Sách điện tử mới của Sony, rẻ hơn

niky
1/9/2010 15:52Phản hồi: 20
Sách điện tử mới của Sony, rẻ hơn

Sony vừa chính thức bổ sung vào phân mảng sản phẩm sách điện tử của mình 3 mẫu mới, lần lượt là: PRS-350 Pocket Edition, PRS-650 Touch Edition, và mẫu cao cấp nhất PRS-950 Daily Edition. Nghe qua tên mã thì chúng ta có thể đoán biết ngay rằng, đây là những hệ sản phẩm nâng cấp cho 3 hệ sách điện tử đã được Sony phân phối hồi năm rồi là PRS-300, PRS-600PRS-900.

Thật vậy, cả 3 mẫu sách điện tử mới lần này đều mang màn hình cảm ứng và mang nhiều điểm mới hơn so với 3 mẫu trước đây. Màn hình của cả 3 đều là loại màn hình Pearl e-ink/16 thang độ màu xám, có độ tương phản cao hơn và cho phép phản hồi cảm ứng nhanh hơn. Cả 3 đều sẽ được kèm theo bút stylish để tạo sự tiện lợi hơn cho người dùng khi muốn ghi chú. Ngoài màn hình cảm ứng giống nhau thì cả 3 mẫu đều có cùng dung lượng bộ nhớ trong là 2GB, và cũng cùng sở hữu khe thẻ nhớ hỗ trợ loại thẻ SD lẫn Memory Stick Pro.

Điểm khác biệt duy nhất có thể tìm thấy chính là việc PRS-950 Daily Edition tích hợp cả kết nối Wifi lẫn 3G, trong khi hai mẫu sách mới còn lại đều không tích hợp kết nối không dây nào. Điểm này cũng chính là điểm nâng cấp đáng chú nếu so với phiên bản PRS-900 trước đây (chỉ có kết nối 3G và khóa mạng AT&T tại Hoa Kỳ). Tuy nhiên, Sony chỉ tích hợp một trình duyệt khá đơn giản nên nếu người dùng đọc báo mạng qua Wifi trên PRS-950 Daily Edition sẽ khá hạn chế về các tính năng.

Mẫu sách PRS-350 Pocket Edition, có màn hình 5", nặng 159 grams, mỏng 8.38mm, có hai màu hồng và xám trắng, hiện đã được bán với giá 180 USD (khoảng 3 triệu 600 ngàn). Mẫu sách PRS-650 Touch Edition, có màn hình 6", nặng 224 grams, mỏng 9.65mm, có hai màu là đỏ và đen, cũng đã được bán với giá 230 USD (khoảng 4 triệu 600 ngàn). Riêng mẫu PRS-950 Daily Edition, màn hình kích thước 7", nặng 254 grams, duy nhất 1 màu xám trắng, có giá bán công bố là 300 USD (xấp xỉ 6 triệu) và đến tháng 11 năm nay mới được bán ra.

PRS-350 Pocket Edition

PRS-650 Touch Edition

PRS-950 Daily Edition

Nguồn: CrunchGear

Quảng cáo

20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

spiderman
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao vậy nhỉ ? Đây là câu trả lời của Sony cho Amazon Kindle 3 sao ?
đẹp quá à............................. ^_^
Máy đọc sách của Sony đẹp quá. Mình lười đọc sách quá, có R505 mà chẳng mấy khi đọc.
bác hok đọc cho em mượn đọc đỡ đi,toàn đọc trên con TX không à,mà phải convert qua chuẩn của Palm mới đọc được 😔
R505 là con gì sao em ko thấy nhỉ? :spin:
jeaolous
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không xài bán rẻ cho em đi huynh.:happy:
paper9
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái bộ "The girls..." của Stieg được quảng cáo nhiều quá ta, hết Kindle 3 lại tới Sony trưng lên mặt ebook reader 😕
Nó đây, nhưng thằng trong hình không phải là mình.

trex
TÍCH CỰC
14 năm
chắc chắn ko phải là bác rồi 😆. Nó là P505 chứ
pacman10116
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao sony thích làm sản phẩm màu hồng thế nhỉ? Mình nhìn kinh dị ko chịu đc😕
Đẹp quá, nhưng ko có nhu cầu vì đang sử dụng Kindle 2 rồi, tuy ở VN ko wifi được phải bỏ sách vào đọc nhưng mình vẫn thích Kindle 2
sonyclie
TÍCH CỰC
14 năm
thua xa kindle .hic,ao ước cầm trên tay 1 con
trith
ĐẠI BÀNG
14 năm
Kindle vs sony
vẩn thấy kindle đẹp hơn sony
Dòng Sony Reader mới có các ưu điểm sau:

• Màn hình cảm ứng e-ink Pearl, giống K3 nên độ tương phản, độ nét, độ lật trang ngang ngửa K3. Cái trang này khoe là PRS-350 lật trang nhanh hơn K3. http://www.teleread.com/2010/09/01/teleread-meets-with-sony-in-new-york-to-see-sonys-new-ereaders-impression-sophisticated-refinement/
  • Màn hình touch screen. Đây là đặc điểm nổi bật nhất của Sony Reader. Màn hình dùng công nghệ mới, có độ phản hồi tốt, cảm biến bằng hồng ngoại nên đã loại bỏ được hiện tượng gây chói của PRS 600, giờ đây thì màn hình Sony Reader y chang như K3 về độ tương phản. Kết hợp với touch screen thì cho cảm giác lật trang như thật.
  • Tích hợp 12 từ điển với nhiều ngôn ngữ. Chỉ cần nhấp đúp là tra được từ, khoản này ăn đứt K3.
  • Kiểu dáng nhỏ gọn, nhẹ. Cái này cũng hơn hẳn K3. "The Pocket Edition is 41% lighter than the Kindle and 51% lighter than the Nook"
Lý do không hỗ trợ wifi và 3G (PRS-350 và PRS-650) được giải thích như sau: theo khảo sát thì 78% độc giả muốn xài cảm ứng và 81% thời gian đọc sách là ở nhà. Mỗi lần mua sách thì người ta thường mua hơn 1 cuốn, cho nên họ thích duyệt sách bằng browser của PC hơn là dùng e-reader.

Cuối cùng, cảm nghĩ cá nhân là tại sao Sony lại tích hợp touch screen vào dòng máy thấp như PRS-350 làm chi để cho giá cao quá vậy trời. Mình vẫn khoái một con PRS-350 không cảm ứng giá tầm 160$; để tiền còn lại mua cover nữa. Chơi cái này tốn tiền quá, hu huuu ....
vietchovui
ĐẠI BÀNG
14 năm
Qua tìm hiểu thì các bản nâng cấp này có nhiều tính năng tốt hơn hẵn các bản cũ. Tuy nhiên giá thì không rẻ chút nào. Nếu mua về đến Việt Nam thì còn cao hơn nữa. Chắc cũng phải mất 1 thời gian nữa mình mới có khả năng mua máy mới. Hix
Mình đang dùng cả Sony PRS-600 và cả con Kindle DX, nhưng thấy mấy em này vẫn cứ thấy nôn nao, mong chờ.
Sao số mình hẩm hiu thế ko biết, mới tậu em 600 thì xuất hiện em 650, mới tậu thêm em DX thì xuất hiện em Kindle 3.
spiderman
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn đọc sách nhiều vậy à ? 2 tay 2 cuốn sách đọc 1 lượt. hihi
Kindle DX là niềm mơ ước của mình đấy. Bạn có nhiều hơn ước mơ của nhiều người mà còn "hẩm hiu" gì. 😃. Theo mình thì hình như Kindle DX tuyệt hơn Kindle 3 vì có màn hình lớn. Kindle 3 đâu có hơn Kindle DX ở điểm nào đâu.
vietchovui
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mời các bạn chiêm ngưỡng bộ ảnh chụp các máy PRS mới của Sony. Nếu nhìn qua hình thì thấy rất đẹp, mê! Bên ngoài thì chưa biết thế nào. Kiểu này phải bỏ heo đến cuối năm để có được một em PRS650 hoặc PRS950 mới được.
Đây là các hình dạng thumbnails: sony%20reader%20new%20edition.PNG
Còn đây là link đầy đủ từ engadget: http://www.engadget.com/photos/sony-pocket-touch-and-daily-editions-hands-on/#3315535 (click vào nút > để chiêm ngưỡng trọn bộ gallery)
mình thì vẫn thích Kindle 3 hơn 😁
ôi, ước mơ của mình :redcarded:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019