Sạc nhanh 65W của Oppo đã có đối thủ: Lenovo Legion Gaming Phone sẽ cho sạc nhanh 90W!
P.W
5 thángBình luận: 83
Sạc nhanh 65W của Oppo đã có đối thủ: Lenovo Legion Gaming Phone sẽ cho sạc nhanh 90W!
Hiện tại Oppo gần như là cái tên vô địch khi nói về khả năng sạc nhanh cho smartphone, với hai sản phẩm Reno Ace và Oppo Find X2 Pro đều hỗ trợ sạc nhanh 65W. Tuy nhiên con số này có thể sẽ sớm bị đánh bại, khi Lenovo vừa rồi đã quảng cáo trên MXH Weibo ở Trung Quốc, rằng chiếc smartphone chơi game mới của họ mang tên Legion Gaming Phone sẽ hỗ trợ sạc nhanh ở công suất 90W.

Tuy nhiên ngoài tấm hình quảng cáo mà mình post ở trên cho anh em chiêm ngưỡng, thì gần như chưa có bất kỳ thông tin gì khác, nhất là thời gian sạc đầy pin, thời lượng pin và quan trọng nhất là nhiệt độ của chiếc điện thoại khi hỗ trợ sạc nhanh tới 90W. Lấy ví dụ, Oppo Reno Ace sạc đầy pin 4000 mAh trong 35 phút đồng hồ ở công suất 65W. Có thể Legion Gaming Phone cũng sẽ có thời gian sạc đầy pin tương đương, ngay cả khi nếu nó được trang bị pin công suất 5000 mAh.

Sac nhanh vay roi co bi hu pin khong ta
Minh TNK
TÍCH CỰC
5 tháng
@luongxuanthai86 Nhiều người dùng đến hỏng luôn bạn ơi
Minh TNK
TÍCH CỰC
5 tháng
@gatheringviolet Thực tế máy mình sạc thường dùng được lâu hơn sạc nhanh. Bình thường cắm cổng 2.4A 12W, cần gấp thì cắm cổng QC3.
Minh TNK
TÍCH CỰC
5 tháng
@gatheringviolet Đây
chenyoung
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@The Purge Chuẩn luôn. Dùng Iphone 1 lần con XS Max ngu ko thể tả. Lại quay lại Android thôi
Nổ cho lắm vào. Thằng Lê thành tích kém nhất trong đội phone tàu
@3bkshared Chẳng phải mỗi Lenovo, hãng nào sạc nhanh trên 30W cũng nổ hết. Vì thực chất chỉ đạt max công suất trong 1 khoảng thời gian nhất định, chứ không phải toàn bộ thời gian sạc đều là 50, 65 hay 90W.
Nên không có chuyện 90W thì sạc nhanh gấp đôi 45W hay gấp ba 30W. Thậm chí nhiều hãng tuy có sạc nhanh nhưng bóp thời gian sạc đầy còn lâu hơn cả mấy con có sạc công suất thấp hơn
@3bkshared Chả kém đâu vì Lenovo sở hữu motorola
@@nh Phú Máy nóng sạc 90w mà nổ máy ak bạn :v.
Lúc pin ít thì nó cho 90w rồi càng cao sạc càng chậm, nó sinh ra để an toàn chứ auto 90w thế cục pin nào chịu nổi, với lại là chỉ nên sạc pin tới 80℅ để sài, và không có mấy ai mà chờ máy 0℅ pin mà sạc cả, vì lúc đó pin lên siêu chậm. Không có gì là vô ích cả bạn.
@@nh Phú Suy nghĩ thiển cận.

Sạc nhanh là để ở khoảng đầu (0%-50%) nhanh, mục đích là để có việc đột xuất phải ra ngoài mà gần hết thì cắm 5-10p là đủ pin dùng.

Tới lúc cần mà cắm cái sạc 5w của hãng nào đó chắc sướng lắm.
Mr Do
TÍCH CỰC
5 tháng
Sạc bàn thờ thiệt chứ, mình xài ip xài ké sạc iPad 10w thấy cũng nhanh rồi
@Mr Do Em cũng như sếp. Sạc ipad nhanh mà cũng an toàn
Mr Do
TÍCH CỰC
5 tháng
@khoinguyen8181 Bác xài ip từ 8 trở lên có điều kiện thì đâu tư dây sạc, cục sạc 18w của con ip 11 pro max sạc còn nhanh hơn nữa
@Mr Do Vâng! Cảm ơn bác sếp đã chia sẻ nhé
Ko ham sạc quá nhanh! Càng nhanh càng cao W thì càng dễ cháy nổ...
Đã xài dt là phải chấp nhận bỏ thời gian ra để sạc
Với mình thì không cần thiết phải nhanh như này.tầm 45w là ổn rồi
Cây ổi
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@hoangthanh1994 khi nó có sạc 500w thì lúc đó tiêu chuẩn 45w của bạn có thể sẽ nâng lên tầm 300w là ổn đúng không?
Không biết sẽ nóng như nào 😃 nố cái thì al
Mà quả ảnh quảng cáo ăn cắp bản quyền DC à 😁
@mimi_emyeu TQ mà.
Borrow wo permission.jpg
@mimi_emyeu Dám đặt tên như thế với làm quả poster như thế thì nó mua bản quyền hết rồi bác. Công ty to đùng chứ có như mấy sạp hàng ngoài chợ đâu mà =))
Liệu sạc nhanh như vậy thì tuổi thọ pin ra sao ta
noMacLe
TÍCH CỰC
5 tháng
Mua về sạc cho laptop.
@noMacLe Quan trọng con lap của bạn 😃
Với mình điện thoại sạc tầm 25W là ok. Chừng đó đủ sạc cục 4k full trong tầm 1h và sạc nhanh 50% trong khoảng 15-20p.
Mình không sợ chai pin, mình chỉ sợ thiếu an toàn.
Vậy củ sạc có to nặng ko nhỉ? Lap có 44w.
@flower_cutter Laptop 11V, khác di động chỉ 3.7V
@3bkshared Di động giờ toàn 5v, khi sạc nhanh nó cũng có mức 12V đấy chứ. Lap của mình 15V ~ 3A gần 44W. Đây tính về công suất mà, để lên 90W mà vẫn 12V thì dòng lên đến 7,5A hoặc tăng hơn 12V.
Quá nhanh , khỏi lo mang theo dự phòng , khi cần cắm ở đâu đó 15 phút là đủ xài.
sạc nhanh quá mà vừa chơi game vừa sạc nó nổ 1 cái thì mất cái đầu
Em không phải Thomas Edison hay Nikola Tesla nên cho em hỏi nhạy cảm cái: Mạnh vậy có hại IC nguồn không ta? cũng giống ăn đồ bổ thì dễ bị Gout mà chết hoặc hút quá liều thì cũng lăn ra chết ấy mà!?
@Mr_HongHot Laptop còn có cái lên 100w rồi mà. Mình nghĩ chả sao vì về cơ bản công nghệ pin cho đt với lap cũng giống nhau thôi. Chưa kể để đc xuất xưởng bán thương mại thì cũng phải qua khâu kiểm duyệt an toàn nữa cơ mà.
@AZwarrior Em sợ con IC nguồn ý, chứ pin giờ không phải nghĩ rồi. Xài IP sạc nó lâu xíu mà thấy máy bền. Dùng sạc nhanh Huawei theo máy Nexus6P em bị đột tử 2 con từ Nexus đến Pixel rồi bác
@Mr_HongHot Số xui thôi, chứ nếu có vấn đề thì phải là số lượng lớn người bị và đã thành chuyện lớn rồi. Xài sạc nhanh quen rồi về ip sạc 2 tiếng mới đầy pin mình chịu k chờ nổi 😁
sạc nhanh như laptop. mình cũng dùng sạc zin có 5w sạc cho 7 nhỏ bật cđ nguồn điện thấp lên cũng thấy khá nhanh, thích lúc nào là cứ rút ra thôi.
@Thế Ngọc Excellent Pin 7 nhỏ bao nhiêu và khá nhnah của bạn là bao lâu đầy 😁 chưa thử máy khác thì dĩ nhiên phải tạm hài lòng với thứ đang có rồi
@AZwarrior mình k dùng mấy máy chạy android nên sạc nhanh cũng k cần thiết
Bphone sẽ trang bị sạc 1800W các chú hãy đợi anh 😂
A to Z
TÍCH CỰC
5 tháng
Mình thì 5V-2A mất hơn 2 giờ.
rubbysun
ĐẠI BÀNG
5 tháng
cái người dùng quan tâm nhất là thời lượng pin dùng thật lâu, chứ sạc cho nhanh mà dùng nhanh hết pin cũng vậy. sợ nhất là đang sạc pin nó nổ banh chành.
https://zingnews.vn/video-pin-sac-xe-may-dien-phat-no-trong-phong-khach-post1071894.html
@rubbysun Nếu đơn giản chỉ là nhồi nhét thì nó đã ko phải là công nghệ sạc nhanh rồi, toàn là chất xám đó cả, ví dụ như Tàu điện ngầm của Nhật nó chạy hơn 300km/h cơ mà về độ an toàn thì mấy con tàu rùa bò của VN ko có cửa :v và mình cũng chưa thấy con nào vì sạc nhanh quá mà cháy nổ cả, nhưng có 1 hãng sạc chậm rì rì bét quả đất mà vẫn nổ như thường thì nhiều lắm r 😆
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019