Sạc pin tối ưu hoá của iOS

Duy Luân
25/11/2019 15:43Phản hồi: 20

Dạo này thấy thêm cái thông báo như hình, không rõ có từ hồi nào. Cũng không hiểu làm vậy làm chi
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nó học lịch trình rút sạc và phần trăm mình cần. Sau 1 khoảng thời gian nó sẽ tính toán để lấy % tối ưu và thời gian tối ưu mà khi đó mình có rút thì cũng nằm trong khoảng % hiệu năng pin cao và tối ưu pin nhất. Đặt lịch hoàn tất sạc trước 4h tức nó sẽ sạc nhanh đến 80% và sẽ hoàn tất sạc đến 1 ngưỡng % nào đó theo thói quen mà ad thường rút sạc trong khoảng thời gian thường sạc. Nó giống kiểu phục vụ sao sao vừa pin ổn định tương ứng với thời gian thói quen rút sạc vậy. Cân đối 2 cái để sao cho pin đạt tối ưu cả % và thời gian sạc. Mình nghĩ là vậy
Thì thông báo để có gì hôm này nhu cầu 2h sáng sử dụng máy thì biết đường mà tắt đi.
david_jony
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trong phần battery setting có cái này đó bank
Nvc97
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chắc là n biết thói quen rồi nên n báo
Kocoji
TÍCH CỰC
4 năm
Hơi liên quan... không biết do dạo này dậy sớm hay sao, hay từ iOS 13 có thông báo như thế này
bomy
CAO CẤP
4 năm
@NobiNoki Lúc trước là buổi chiều hay có giờ là buổi sang
@NobiNoki ẻm nó quan tâm quá nhểy
@NobiNoki Uả sao mình chưa bao h đc nó hiện cái này nhỉ?
Kocoji
TÍCH CỰC
4 năm
@hieu_map Có vẻ như chỉ hiện trước 7h sáng thì phải... Mình mà dậy muộn cũng không thấy thông báo trên, hoặc do không để ý 😁
Máy của mod hay thế, nó còn báo cho biết. Của nhà em nó chỉ dừng ở 80%, chẳng biết khi nào nó định sạc tiếp.
11 Pro max của mình cũng có thông báo này. =))
draculavu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình hay hẹn giờ dậy lúc 5h15. Nay cứ tới tối tối khoảng 10h hơn là ẻm thông báo, có lịch dậy lúc 5h15. Bật lên là tự hẹn.
HuongNV13
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nó học cái thói quen xài của bác. Ví dụ sáng tầm 7h bác sẽ dậy. Thì nó sẽ sạc tới 80% rồi hạ dòng xuống. Canh sao đúng 7h nó đầy 100 để bớt chai
Hoàng Loe
TÍCH CỰC
4 năm
MÌnh hẹn báo thức 6h thì tầm 4h30 nó báo sẽ sạc đầy trước giờ đó hay sao á
TTris
TÍCH CỰC
4 năm
Ủa sao tôi cũng xài Pro Max VN/A từ ngày 1/11 tới nay , cũng sạc đều 1 khung giờ từ đêm đến sáng 5h AM là rút ra mà sao không có thông báo này vậy mọi người ?
Lâu rồi a ơi. Giống e hôm trước có úp lên nhóm. Do bt sáng dậy ta đâu thấy thông báo đó
Sao máy mình chưa có
@Tuanvu10hp Thì bác cứ bật tính năng đó lên là được rồi, iOS nó sẽ tự quyết định theo thói quen sạc của bác, nên đôi khi cũng không cần quan tâm lắm đâu.
onedler
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cùng thắc mắc vs thớt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019