Rufus 3.19 cho phép bỏ qua yêu cầu TPM 2.0 khi cài đặt Windows 11, mời anh em tải
Pnghuy
một thángBình luận: 74
Rufus 3.19 cho phép bỏ qua yêu cầu TPM 2.0 khi cài đặt Windows 11, mời anh em tải
Phần mềm tạo bộ cài Windows nổi tiếng là Rufus vừa có bản cập nhật 3.19 với những tính năng mới vô cùng cần thiết cho những anh em đang sử dụng hệ thống máy tính không được hỗ trợ cập nhật lên Windows 11 một cách chính thức.

Cụ thể, Rufus 3.19 cho phép người dùng có thể bỏ qua được yêu cầu về TPM 2.0 (bao gồm cả máy Mac Intel), bỏ qua những câu hỏi về bảo mật, bỏ qua yêu cầu cấu hình tối thiểu (4GB RAM + 64GB bộ nhớ trong).

Rufus thì không cần giới thiệu với anh em quá nhiều nữa, rất nhiều anh em đang dùng nó để tạo bộ cài Windows và với bản cập nhật lần này thì đúng cái anh em cần, nếu đang muốn nâng cấp lên Windows 11. Một lưu ý nhỏ rằng máy tính không được kết nối internet trong suốt quá trình cài đặt để có thể bypass qua bước tài khoản Microsoft. Anh em có thể tải về Rufus 3.19 bản mới nhất tại đây.

Theo The Verge.
74 bình luận
Mà mấy bác lên Win 11 xong nhơ tắt update khong tắt update nó update xong dính lỗi màn hình xanh.
OKAYBN
ĐẠI BÀNG
một tháng
@Ultra Instinct Ko chặn service làm gì. Cậu chỉ cầu chặn ko cho chưng trình truy cập thư mục Downloads trong SoftwareDistribution là nó ko có chỗ tải file về, tức là ko bao giờ update đưoc. Khi cần update thủ công thì cho nó lại quyền truy cập thư mục là đc.
OKAYBN
ĐẠI BÀNG
một tháng
@vnmilk456 W11 có SSD là chạy mưotj mà. Lỗi thì là thì tất cả máy đời mới cũ cùng bị do hdh còn chưa hoàn thiện thôi.
@Ultra Instinct win 10 vẫn ngon hơn nhiều bác nhỉ
Erix
TÍCH CỰC
một tháng
@phamminhkha.it win 11 màn hình đen mà 😆
Bao giờ chính thức hỗ trợ duyệt file theo tab thì lên cho PC cùi ở nhà, thấy đó là tính năng thực tế hay nhất đang cần.
@Xperios Insider có r 😁
https://www.theverge.com/2022/6/13/23166341/microsoft-windows-11-file-explorer-tabs-beta-testing

Windows 11’s new File Explorer tabs are getting close to release

All Windows 11 users should get File Explorer tabs soon.
theverge.com
@Xperios Bản insider có rồi bạn, nhưng mình đang dùng Insider bản dev thì vãn chưa thấy 😁
Ở win10 cho vui, tội tình gì lên 11 cho cực, chừng nào chạy ngon Android rồi hẵng lên
@kedote chạy ngon rồi bác nh=))) h còn cái thêm đc Ggl store với launcher đẻ cài thằng apk ngaoif chạy ổn định luôn
Chắc mình phải đợi khoảng 1 2 bản big update nữa thì mới lên được. Chưa ưng win 11 lắm.
Không cho lên thì anh em đừng lên nữa 😁
microsoft có cho tải file iso để tạo file cài với rufus không ae
@whatwhenwhere trên rufus có cho tải file iso luôn nhé bạn
@whatwhenwhere Vô trang này tải rồi lấy file iso đó, dùng rufus tạo usb thôi.
https://www.microsoft.com/software-download/windows11
Download Windows 11
microsoft.com
@whatwhenwhere Có luôn bạn, mình cài usb boot bằng rufus.
rufus mãi đỉnh
@anhhoa_nguyen Rufus ngon bá luôn
Nó có update tính năng bỏ qua tài khoản microsoft để vào win lần đầu không ? mỗi lần cài phải tắt internet
@anhlucky2 nó có trong bản update luôn đó bạn
Mình đã lên Windows 11, nhưng không ổn định, lại quay về Windows 10.
@uyvuhuy Bác quay về cách nào ấy, mình lỡ lên mà tìm cách recovery trong Settings mà không làm dc, chắc nó xoá bản Win 10 backup trước rồi
@strengthen16 Mình đã tạo sẵn USB Windows 10. Cài mới sạch và ổn định.
@uyvuhuy Oki bạn
Xài parallel và bypass ngon lành. Rufus làm gì cho mệt
@tridentmaple Rufus đã có sẳn tính năng Bypass mà
Ủa? Vụ này lâu rồi mà ta?
Đang cần. Liked
Mình chọn bỏ qua luôn Win 11 !
Mỗi khi có tin bài về nó là chủ yếu nói về lỗi và lỗi ^^
Lại hot quá.
Hình như vụ này có lâu ùi mà ta.
Ủa minh nhớ mấy phiên bản trước của rufus là đã bypass rồi mà
@changsoc thì update cho anh em chưa biết thôi, trước nó có bản beta một thời gian
@Pnghuy Ok bản nào cũng được miễn nó bypass là ok,cảm ơn bạn đã update
mrqd
TÍCH CỰC
một tháng
Không hiểu sao, sau thời dùng Win 7, không còn thiết tha với các bản Win mới, ...
@mrqd Không hiểu sao, sau thời dùng Win 11, không còn thiết tha với các bản Win cũ, ...
mrqd
TÍCH CỰC
một tháng
@Hai271101 có thể bạn không hiểu í tôi, trước đây khi nhận được email của MS về các bản mới từ preview, candidate..., hay đại loại, mình luôn háo hức, thử bằng được, cài update, fresh, vác cả Mac cho qua Camp thử, feedback hăng lắm. Dần dần nó lạt đi, nhất là sau 8.1 chẳng thiết gì, chỉ khi nó thông báo update chính thức thì mới "ngậm ngùi" nâng. Giờ nó đã gửi đăng kí cho 1 bản mới mà thư nó không đọc cả nội dung luôn.
@mrqd Nó bình thường mà bạn. 1 phần do nhu cầu tìm hiểu hoặc thử cái mới ngày càng giảm vì mình có các nhu cầu khác thay thế. Ai rồi cũng vậy.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019