Sạc đôi Fujifilm BC-W235: Chuẩn PD, sạc 2 pin cùng lúc

cuhiep
22/6/2020 1:30Phản hồi: 51
Sạc đôi Fujifilm BC-W235: Chuẩn PD, sạc 2 pin cùng lúc
Đây có thể xem là cục sạc tiên tiến nhất trong các cục sạc cho máy ảnh hiện nay. Cục sạc này Fujifilm Việt Nam tặng kèm khi mình mua X-T4 đợt đầu. Vì dùng công nghệ sạc tiên tiến và phổ biến nên anh em dùng sạc này sẽ rất dễ dàng dùng chung cáp USB-C, củ sạc hỗ trợ PD. Tức là chúng ta có thể dùng chung với sạc các đồ công nghệ khác, mua hay mượn cũng dễ dàng...

Body của Fujifilm X-T4 cũng hỗ trợ sạc PD nên cũng rất dễ dàng có thể sạc pin cùng với các củ sạc, cáp sạc khác...

Anh em có thể dùng nhiều nguồn điện khác nhau để sạc trực tiếp cho Fujifilm X-T4 như:
  • Máy tính (Macbook là được hết)
  • Củ sạc PD
  • Pin di động PD
  • iPad USB-C
  • Các máy Android cổng USB-C (có hỗ trợ sạc ra PD)
Sạc bằng cổng USB-C của Macbook. Macbook có cổng USB-C là anh em có thể sạc.

Cục sạc trang bị màn hình LCD để hiển thị phần trăm pin đã sạc. Cách này rất hiện đại và rõ ràng hơn một số cục hiện nay là chỉ có đèn báo sạc hoặc đổi màu đèn thể hiện % sạc được.

Chuẩn PD nên có nhiều cổng vào khác nhau. Anh em lưu ý nếu có mua củ sạc thì mua củ cấu hình sẽ sạc nhanh hơn.

Sạc thử bằng cục sạc 100W với 2 cổng USB-C hỗ trợ PD của Hyper Juice. Mình hay mang cục này đi vì một mình nó cân đủ đồ.

Sạc với ổ điện Anker có cổng USB-C hỗ trợ PD. Cổng USB-C PD này sẽ sạc chậm vì có profile thấp hơn.

Pin được cắm dọc vào lỗ trên của sạc được thiết kế vừa khít nên rất chắc chắn và tiết kiệm không gian. Củ sạc cũng gọn gàng.

Quảng cáo

Đang dùng sợi cáp của iPad để sạc. Sợi cáp USB-C Apple để trong hộp là sợi cáp USB-C 100W nhỏ gọn, mỏng nhẹ nhất hiện nay.
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Huy Po
ĐẠI BÀNG
4 năm
Các hãng máy ảnh trước giờ đã có hãng nào sạc bằng USB C như vầy chưa anh ha ?
kaizvn
CAO CẤP
4 năm
@Huy Po Có nhiều rồi bạn
@Huy Po Có từ lâu rồi bạn, Sony có, Canon có
Cục sạc đã quá, nhìn ham ghê, mà giờ e quen cắm máy sạc trực tiếp rồi, đỡ phải tháo pin.
@Nam Air XQD đúng là đã, nhanh thự sự nhanh, SD có số cỡ nào thực tế cũng không nhanh được như XQD
@cuhiep Dạ nó nhanh như 1 cái SSD cắm Thunderbolt hehe
@Nam Air xt-3 sạc trực tiếp PD có sao ko bác
@contimngừngđập Ko sao đâu bacs
Hàng tặng mà xịn xò quá. Fuji rất biết lấy lòng người tiêu dùng ☺️☺️☺️. Càng ngày càng ưng và có cảm tình với Fujifilm. Hình như giá hiện hành là 1tr6 cho em củ sạc twin này
Cái con Hyper jút kia nó đã có GAN chưa Ad ơi
@trungduca8vn Có gan mới nhỏ đc vậy chứ
@trungduca8vn ké cái link nhé: https://tinhte.vn/thread/danh-gia-sac-hyperjuice-100w-nho-nhat-the-gioi-uu-cung-co-nhuoc-cung-co-nen-doc-truoc-khi-mua.3072256/
Nhìn ngon quá, đẹp quá, không biết giá nó bao nhiêu nhỉ.
mong các hãng chuyển về sạc PD chung hết, sạc trực tiếp trên máy càng ngon.
giờ mỗi ô 1 kiểu, phụ kiện mang theo max mệt 😆
Mr_Death
ĐẠI BÀNG
4 năm
Macbook dán đề can hoa văn kevla. Nhìn chán hẳn 😂😂
@Mr_Death Bác này nói mới để ý, quả dán cái skin carbon trông quê và mất thẩm mỹ vl 😆
@Mr_Death buồn quá, để mai đi lột ra thôi, cũng không thích cảm giác rở lên decal, để đi dán da lại.
Mấy ông máy ảnh làm kiêu, pin riêng sạc riêng các kiểu
@Hunglong96 Vì sạc trực tiếp có ông mod của tinhte bị cháy main kia kìa. Kiêu cái gì
@Tên Hiển Thị Thì đó chứng tỏ là mấy ông kiêu còn gì, pin riêng chuẩn riêng mới sạc cháy main
@Tên Hiển Thị cháy pin kiểu đó là do thằng làm máy ngu quá 😁 usb-c rồi lại còn phải đúng cục sạc nữa hihihi quá nhảm
@cuhiep Em chẳng biết, em đang xài con R mà đọc thấy mod Chương bị cháy main con RP nên hơi sợ. Chứ vẫn cắm C to C của iMac sạc bình thường
phanbao
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thích sạc đôi, xài được cả 2 lổ, thich lổ nào thì cắm vào lổ đó. quá tiện và tuyệt
iKaris
CAO CẤP
4 năm
Tuyệt vời, vài năm trở lại đây Fuji rất chịu khó update các tính năng tiện dụng hơn cho người dùng. Mình thích sạc ngoài ntn hơn là cắm trực tiếp vào máy, đỡ cảm giác rủi ro chết main.
zdng12
TÍCH CỰC
4 năm
Mình vẫn xài dock Kingma đôi cho con A6000, cổng Micro USB :v cổ lỗ sĩ quá
Cục này sạc 2 pin cùng lúc hay sạc lần lượt vậy mod ơi, nghe nói pin XT4 tầm gần 1000 shot 1 cục ,nếu vậy tương đương DSLR semi pro, 2 cục chụp cả ngày.
@music_editor_9x Tớ đang xt4 đây..1 quả phải tầm 2k shot may ra nó mới hết chứ 1k shot giỏi hết 60℅ là nhiều..còn tùy vào bạn chụp mod nào nữa chứ trên xt4 có 4-5 mod điều khiển năng lượng lận..để tiết kiệm thì chiến hơn 2k shot là bt..tất nhiên đi kèm giới hạn là khả năng tracking chậm hơn.còn chụp tĩnh thì vẫn nhanh như thường
@music_editor_9x sạc cùng lúc hai chục chứ bạn, thấy điện output của cục sạc nó có ghi ra tụ thể kìa 😁
Mấy cái gọi là hỗ trợ chuẩn PD này, thật ra chả có gì cả. Vì mặc định các sạc chuẩn PD nó đưa ra 5V mà 😁
Edit: À sorry ae mới coi lại ảnh thấy dòng dưới có support thêm input :D
ngon
Nhà bác chủ ở bên Mỹ à. Toàn ổ cắm chuẩn Mỹ k 😂😂😂😂😂😂
@baotuan mình chụp ở ks. ở nhà mình chủ yếu xài chuẩn sạc Châu Âu VN á 😁 hihih ngon hơn mà
Himanxim
TÍCH CỰC
4 năm
vừa mua X-T3 thoy, xài pin cũ zị , 😔
Đang xài kèm xt4 phải nói là bao ngon..pin MRL sony từ 7iii trở đi . Fuji từ xt4 xài đã vỡi. 1 quả chiến cả ngày luôn
Raymond89
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Ác thần_ls mới vậy đó bác chứ chừng mấy tháng nữa lại về như cũ bác à
@Raymond89 Sau này chưa biết chứ dùng nhiều sạc nhìu thì dần cũng chai thôi..hãng nào chả vầy..bền mãi bán cho ai he..mua thay là dc thôi..chứ pin cani chai thì cũng thế. Trước em xài 7iii vs riii cũng phải 2 năm nó mới chai.pin xuống nhanh hơn xíu chứ như pin cũ hẻo thì ko...vẫn cày tốt
@Raymond89 pin sẽ chai, nhưng làm gì có chuyện mấy tháng chai. hihihi mà pin mua dễ mà. hai cục như mình xài không biết đến khi nào mới hết 😁
datvui2211
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em mới về được mấy con cáp type C của zmi dài tới 2m, sạc 100W, có chip e-marker đảm bảo giá tốt nhất vn luôn, các bác ủng hộ nhé
https://shopee.vn/product/17898566/4839074710/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019