S8500 - Những điểm thú vị

mdong607272
3/7/2010 6:2Phản hồi: 17
1. Viết tay cực chuẩn và phản ứng nhanh. Do màn hình em này quá nhạy (oánh chết hết KM900 và H1, N97 - theo thông tin nước ngoài nó nhạy = 2.3 lần IP cơ).
Cùng 1 lúc bạn có thể viết ra tới 2 từ trên màn hình và máy nhận ok.

2. Âm thanh tốt. So với IP thì tôi nghe thử IP ít nên ko nói, còn đem so với
H1,E75, KM900 (kiểm tra mọi setting hiệu ứng) thì em wave này về nhất ! DNeS của SS hơn Dolby của LG.

3.Có chức năng FM và ghi lại FM.
Khoản này so với H1 thì em này thua (bắt FM yếu hơn) nhưng có là hay rồi.

4.Thiết kế cực tốt, đẹp và sang trọng với body duy-ra dày 0.8mm bao quanh. Mặt trước bóng chả kém đàn piano và chống xước.

5.Có tới 10 trang để dán widget thay cho 4 của KM900 . Các trang này truy cập ngẫu nhiên được chứ ko bắt phải xoay lần lượt để chọn như nh em cảm ứng khác => good.

6.S.Amoled. Cái này mang ra ngoài trời với set độ sáng level 7/10 thì 12h trưa nắng chỉ là con muỗi !

7. Trình ql file tuyệt vời lắm. H1 với limo thua xa lắc lơ. Đạt mức linh hoạt như các trình ql hay gặp trên Symbian như F-Explr, Y-broser hay X-brser.

Cập nhật tiếp..........
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quả thật tuyệt vơì. Cho dù Bada là nền tảng mới nhưng hi vọng thời gian sắp tới sẽ có nhiểu ứng dụng. Sáng nay qua FPTShop ở 45 Thái Hà dùng thử, không có gì phải chê ngoại trừ màn hình hơi bé (với mình 😃 ). Cảm ứng cực nhạy và phê.
Nói về xem phim Hd và nghe nhạc trên em này thì không thua kém bất kỳ con Smart phone nào. Giá như màn hình bằng GalaxyS thì còn thú vị nữa.
chờ update thêm vụ pin và khả năng bắt sóng!
quockhanh06
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác đang so 1 máy 9tr với 1 máy 4tr :p
Bắt sóng thì em này có vẻ yếu hơn em N95 và Blackberry Storm mình đang dùng.
minh nge quang cao qua trui lun. dang kiem tin thay the em blackberry 8100 và 8300. hi
phanuyvu
TÍCH CỰC
14 năm
Mình cũng sở hữu một em Wave, rất tốt, mọi thứ đều trên mức mong đợi: Audio-Video-Camera-Camcorder là tuyệt vời, khó có em smartphone nào sánh kịp. Hi vọng trong thời gian tới có nhiều hơn nữa app thì hoàn hảo quá rồi.
Đây là bài nguyên gốc mình đăng trên
http://forum.mysamsung.vn/showthread.php?t=39041

ngày 1/5/2010

Các bạn qua xem tham khảo 26 điểm thú vị của Wave . Điều thứ 27 , 28 ...do các bạn khám phá.

---------- Post added at 02:43 PM ---------- Previous post was at 02:39 PM ----------

http://forum.mysamsung.vn/showthread.php?t=39041

các bạn xem bài nguyên gốc "S8500-Những điểm thú vị" tớ đăng ngày 1/5
em dùng 1em.ngon ma`
Bác ơi cái Wave nay hỗ trợ DNSE 3.0 hay 2.0?
kimnguu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đang dùng một con. Phải nói xem hd quá tuyệt luôn. Tuy nhiên còn hơi ít ứng dụng. :happy:
ưng dụng mở ra treo 1 cục. vào phím tắt nóng từng cái, tức không chịu được. cái giao diện nhấn số bác nào không dùng phím cứng để tắt thì đố các bác thoát được ra. nếu có tiền để dành mua android tìm hiểu thích hơn, ít ra nó cũng có vài chục nghìn app.
Nhưng phải công nhận màn hình không chê vào đâu được!
viết tay máy này ntn ạ :|
anh chị em cho biết cách dùng GPS trên SS wave với?😔
em vưa mua 1 con lúc 12h trưa hôm nay.....cảm nhận sau 2h20 tiếng sử dụng
1 ,em chưa vọc hết lên không biết
2 ,cảm ứng rất tốt
3 ,màn hình tuyết vời nhất thế gian
4 ,chơi game sướng kinh điển
5 , sướng không tả được. đáng đồng tiền bát gạo hehe
em nhân xét khách quan thôi xin anh em đừng chém
thếm cái khoảng chụp hình và nghe nhạc rất tốt
rất thú vị

Cũng vừa làm 1 em. Mặc dù chưa dùng Iphone nên chưa so sánh được, tuy nhiên thấy khá thú vị, màn hình đẹp quá nên cứ tưởng hàng giả, nghe nhạc không khác gì Ipod, duyệt web nhanh, hệ điều hành đơn giản như đan rổ. Tuy nhiên, máy cũng khá nữ tính và hơi nhỏ so với bàn tay nải chuối của mình. Mấy hôm nữa em Iphone 4 của mình mới về để so sánh xem ntn. Hehe
MH iPhone 4 thì ko bì nối nhưng cảm ứng & ứng dụng chắc thích hơn 😃
hpgover
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có 1 điểm khá hay nhưng ko biết bác nào tìm hiểu ra chưa: đang bực mình là ko gọi đc số trong danh bạ ngay mà phải ấn mấy lần thì phát hiện ra là bạn vuốt từ phải sang trái (trên dòng tên ng đó) thì là bạn nt cho số đó. còn ngược lại, vuốt từ trái sang phải thì là gọi cho số đó. màu sắc thay đổi cũng khá đẹp.
Trong phần tin nhắn cũng thế luôn, thử ngay đi nhé, nhìn đẹp và tiện lắm:X:X

trình tìm kiếm của sam cũng khá hay, ko biết có phải sam làm theo cách nt của teen việt hay ko😁 Mình tìn kiếm với từ Minh thì nó sẽ ra cả các kết quả Mjnh, Mjh. trong khi các máy khác thì sẽ ko hiện kết quả:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019