Sạc cho Kindle Paperwhite 3

vanah211
22/11/2015 8:33Phản hồi: 9
Chào anh em!
Mình có vấn đề đang muốn thỉnh giáo, mong nhận được giải đáp từ mọi người:
  1. Mình đang băn khoăn không biết output của cổng USB 2.0 trên laptop đầu ra là bao nhiêu? Liệu sạc Paperwhite 3 có ảnh hưởng gì đến pin máy không?
  2. Tiện cho mình hỏi luôn mình thấy thông số sạc của Amazon bán ra ghi là 5V/1A trong khi output của Paperwhite là 5.25V==max 0.5A. Liệu củ sạc kia có Amazon có chuẩn không?
  3. Hà Nội anh em có biết chỗ nào bán sạc Kindle Paperwhite chuẩn uy tín không? Cho mình xin ít thông tin với ạ! Kèm giá tốt nữa thì tuyệt.
Xin cám ơn anh em đã quan tâm!
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dukichlang
TÍCH CỰC
8 năm
cứ tìm củ sạc nào từ 5.25V trở xuống , cái này là quan trọng nhất, còn 0.5A hay 1A;1.5A;2A nó là cường độ dòng điện, càng cao thì tốc độ sạc càng nhanh. kiếm cái 0.8A-1.5A dùng là đẹp, pin bền hơn
vanah211
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dukichlang Ặc! :eek: Chắc bác type lộn! Em chưa thấy cục sạc nào có dòng 0.8mA cả 😕
Tình hình là em mua 1 củ sạc của bọn Amazon rồi. Chắc mẩm bọn nó sản xuất, mình dùng hông sao đâu :oops:
dukichlang
TÍCH CỰC
8 năm
@vanah211 srr bạn, mình type nhầm, ampe chứ ko fai miliampe, đã đổi ra đơn vị rồi mà lại ghi thành mA
ppw nó yêu cầu là 5.25V-500mA thì cứ tìm sạc nào có thông số 5V-5.25V mà dùng
bạn tham khảo thêm bài viết này nhé http://www.liabelle.me/2012/11/19/how-to-charge-your-kindle-paperwhite-without-computer-and-without-blowing-it-up/
dukichlang
TÍCH CỰC
8 năm
ppw của mình toàn dùng sạc nokia n97 ngày xưa sạc, định mua củ sạc amazon nhưng chỉ ngại là hàng nhái, ở vn hàng nhái nhiều lắm
clapika
TÍCH CỰC
8 năm
Mình thì dùng củ sạc AC-18E của Nokia 301 (5.0V- 550mA) hoặc ko thì dùng cục của iPhone xạc cũng được. Nói chung bác cứ theo chỉ dẫn của bác dukichlang trên kia là đc. Quan trọng là hiệu điện thế đừng quá 5V thôi còn cường độ dòng điện thì cứ loanh quanh 1.0A là không vấn đề gì.
P/S: Đang tính làm con Voyage mà thấy chát quá 😔
Hocxit
TÍCH CỰC
8 năm
Cho em hỏi dùng cáp usb của điện thoại có vđ gì ko ạ ?
các đàu sạc xịn h nó có chức năng tự dc nguồn điện, nên xài của sony, ssasung, xiami, anker, aukey
em dùng phần mềm USB Deview để đo dòng điện xuất ra từ cổng USB của laptop khi cắm Kindle paperwhite Gen1 thì ghi nhận được là 2mA = 0.002A. Còn cắm điện thoại samsung s7 thì ghi nhận 500mA. Các bác xem qua cho xin ý kiến.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019