 bạn cung cấp hình ảnh , tin nhắn về địa điểm hiến máu của trung tâm hay bệnh viện là được
Ae nào đi ngày này hẹn đi chung nha
@NoBi Nguyễn mình ở q7, giờ phải chạy lên Tân Bình à!?hồi tháng 4 có hiến ở đấy rồi, giờ dịch quá ngại đi xa, anh em có thêm thông tin gì không ạ!?
hoadao_vnn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@diệp kim quang Bạn có thể đến rất nhiều trung tâm hiến máu khu vực quận 5 : Bênh viện truyền máu và Huyết Học, 118 Hồng Bàng (ngay ngã tư Hồng Bàng -Ngô Quyền), hoặc Trung Tâm hiến máu của Bệnh Viện Chợ Rẫy, khoảng số 5 Phạm Văn Chí. Mình vừa đi bên Chợ Rẫy hôm 27/07.
Hoặc bạn có thể đến bên Trung tâm Hiến Máu của Hội Chữ Thập Đỏ, bên Nguyễn Thị Nhỏ.
@hoadao_vnn Cảm ơn bạn rất nhiều <3
PhatThuan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đã đăng ký mà đang giãn cách xã hội theo chỉ thị 16 thì làm sao đi đc ta?
@PhatThuan Đi được bình thường á bạn, có gặp chốt kiểm tra thì mình khai báo là đi hiến máu là ok à.
@PhatThuan bạn xuất trình tin nhắn hay giấy tờ lịch hẹn là dc
Ai ở Quận 5 quận 10 cũng có bệnh viện truyền máu huyết học.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019