Safari, App Store xuất hiện trên tường quảng cáo ứng dụng của Samsung?

bk9sw
26/9/2011 6:54Phản hồi: 242
Safari, App Store xuất hiện trên tường quảng cáo ứng dụng của Samsung?

Nếu Samsung muốn theo đuổi kế hoạch kiện cáo Apple như đã công bố thì ngay từ bây giờ, công ty Hàn Quốc nên "tự làm sạch mình" trước. Bởi lẽ, không biết Samsung sẽ giải thích như thế nào khi hình ảnh chụp một cửa hàng mới khai trương tại Centro Sicilia, Ý với bức tường trình bày những ứng dụng của Samsung lại xuất hiện cả ứng dụng của Apple. Trong bức ảnh trên, chúng ta có thể thấy 2 ứng dụng quen thuộc của iOS là trình duyệt Safari và kho ứng dụng App Store. Đặc biệt, App Store lại xuất hiện đến những 3 lần.

Không biết đây là một "tai nạn" hay là sự sao chép "mù quáng" mà Apple đã cáo buộc cho Samsung? Điện thoại Samsung không hỗ trợ ứng dụng của iOS, phải chăng Apple đang "phát hành" một phiên bản Safari và kho ứng dụng App Store dành riêng cho Samsung? Đến thời điểm hiện tại thì Samsung vẫn chưa phản hồi về bức ảnh nhưng có thể nói, trong cuộc chiến sắp tới của Samsung: khó khăn lại chồng chất khó khăn!.

Theo: AllThingsD
242 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Những topic gây tranh cãi k hồi kết!
lowt3ch
TÍCH CỰC
13 năm
Vãi đái với ông Sam!
Tẩy chay những sản phẩm ăn cắp ý tưởng, ăn theo trào lưu.
gmpucca
TÍCH CỰC
13 năm
Lố bịch quá ss ơi,vừa xem tin này trên Genk k còn gì để nói nữa
cái này là cố ý hay vô tình,nếu cố ý là sẽ có thêm vài thứ bất ngờ cho xem
hic pó tay mất.
quocanh58
TÍCH CỰC
13 năm
mình chỉ là chiếc lá, việc của mình là xanh :giggle: những chuyện lớn lao quá bàn k tới tại sao phải bàn
Thích câu của bác naỳ thế. Nhưng chắc là đợt trước mấy bác bán lẻ apple ở đây rồi chuyển sang chỗ khác, anh sam đến lười k dọn mà lắp luôn vào nên thế chăng? Hay là apple và sam chuẩn bị ra iSam....?
ducpham88
TÍCH CỰC
13 năm
Hay đây là 1 trong những đòn bẫy giúp samsung cán mốc 10tr máy ?
Kenny
CAO CẤP
13 năm
k đâu bác, 10tr máy là nhờ 1 đống anh em họ hàng bà con cô dì chú bác của em I9100 đó chứ mình em nó làm gì đc, 10tr máy samsung dòng galaxy model S2 9100 và các biến thể
funbacon
TÍCH CỰC
13 năm
Thằng Designer bị đuổi việc là cái chắc 😔
Mình thấy bạn là thích sản phẩm của SS và HQ mà bạn lại đánh giá thấp khả năng marketing của HQ thì thực sự hơi bất ngờ. Các cty Nhật, Đức, Đài Loan... hay nước Nhật, Đức, Đài Loan... đều quá cùi bắp nếu so với HQ về cái khoản marketing. Và bản thân mình đánh giá Samsung là thương hiệu mạnh nhất ở VN lúc này.
Mỗi SS là chịu khó đầu tư cho marketing, nhưng ở VN chắc chi phí thấp, nên toàn PR theo kiểu nhà quê, ví dụ mình đi xếp hàng mua tab 7 giảm giá, chỉ việc đơn giản là 50 xuất giá thấp nhất, 50 xuất giá thấp nhì, thế thì chỉ cần làm 100 phiếu? Với 2 màu xanh đỏ phát cho đủ 100 người là ok, đằng này lại xếp hàng rồi bảo vệ, pr cãi nhau tùm lum, hi! Đã thế lại còn bắc loa tuyên truyền tùm lum về sp, điếc cả tai, bực mình vào mua đúng giá cho xong, hi! Như thế quá nhà quê còn gì, hi! Sp HQ đang thích LCD và Mobile bác ạ, còn nhiều thứ khác cũng mua tùm lum từ nhiều nước, hi! Mỗi thứ một ít.
funbacon
TÍCH CỰC
13 năm
Hóa ra là tạo scandal ạ 😆
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
nói như đúng rồi,bọn nó đâu có mù mà để mấy cái icon to hơn cả cái galaxy S2 in lên cái gian hàng đó,liệu đây là ẩn ý gì mới chăng?
Ôi, thật là "pó chân" ông ss. vậy mà đòi kiện người ta!.
s.holmes
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko biết SS có ý đồ gì đây :S
vxpdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mem tinhte bắt đầu quăng gạch!
thấy cái j đẹp là gom vào của mình, vãi sam =))
Cái này bình thường thôi, cửa hàng thuê ông nào design nó đưa vào, SS làm cái này làm gì, vấn đề là người ta tìm cách để đưa vào như một tin gây tranh cãi. Nhóm anti SS thì có dịp triển khai mở máy chạy vù vù, người trung tính thì chả quan tâm, còn người bênh SS cũng chả bao giờ lại nghĩ nó có sai sót ngớ ngẩn như vậy, nhưng mà nó đã xảy ra, nhưng có phải sự kiện gì SS tổ chức đâu. Hi!
óc bé suy nghĩ cũng theo nối trẻ con, thế bạn nghĩ của hàng của ss nó như cái cửa hàng be bé như ở chợ cóc hả? ở cty mình thì cũng ko to nhưng trước khi design xong thì rất nhiều người kiểm tra lại và chỉnh sửa rồi mới in hoặc cho khởi công nhé
Chắc là do lỗi thôi. CHứ công khai thế này thì bị thần kinh luôn. Nước sôi lửa bỏng mà còn làm vc này đc sao.
Bây giờ ra Viễn thông A còn có cả băng zôn quảng cáo " bán Iphone 4G trả góp cơ mà"
Mà chả hiểu ai soi mói mấy cái này nữa :|
Toàn sài chiêu hehe
hehe quả này cãi sao đây
tự mình lại làm khó mình
samsung tự tay bóp d** @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119