Ruggie, tấm thảm kiêm đồng hồ báo thức, bắt buộc phải đứng lên mới tắt

Hassler
29/6/2018 4:4Phản hồi: 34
Ruggie, tấm thảm kiêm đồng hồ báo thức, bắt buộc phải đứng lên mới tắt
Việc phải thức giấc đúng giờ đối với nhiều người luôn là 1 cuộc chiến vào mỗi buổi sáng, nhiều người đặt đủ loại báo thức từ đồng hồ, điện thoại rồi cả nhờ gọi dậy các thứ. Giờ có thêm một lựa chọn hỗ trợ cho việc rise and shine vào buổi sáng của bạn đó là tấm thảm Ruggie, cách duy nhất mà bạn có thể tắt các báo thức là phải đứng lên trên nó, một chiêu giúp bạn bắt buộc phải tỉnh táo vào mỗi buổi sáng.

Các chức năng của tấm thảm nào gồm:

- Sử dụng pin 3A dễ thay thế, mua ở đâu cũng có.

- Màn hình Led hoạt động khi được chạm, vừa tiết kiệm điện vừa không để ánh sáng quá lâu gây phiền khi bạn chuẩn bị ngủ.

- Có sẵn loa tích hợp, thì tất nhiên để báo thức thì cần phải có loa rồi 😃.

- Chế độ ghi nhớ của thảm, giống như mấy cái quảng cáo thảm khi dẫm chân lên khi nhấc ra sẽ còn hình bàn chân, 1 kiểu như miếng đệm êm ôm vào chân, giúp người dùng thấy thoải mái hơn.

- Ghi âm lại đoạn âm thanh bạn muốn chọn làm báo thức bằng cách cắm vào cổng USB theo máy.

Bạn có thể xem đoạn demo của sản phẩm ở dưới đây

Sản phẩm đang được giảm giá trên trang web của hãng với mức giá là 69$ 😃

Tham khảo Ruggie
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bữa sau chế ra cái thòng lọng báo thức, còn nằm ráng nó sách cổ lên.
@tuananh.today Mình thì đã có "cái thòng lọng" này 3 năm rồi, hoạt động tốt. Còn nằm nướng là bị bóp cổ liền.
Khanh.Lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dẫm xong quay ra ngủ tiếp 😁
ufdb
CAO CẤP
6 năm
@Khanh.Lam Đứng lên đi đái xong vô ngủ tiếp :D
Nằm lên thảm luôn, nghỉ báo
Booooozyer
TÍCH CỰC
6 năm
Đứng lên xong lại quay lại ngủ tiếp. 😆) Mình toàn để điện thoại rất xa giường nhưng đa phần tắt báo thức xong là lôi đt về giuwongf ngủ tiếp :|
@Booooozyer Giống nhau.
Đó là biểu hiện của cú đêm, quen ngủ ít.
Dậy cầm đt lên giường ngủ tiếp. Nó alarm lại lật sấp ngửa hoặc đè bàn tay lên nó lại im.
Hết 5 lần thì dậy.
Công nhận lúc đó ngủ dễ thật, hai phút là lại giấc luôn
thật ra đều cần ý thức để dậy thôi, chứ mình thấy cách báo thức tốt nhất đang là để bố mẹ sang bật điện, giật chăn gọi dậy =))
làm cái ring cho cậu em ấy, đeo vào báo mà không dậy nó siết cho lìa lun :v
P/s: chống chỉ định cho mấy đứa dưới 10cm, có đeo cũng ko siết được =))
edios
TÍCH CỰC
6 năm
@SkyShadow131 Ngủ quên 1 lần là toi ko có lần thứ 2 hả bác 😆)
yanaro
TÍCH CỰC
6 năm
@SkyShadow131 Lỡ nó thức dậy trong lúc mình đang ngủ xong chết ngạt thì tính sao bác
@yanaro khi mua bác phải biến hình, rồi đo kích cỡ chứ ạ. Ring đi kèm với 1 ron cao su thân thiện người dùng 😁 nên bác đừng lo sẽ rớt ra khi ở trạng thái dễ thương nhé =))
@edios trừ khi liệt thôi bác ợ =)) chứ sao mà ngủ quên được
Ngủ mà đủ 7h mỗi đêm và ngủ sâu thì khỏi cần báo với giấy nhé, còn mà cái mùa worldcup này thì hờn cả thế giới và chấp mọi thể loại nhé. 😃
danghoa_nd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ko ăn thua đâu các bác. Nhà em dùng bộ smarthome của Xiaomi, vứt cảm biến chuyển động dưới gầm giường và set khi nào bước chân xuống giường nó mới tắt báo thức. Vậy mà em vẫn cố thò chân xuống để nó tắt rồi ngủ tiếp 😃. Chí phí bộ đó rẻ hơn món này nhiều mà còn vừa làm đèn ngủ 16 triệu màu, báo động, chuông cửa ....
Cách báo thức tốt nhất đó là.......lấy vợ, cứ ngủ nướng hay dậy muộn đi là i như rằng đồ đạc trong nhà phát tiếng ồn không ngủ nổi
@chuyengiagayracroi hết sức sai lầm
@chuyengiagayracroi Bác lấy vợ rồi thì chắc phải đổi tên nick luôn. Mọi thứ vào khuôn khổ hết 😆
cái đồng hồ báo thức có bánh xe chạy kahwps phognf hiệu quả và rẻ hơn chứ, nếu buồn ngủ thì dẫm lên thôi cugnx sẽ ngủ lại ... còn dí cái cục kia nó chạy lung tung 1 lúc tỉnh ngủ ngay
kidhitech
TÍCH CỰC
6 năm
Mình để ipad cách giường 3m và nhiều hôm vẫn ngủ quên cả báo thức =))))
Khoa học nó bảo vừa tỉnh dậy đừng đứng lên vội sợ nguy hiểm. Cái này phản khoa học à
htduy11
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thảm thì kiểu gì cũng phải giặt. Chống nước? Giặt máy giặt?
đem quăng ra ngoài trời ở lầu 20
rồi ngủ tiếp
Thomas6688
TÍCH CỰC
6 năm
Có thể hack nó bằng cách ngồi dậy dậm xuống xong ngủ tiếp mà
simdanang
TÍCH CỰC
6 năm
trước đây mình có dùng cái app alarm trên ios, nó bắt phải giải toán rồi mới tắt đc alarm. Chỉ là cộng trừ nhân chia thôi nhưng cũng phải tỉnh mới làm đc. Còn bây giờ thì tự ý thức được thời gian là vàng nên tự dạy lúc 5h sáng để làm việc rồi.
@simdanang Đúng là có động lực thì mới dậy được chứ không thì cứ ngủ cho nó sướng 😆
Cảm ơn AD về thông tin bổ ích
anh em xem xong cũng muốn vô web order 1 cái mà tìm méo thấy link đâu.
Viết bài siêu công nghiệp.
@nguyenthucbk Check lại link nhé, mình mới sửa lại, ko hiểu sao dạo này chèn link toàn bị lỗi 😃
@Hassler Thanks ad

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019