Rủ anh em viết bài review con robot hút bụi anh em đang xài

Duy Luân
10/4/2020 22:23Phản hồi: 159
159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mgg。vn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang dùng ecovacs deebot de53 rất ok. Hôm nào rảnh rỗi review 😁
@mgg。vn hóng ạ, nghe nhiều người nói về deebot lắm rùi
mgg。vn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duy Luân Em thấy bác vũ hải 6 hơi bị rành về deebot 😆 cũng hóng bác và bác hải review nhiều thêm về mỗi dòng đã dùng. Em mua từ 1-2 năm trước, hơi cũ rồi, công nghệ thua kém quá 😔(
@mgg。vn Mình cũng đang dùng con này, trước đặt DE 55 màu đen cơ nhưng nó hết hàng đành lấy tạm , hàng trưng bày 3,4 tr có lidar quét map, vẽ tường ảo, hút 1 vị trí,... là khá ok với giá đấy, có 1 nhược điểm là khay nước quá nhỏ nên mình ít khi lau, chỉ hút là chính, công nhận sạch. Pin cũng được, nhà mình cho dọn dẹp khoảng 100m2 mà vẫn còn tầm 20-30%
virtue255
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hung_hy88 mấy con hàng trưng bày này dùng có OK k0 bác ơi?
Mr_Teaplus
TÍCH CỰC
4 năm
Em chỉ có máy lau nhà quét nhà bằng cơm thui. Đang nghiên cứu robot hút bụi trước. Vô đọc chờ các bác chia sẻ.
Mình chưa có xiền sắm con sen
Cũng đang muốn mua 1 con dưới 10tr mà chưa biết mua loại nào
thanh.qs
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Vũ Xuân Hoan Vote s5 max, mình mua 10tr! Dùng thấy hài lòng!
2Tek.vn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhà có cầu thang thì giải quyết thế nào nhỉ mọi người? Chả lẽ phải mua 2 con 😔
thanh.qs
ĐẠI BÀNG
4 năm
@2Tek.vn Mua con pin khỏe chút bạn! Thích thì sách lên, đặt ngoài cầu thang cho nó làm việc, xong thì ra chỗ đó ngồi chờ mình! Xong
Cường2242
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hút vẫn ngon nhưng lỗi moter LiDAR.
Của mình Xiaomi 1S
@Cường2242 Ồ hay haha
Tầm 7 triệu có con nào best trong tầm giá ko mấy bác
@tranvanhieu0723 Xiaomi thì có Mop P (Mija gen 2 nội địa), Deebot thì mình k rõ 😁
@WesleyNguyen1411 Thank bác sẽ nghiên cứu em này
@tranvanhieu0723 tầm này thì ecovacs vẫn lợi thế hơn nhờ cái thiết kế hộp nước tách rời, con mop P hộp tích hợp bật chế độ max nó hút cả nước vào motor với 140ml bé quá.
DN33/55 ( bản kỉ niệm 320/520 khá đẹp ) hàng trưng bày ngon như mới tinh có 5,7tr
Cố lên chút cho nhà tầng thì t5 hero 9tr
Thêm chút nữa thì xiaomi s5 max 11tr
Tuỳ tầm tiền mua hợp lý thôi bác.
Chưa dùng lần nào, xem review để xem chọn được em nào không?
Tên máy: Vợ
Chạy bằng cơm, 1 tuần lau 1 2 lần tùy hứng, có khi không lau. Chi phí lấy về là 200 triệu, chi phí tu dưỡng hàng tháng 15 triệu, chưa kể lâu lâu còn đưa đi chơi, đi ăn uống, mua sắm phụ kiện.

Chất lượng: 1/10
Giá cả: 1/10
Có nên mua không: Không 😔
Dr2g0n
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhà mình cũng có con máy hút bụi 48kg, nuôi tốn cơm tốn gạo lắm, nhưng nó thích thì nó làm, hút thì không sạch lắm. À, được cái có thêm chế độ lau nhà nữa.
30 tuổi. Ngày quét 1 lần. Biết nấu cơm, giặt giũ, lao động kinh doanh ra tiền và biết làm chồng vui
thiende10
ĐẠI BÀNG
4 năm
thấy trên shoppe cũng có bán mấy loại robot hút bụi mà giá dưới 1 tr đó, không thấy ai review nhỉ
@thiende10 Loại đó vứt thôi bạn ơi, nó hút cho có, mua về vài hôm vứt xó nên chẳng ai review làm gì
thanh.qs
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thiende10 Mình thấy loại đó rồi! Nó cũng có hút mà yếu xìu! Chạy thì ngầu nhiên giống xe đồ chơi của cu con mình! Kkk. Mua về thấy nó chạy chắc tự học máu!
johnny8384
TÍCH CỰC
4 năm
Mình không ở chung cư nên chỉ xài con này thôi, 2-3 ngày hút lần! Công nhận tóc tai lông lá rụng ra nhiều thật, còn cả sơ vải nữa nhiều lắm hút mới sạch chứ quét nhà thì không hết được!
@johnny8384 giống nhà mình quá haha, giờ có robot rồi không cần con này nữa
thanh.qs
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đã lấy con s5 max vì vụ pin với điều tiết, ngắt nước khi không sử dụng! Cơ bản về pin thì chạy thỏa mái, tiện nhất là nhà mình nhà tầng, khi ở nhà thích thì xách nó lên cho nó lau 2 tầng trên luôn, ko phải đợi nó xạc làm mất hứng! Kkk... đang enjoy đây!
user12345678
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thanh.qs Vậy là cứ xách lên tầng 2 thôi. Nó sẽ tự nhận diện được map tầng 2 bác nhỉ ( trừ trường hợp đồ để k đúng như map đã lưu thì nó sẽ quét lại map mới?)
Wifi thì nhà em ok. Bác đặt mỗi tầng 1 con wifi. Đặt tên wifi giống nhau là được mà. Thường nó sẽ tự nhận vào wifi khoẻ hơn ở gần nó. Hoặc k tắt đi bật lại con robot là được
user12345678
ĐẠI BÀNG
4 năm
@greatboys Nhà em rộng hơn. Khoảng 150m 3 tầng. Mà nó đang chạy ở tầng 2 hết pin thì sao nhỉ? (Sạc để tầng 1)
thanh.qs
ĐẠI BÀNG
4 năm
@user12345678 Quan trọng là diện tích lau á chứ ko phải dt sàn! Vd nhà mình sàn 60m2 mà dt lau có cỡ 40m2 à!
user12345678
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thanh.qs uh, nhưng vẫn băn khoăn nó hết pin khi ở tầng 2 thì sao, chắc chạy vòng vòng rồi hết pin là thôi quá 😁
tuanhung192
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đang dùng con xiaomi gen3 ( bản T6). Rất hài lòng với hai chức năng của em nó.
Nhà chưa dùng, vô hóng ké thôi.
lehieu049
ĐẠI BÀNG
4 năm
đang phân vân giữa Xiaomi Mop P & Ecovacs Deebot DE53 , bác nào xài 2 loại này rồi cho nhờ chút review với. Mình nhà phố 3 tầng, mỗi tầng 80m2
@lehieu049 hóng cùng bác
@lehieu049 con DE53 tầm giá thấp hơn nhiều mop P nên ko bằng đâu bác, ngang tầm mop P bên ecovacs là dòng DN
thanh.qs
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lehieu049 Khi mình mua thì đưa ra tiêu chí vầy! Dùng thoải mái, nhiều cảm biến và thông minh chút (xem review và so sánh trên youtube) và chọn, chứ khi mua về mà thấy nó chạy ngu, bất tiện thì bực lắm! Tiền chênh lệch lúc mua sẽ thấy lớn, nhưng nếu dùng hàng ngày mà ưng ý thì số tiền chênh lệch lại thấy đáng tiền! Tùy bạn nhận định vậy!
Nhà trống lỏng thì robot hút dc chứ đồ đạt lum la sao mà xài dc !
@Apple thần thánh Thì trước khi hút thì nhấc ghế, hay đồ đạc gì có thể nhấc lên đc chứ. Lười tới mức độ k muốn dọn thì con người cũng chịu thôi bác 😂
@Apple thần thánh Thì dọn cho nhà gọn lại, dễ mà
thanh.qs
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Apple thần thánh Bạn mua đi, nó hữu dụng á! Đồ đạc lung tung thì nó hút vô, báo lỗi 3 lần thì sẽ gọn ngay í mà! Chứ thật ra khi bạn lau tay, quét nhà thì cũng phải dọn đồ chứ ô lẽ để vậy mà làm đc?
Máy hút bụi chạy bằng cơm. Công năng vô cùng đã dạng, từ quét dọn nhà của cho đến giáo dục con cái!!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019