Sài Gòn chụp hình ở đâu, ăn gì? Mời bạn cùng mình khám phá
Gaohong
1 nămBình luận: 29
Sài Gòn chụp hình ở đâu, ăn gì? Mời bạn cùng mình khám phá
Trong bài này, mình sẽ chia sẻ đến bạn những địa điểm mình hay chụp ảnhSài Gòn và những nơi mình hay đến ăn uống. Bạn có địa điểm hay quán ăn uống nào thú vị thì chia sẻ cùng với mình tại bình luận bên dưới bài nhé!

Ghi chú một chút: Các hình này mình tổng hợp lại từ trước đến nay, nên sẽ có lúc bạn thấy mình tóc dài, lúc lại tóc ngắn. hihi 😁 Tất cả hình ảnh mình đều chụp bằng chiếc iPhone.

Các địa điểm chụp ảnh ở Sài Gòn, mình đã đến check-in

Đường sách
Đường Nguyễn Văn Bình, P. Bến Nghé, Q.1, TP. HCM
Nằm bên hướng Bưu điện thành phố, từ Nhà Thờ Đức Bà bạn nhìn qua là thấy ngay.

Quảng cáo

Phía trước cổng đường sách, sẽ có các kiot nhỏ nhắn như vậy của nhà sách. Trong đây bán đồ lưu niệm ( sổ tay, đồ hít tủ lạnh, túi xách, sách, đồ gốm,...). Mình đã mua 2 quyển sổ tay và xin chụp 1 kiểu ảnh :D

Quyển sổ, bookmark nhỏ xinh này là mua ở đường sách nè!

Tấm này là một lần khác mình đến, đi bộ vào bên trong đường sách và chụp ảnh

Bưu điện thành phố
Số 125 Công Xã Paris, P. Bến Nghé, Q.1, HCM
Đừng trước bưu điện về phía bên trái, mình chụp được góc ảnh này.
Trước khuôn viên của bưu điện có nhiều cây xanh và tòa nhà đối diện cũng rất đẹp

Ủy ban nhân dân thành phố

Quảng cáo

86 Lê Thánh Tôn, P. Bến Nghé, Q.1, TP.HCM

saigon 11.jpg

saigon 12.JPG
Hàng cọ đối diện Ủy ban là chổ chụp ảnh mình thích nhất, mình nghĩ nếu đi loanh hoanh quận 1 thì nhất định bạn nên làm một kiểu ảnh ở đây.

Nhà thờ Đức Bà
Địa chỉ: Số 1 Công xã Paris, P. Bến Nghé, Q.1, TP.HCM

Hiện tại Nhà thờ Đức Bà đang tu sửa nên mình không có chụp nhiều ảnh.

Quảng cáo

Phố đi bộ Nguyễn Huệ
Đường Nguyễn Huệ, P. Bến Nghé, Q.1, HCM
Xem thêm hình ảnh

DẠO PHỐ ĐI BỘ NGUYỄN HUỆ, CHỤP MỘT VÀI TẤM HÌNH | Tinh tế

Dạo phố đi bộ Nguyễn Huệ, chụp một vài tấm hình Sẽ rất tuyệt nếu bạn đến thăm Sài Gòn và ghé phố đi bộ những buổi chiều. Đó là thời điểm nắng nhẹ nhàng vàng hoe phủ khắp nơi…
tinhte.vn

Ở phố đi bộ có các hàng ghế gỗ ngồi nghỉ chân, mình đã ngồi đó và giơ máy lên chụp được kiểu ảnh thấy cả Bitexco.

saigon 2.jpg
Từ phố đi bộ, chụp qua sẽ thấy tòa chung cư cũ này. Trên chung cư này có nhiều quán ăn và quán Cafe được rất nhiều bạn trẻ yêu thích. Một tấm ảnh mình bấm chụp lúc tối
saigon 9.JPG
Mình cũng rất thích đứng chụp hình ở đây như bao bạn gái khác :D Đứng ở phố đi bộ, nhìn qua đường Ngô Đức Kế là có kiểu ảnh này!

Khu phố Nhật tại Sài Gòn
Phần này mình đi ăn ở một quán trong đây, rồi đi bộ vào hẻm. Nằm khoảng khúc 15A, 15B Lê Thánh Tôn gần đường Thái Văn Lung.

Mình không nhớ được chính xác địa chỉ, vì phần vẽ trên tường này nằm trong hẻm mình đi dạo. Bạn cứ đi bộ vào dần theo địa chỉ hẻm mình nói trên rồi thế nào cũng thấy.

Các quán ăn uống mà mình thích tại Sài Gòn

Đi chụp ảnh và đi chơi loanh hoanh một lúc cũng đói và khát. Mình chia sẻ đến bạn các địa điểm mình hay ghé ăn uống tại Sài Gòn nhé.

Mỗi người mỗi sở thích ăn uống khác nhau, những quán này có thể là ngon miệng với mình nhưng có thể sẽ không phù hợp với một số bạn. Vậy nên, các địa điểm mình kể dưới đây các bạn tham khảo, và nhớ là tìm hiểu thêm rồi hẵn đến để đảm bảo trãi nghiệm tốt nhất nhé.

Trà sữa Phúc Long gần Phố đi bộ
Khu phố đi bộ có rất nhiều quán Phúc Long, các bạn có thể chọn quán nào bạn thích.

Đây là hồng trà sữa (milk tea) mình thích nhất và hầu như chỉ gọi món này thôi. Rất ít gọi món khác tại Phúc Long. Uống trà sữa ở đây không quá ngọt hay béo mà mình cảm nhận được vị trà đăng đắng khi uống nên rất thích.

saigon 3.jpg
Một hình ảnh mình chụp tại không gian quán

Koi Thé Cafe - Pasteur Q.1
120 Pasteur, Bến Nghé, Quận 1, Hồ Chí Minh
Mình không thích uống trà sữa có trân châu như Koi, mình đến uống vì ở đây có mô hình ly trà sữa to ơi là to. Mình là kiểu thích check-in nên đã đến đây và có ảnh này :D
Ở quán này, order bằng máy, bạn chạm lên màn hình các tùy chọn cho món nước của mình chứ không phải giao tiếp với nhân viên. Sau đó lấy bill máy đó in ra, đợi món và chọn chỗ ngồi để nhâm nhi. À muốn chụp ảnh với ly trà sữa mô hình này, thì từ máy order bạn đi theo hướng cầu thang lên lầu là thấy.

Cộng Cà Phê
2 Mạc Thị Bưởi, P.Bến Nghé, Q.1
Quán này xinh, chọn ngồi góc view nhìn ra góc đường vào buổi chiều mát rất thích.

saigon 8.jpg
Món mình thích nhất ở đây là sữa chua cafe. Ly nhỏ nên uống 1 ly không đã lắm :D Mỗi lần nhớ Hà Nội hay muốn đi Hà Nội là mình sẽ ra đây uống hihi
Saigon 7.jpg
Lúc này quán đang trang trí hoa ly xinh quá nên mình làm ngay 1 tấm hình

Là Việt Coffee
191 Hai Bà Trưng, P. 6 (Thông Với Hẻm 191/7 Điện Biên Phủ), Q. 3
Quán này thích hợp làm việc, cafe sữa ngon và có bán cafe đóng chai xinh xinh nữa

Cafe Ngắm Hoàng Hôn
Quán này mình có chia sẻ trên Tinhte fact rồi, dẫn lại link nhé

Chia sẻ đến các bạn 1 chiếc quán ngắm hoàng hôn trên sông ở Sài Gòn rất tuyệt mà mình vừa khám phá | Tinh tế

Chia sẻ đến các bạn 1 chiếc quán ngắm hoàng hôn trên sông ở Sài Gòn rất tuyệt mà mình vừa khám phá hôm qua. Chiếc ảnh được chụp từ iPhone XR, chụp chiều hay đêm là best xịn luôn…
tinhte.vn

Rau má Mix
54 Hồ Tùng Mậu, Bến Nghé, Quận 1
Còn nhiều chi nhánh lắm, bạn cứ tìm hiểu đến quán nào gần cho dễ thưởng thức nhé :D
Rau má ở đây đặc biệt là cho bạn mix đậu xanh, mix khoai môn và thêm thạch, trân châu vào trong ly rau má luôn. Mình không thích trân châu và thích, cũng không quen thử vị lạ nên mình uống rau má đậu xanh mix sữa dừa mỗi lần ghé.

Nhưng lưu ý là ở đây không cho bạn dùng wifi và ngồi ngoài lề đường với chiếc ghế nhỏ nhỏ như quán hủ tiếu gõ vậy đó. Ai có dự tính đem máy tính làm việc thì nên tìm quán khác nhen.

Dừa tắc trên đường Pasteur Q.3
Từ 246 - 250 Pasteur mình thấy quán nào uống cũng ổn cả. Giá mình uống gần nhất hồi tháng 12/2020 là 15k-20k/ly tùy món bạn gọi. Giờ quán 250 Pasteur họ có cho đặt trên Nowfood nữa đó :D

View attachment 4912846

Ốc Chị Em 2
Hẻm 75 Hồ Tùng Mậu, P. Bến Nghé, Q.1

Mình thích ăn ở đây vì ra món nhanh, vừa khẩu vị. Hẻm này đối diện Bitexco luôn đó các bạn.

Một điều mình muốn chia sẻ là, thường ăn quán này mình sẽ đặt bàn trên app Now. Vào app Now > vào Booking > Restaurant > chọn quán này và đặt bàn. Khi có mã đặt bàn qua tin nhắn, bạn sẽ được giảm 10% lúc thanh toán chỉ cần đưa tin nhắn ( có thể thay đổi chính sách tùy thời điểm nên bạn lên Now check nhé).

Bánh tráng nướng
Trên lề đường Ngô Đức Kế, đối diện Bitexco không có địa chỉ chính xác.
Mình ăn bánh tráng nướng bán ở đường Ngô Đức Kế, Q.1 theo hướng gần phố đi bộ. Mình ăn thấy ngon miệng nhưng lâu lắm lâu mới ăn một lần vì mình không thuộc người mê ăn bánh tráng nướng.

Miến gà Kỳ Đồng
14/5Bis Kỳ Đồng, Phường 9, Q. 3

Mình ăn ở đây chắc hơn 5 năm rồi đó, thích gọi mì gói ăn chung với nước súp lắm vì thấy ngon miệng vô cùng. Bạn đến thì ăn thử phở, miến hay bún bất kỳ loại nào bạn thích nhé chứ mình không chắc bạn thích ăn mì như mình.
saigon 10.jpg

Hủ Tiếu Nam Vang Thành Đạt
22B Nguyễn Hữu Cầu, P. Tân Định, Q.1
Mình ăn hợp khẩu vị nhất với quán ở Nguyễn Hữu Cầu nên chia sẻ, chứ quán này thì có nhiều chi nhánh lắm
Trong hình là món hủ tiếu mì khô, mà nhiều topping quá không thấy hủ tiếu luôn :D

Quán 48 Bistro
48-50 Lê Thị Riêng, P. Bến Thành, Q.1
Đây là một trong những quán steak mình thích nhất. Đến đây là mình phải ăn steak bò sốt bơ chanh và súp khoai tây.
saigon 3.JPG
Quán Som ตำ Thai trong Takashimaya, L5-18
Saigon Centre Takashimaya, 65 Lê Lợi, P. Bến Nghé, Q.1

saigon 4.JPG
Mình chưa đi Thái bao giờ nên không có nhận xét là có giống hoàn toàn món bên đó không nhưng món ăn ở quán vừa khẩu vị mình nên mình khá thích. Phù hợp để bạn chọn đi ăn sinh nhật, hẹn hò vì không gian quán và món ăn bày trí rất đẹp.

Quán Gánh Ướt 1960
613 Nguyễn Thị Thập, P. Tân Hưng, Quận 7
Còn các chi nhánh khác nữa, bạn tìm nơi nào gần bạn thì đến nếu thích ăn món này nhé.
saigon 6.jpg
Hình này là món Bánh Hỏi Heo Quay Sốt Trứng Muối, mình đến đây thích ăn món này hoặc có hôm thay bánh hỏi thành bánh ướt.

Hi vọng bài chia sẻ của mình sẽ hữu ích cho các bạn đang có ý định du lịch Sài Gòn, hay đang tìm địa điểm chụp ảnh ở Sài Gòn và các quán ăn uống nhé!
Em này ăn hao quá....
Locgk8
TÍCH CỰC
1 năm
Có đc người chụp hình rất có tâm 😁
@Locgk8 thật ra là vào đúng địa điểm, cầm máy lên bấm thôi cũng ra được ảnh hợp lý 😆))
travelus
ĐẠI BÀNG
1 năm
đường sách ở HCM cũng hao hao đường sách ở HN nhỉ
Mình thích HN lắm, ra đc 1 lần năm 2015 lúc đó chưa có phố đi bộ & đường sách HN 😁
Hnao bạn làm vài chiếc ảnh mình xem với nhé
SVTRaptor
ĐẠI BÀNG
1 năm
Nhìn hấp dẫn quá!
@SVTRaptor Có dịp bạn ghé thử nhé 😁
THT89
TÍCH CỰC
2 tháng
1 tâm hồn ăn uống. đã trải nghiệm hết 80% mod xinh thật
Hun cái nè
@THT89 khuyết điểm của ăn uống là bị mập chứ còn lại thích hết ạ 🤣🤣🤣 mình thíc ăn uống lắm
THT89
TÍCH CỰC
2 tháng
@Gaohong ăn uống sạch ,hợp lý là ko bao giờ mập đc. nếu sợ nữa hãy đến với fitness .
Buồn ghê...
Chiều chiều xem ảnh đồ ăn của mod đói quá
@WXYZ Nhất là cái bánh tráng nướng á, mình coi mà còn đói mà 🤣
tấm cuối tóc ngắn mê thật
@SkyShadow131
Cười ra nước mắt
Tuy còn thiếu nhiều điểm ăn uống nữa nhưng vote cho em gái tính thần ăn giống anh 😆😆😆😆
@NghiepTranVINA Dạ đợi a food tester làm 1 bài cho thêm phong phú ạ kkk 😁
@Gaohong Cố gắng mỗi ngày 1 món em hỉ 😁😁😁
Cười vô mặt
HTC206
TÍCH CỰC
2 tháng
Xinh ghê chời @Gaohong
Hun cái nè
@HTC206 Ghê thiệt ấy chứ
Cười ra nước mắt
HTC206
TÍCH CỰC
2 tháng
@Gaohong Tấm nào cũng cười 😁
Dễ thương quá xá, không thể chịu nổi, phải một lúc lâu sau mới chịu nổi
@sấm102 này viết cả năm rùi ạ, update thêm phần đồ ăn thì hôm nay hihi
@Gaohong Q dễ thương
@Gaohong Q dễ thương
Yêu quá
zombie01
TÍCH CỰC
2 tháng
Bài hay. Mẫu cười xinh quá
@Gaohong em được ngta khen là mẫu luôn roài, sắp tới tha hồ chạy show nha
@zombie01 😆 lần đầu viết lộn xộn lắm, hnai mình mới chỉnh lại tí chia 2 phần cho dễ tham khảo đó ạ
ddamme
TÍCH CỰC
1 tháng
Mod tốn cả 20 bộ đồ đây, Mod nhìn cưng quá!
Mod bjk nhiều quán ngon quá nhĩ

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019