Runtastic giới thiệu Orbit: vòng đeo tay theo dõi sức khỏe, đếm bước chân, giá 120 USD

TDNC
1/8/2014 7:11Phản hồi: 37
Runtastic giới thiệu Orbit: vòng đeo tay theo dõi sức khỏe, đếm bước chân, giá 120 USD

Runtastic nổi tiếng với các ứng dụng đếm số bước chân trên điện thoại di động mới đây vừa cho ra mắt một sản phẩm vòng đeo tay theo dõi sức khỏe có tên Orbit. Trên chiếc vòng này có một màn hình điện tử nhỏ dòng để hiển thị đông hồ và các thông số đo, có một phím bấm dùng để điều khiển và sẽ kết nối trực tiếp với điện thoại Android/iOS thông qua kết nối Bluetooth. Giá của Orbit là 120 USD, ngày 11/8 giao hàng.

Các chức năng của Orbit:
  • Đếm số bước chân, quãng đường đã đi, calorie, theo dõi chu kỳ ngủ của người đeo.
  • Đồng hồ.
  • Chống nước ở độ sâu tối đa là 10 mét.
  • Dùng chức năng rung để đánh thức người dùng.
  • Pin đủ dùng 7 ngày.
  • Dùng làm vòng đeo tay hoặc kẹp lên quần áo.
  • Kết nối với phần mềm Runtastic Me trên iOS và Android.
Orbit được bán kèm theo 2 chiếc vòng màu Đen và Xanh dương, ngoài ra hãng còn bán thêm 6 màu khác cho người dùng lựa chọn.

Giao diện phần mềm Runtastic Me trên điện thoại

37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tập thể dục mà cứ chạy theo mấy cái vòng điện tử này thì tập tành quái gì ,tiền mua cái vòng này mua vài quả tạ cho lành.v.v.v ,toàn móc túi người dùng !
@trantrungtu Mỗi cái sinh ra đều có tác dụng của nó thôi.
Nó report lại kết quả sau mỗi lần tập. Vậy là ta sẽ biết được chính xác hơn sự tiến triển trong quá trình luyện tập của mình. Ngoài ra nó còn theo dõi giấc ngủ, là 1 chiếc đồng hồ thông thường, báo thức.
sacley
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trantrungtu đúng là ....mà hay làm chuyện để ý
Hóng về vn xem thế nào. Chờ tinhte làm bài trên tay

Sent from my Galaxy F làm bằng nhôm vát cạnh cho giống Iphone
Vừa mới mua con Gear 2 neo 1,7 tr xong ;)
@vudongan Đại lý bán đ thoại họ nhập một con note3 thì họ đc mua 1 con Gaer 2 neo với giá 900k 😁 Bạn có quen ai.bạn nhờ họ lấy về cho 😃
vudongan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HoangThuongGiaLam thank ban.tiếc quá minh chang wen ai..chỗ nào có giá 2 trieu thi mình cũng quất 1 em..
@vudongan hoangha bán 1tr75 kìa b
@trungtu_iphone4s32g Đây bạn này 😃
120$ chát thế
đẹp nhưng mà chỉ theo dõi mỗi sức khoẻ không là chưa đủ.phải có nhắn tin nghe gọi báo tin nhắn....😁 thì khi đó hãng tính
Con này nếu 1 triệu mua liền ngay và luôn!
doanhkhoi
TÍCH CỰC
10 năm
Tính năng giống con Fitbit Force

Sent from my iPad using Tinhte.vn
Hình như các bạn chưa nghe nói mấy hãng như Suunto, Garmin, Polar,...
@Spirit Coder bạn nói rõ hơn được không mình không hiểu
@hoangphithanh Mình đoán ý của bạn ấy là bảo các bạn thật nhảm nhí so sánh chức năng giữa vòng đeo tay fitness với smartwatch như Gear của Samsung, Sony SW
@Ginerbread KHONG6 CHI3 SONY SAM MA TAT CA CAC HANG CO BAN CHI CO APPLE RA THI MAY RA CON CO NHIEU CHUC NANG NOI CHUNG SSMARTWATCH BAY GIO KHONG NEN MUA
@hoangphithanh mấy hãng đó cũng sản xuất vòng đeo tay theo dõi sức khoẻ bạn ạ
@deltaforce988 đám đó làm đồng hồ theo dõi quá trình luyện tập, đắt hơn mấy cái vòng tay này, chức năng hình như ít hơn.
cá nhân mình thấy vẫn không đẹp như fitbit force
xấu hơn fitbit force nhỉ 😁
buiduongba
ĐẠI BÀNG
10 năm
em bán 1 con fitbit flex đây... 1tr thoai 😆
second hand nhưng mà mua để dùng thì ok ạ
LOL
@buiduongba đâu
buiduongba
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trungtu_iphone4s32g có 1 cái bác mua thì qua nhà e xem 😆
Đẹp đấy, có thêm cái mặt hiển thị. Em trung thành với cái Sony Smartband thôi, pin 5 ngày 😁
Ý mình là không nên so sánh các thể loại thiết bị theo dõi sức khỏe, thành tích với thiết bị luyện tập. Quả tạ không thể đo được tốc độ chạy, nhịp tim...
mua cái về thì khi chạy được nhiều bước thì có động lực để tập luyện nhiều hơn nhưng khi mà thấy mình tập luyện ko được bao nhiêu thì lại chán nản,bỏ tập rồi tự hỏi: rốt cuộc thì mua cái này về thì để làm gì?😁
Monolith
ĐẠI BÀNG
10 năm
120 usd mà chỉ có bao nhiêu đó chức năng :eek: Quá mắc
Mấy bạn đã sài qua mấy vòng theo dõi sức khoẻ này cho mình hỏi là chức năng theo dõi giấc ngủ là đeo vào khi mình ngủ là nó tự nhận biết và ghi nhận hay sao nhỉ.
anhsabmt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tác giả có nhàm lẫn không, giá trên site Runtastiv là 119 euro mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019