[SÀI GÒN]-Hình ảnh chuyến Offline Camera Tinh tế (23/2/2014) - "♫Dầu Tiếng ơi ta yêu người mãi mãi♫"

tamiflu100mg
23/2/2014 17:11Phản hồi: 78
[SÀI GÒN]-Hình ảnh chuyến Offline Camera Tinh tế (23/2/2014) - "♫Dầu Tiếng ơi ta yêu người mãi mãi♫"

Đã lâu lắm rồi, Camera Tinh tế tại Sài Gòn mới có dịp hội tụ cùng nhau, có lẽ phần nào do các "trùm cuối" của Camera Tinh tế phải dàn trải ở rất nhiều mặt trận nên các bạn thành viên của Camera Tinh tế ít được gặp nhau hơn. Nhân chuyến đi Offline ngày 23/2/2014, các thành viên lại háo hức lên đường mặc dù lịch di chuyển đã gây khá nhiều khó khăn nhưng tất cả đều rất hăng hái và đầy cố gắng.

Chuyến đi Offline này đặc biệt có được sự hỗ trợ của thành viên Quốc Duy, một thành viên rất nhiệt tình và đã góp phần không nhỏ trong sự thành công của chuyến đi này. Trước đó, mình từng nghĩ "Nếu xuất phát khoảng 5-7h sáng thì có lẽ con số đăng ký không dừng lại ở hàng 2 con số", tuy nhiên do đặc thù của chuyến đi nên thời gian xuất phát khá là ... tối và điều đó đã chứng tỏ mọi chuyện đều có thể trở nên tốt đẹp nếu chúng ta nhiệt tình. Với mình, đây có lẽ là một trong những chuyến đi mang lại nhiều cảm xúc nhất và chắc chắn nó sẽ còn đọng mãi trong ký ức của mỗi chúng ta...

Hình ảnh trong chuyến đi này được mình mô tả gần nhất dưới cái nhìn của mình, các bạn thành viên khác xin hãy cùng nhau chia sẻ thêm hình ảnh mà mình đã chụp để mọi người có thể xem và hình dung cũng như chúng ta cùng ôn lại những khoảnh khắc của chuyến đi này nhé, và mình rất cám ơn mọi người vì điều đó!

Theo như lộ trình đã đưa ra từ ban đầu, đoàn tập trung tại công viên Lê Văn Tám và xuất phát lúc 3h30 (thực tế có trễ hơn 1 chút nhưng đều nằm trong giới hạn "an toàn" cho cả đoàn), và nơi đến đầu tiên là hồ Cần Nôm ...

Tập trung chuẩn bị khởi hành lúc 3g45 sáng tại công viên Lê Văn Tám

Đoàn đến hồ Cần Nôm khoảng hơn 5h sáng, lúc này trời khá sáng nhưng do chân trời có nhiều mây nên mặt trời chưa ló dạng.

bDSC00682.jpg "... Chưa đi chưa biết Cần Nôm
Đi rồi mới biết Cần Nôm cũng gần ..."
Mặc dù xe xuất phát vào thời điểm rất sớm của ngày mới nhưng dường như ai cũng chuẩn bị sẵn cho mình mọi thứ cần thiết để đón bình minh tại đây và điều đó được chứng minh bằng cách sau khi lên xe, mọi người đều nói "Chúc ngủ ngon!" (vì muốn dành sức cho hồ Cần Nôm đó mà)

Cũng không hẳn ai cũng ... Cần Nôm đâu nha

Mỏi chân ...

À, không phải ... Chúng ta nên có những tấm hình lưu niệm như thế này vì nó là phần không thể thiếu của những chuyến đi

Quảng cáo

Xong, giờ chỉ chờ "hắn" ló lên là quất ngay và luôn

Một trong những "trùm cuối" của camera Tinh tế (các bạn nhớ nhé, anh ấy đeo 2 túi và 1 chân, thế mà lúc về chỉ còn 2 túi thôi, hic hic ...)

"Đợi chờ là hạnh phúc!"

Dàn "súng ống" kéo dài trên con đường này khoảng 800m

"♪ ♫ ♩ ♬ Đầu súng trăng treo ...♪ ♫ ♩ ♬"

Súng to súng nhỏ

Quảng cáo

Súng cao súng thấp

Súng ngắn súng dài ...

"Tay súng không đầu"

Thiệt là thiệt thòi cho mấy bạn nữ quá ... một khi các anh đã thích mặt trời thì... hic hic ...

Lúc này mặt trời bắt đầu ló dạng

Và "hắn" đã xuất hiện, nhưng cuộc vui này nó cũng giống như lúc chúng ta chờ ngày 30 tết vậy và khi nó đến thì chúng ta sẽ có ngày mồng 1 thú vị hơn rất nhiều, lần này cũng thế ...

"Bố cục đa lớp" (Xin mượn lời của anh Thanh để minh họa với hàm ý vui vẻ)

Thêm 1 "trùm cuối" của camera Tinh tế

Cười lên nào ...

Và họ đây

Ai đây????

Sau khi có những giây phút vui vẻ ở hồ Cần Nôm, đoàn tiếp tục di chuyển ra xe để vào thị trấn ăn sáng và uống cafe, theo chương trình thì sau khi ăn sáng, "các thí sinh sẽ chọn 1 trong 2 đề", đó là chụp sinh hoạt chợ phiên (1 tuần/lần) hoặc sinh hoạt tự do

Các thành viên trong đoàn bắt đầu di chuyển ra xe

Nào, chúng ta cùng lên xe ...bus

Tạm biệt Cần Nôm, lúc này chúng ta hoàn toàn có thể nói "Camare Tinh tế đã từng ghé qua nơi đây!"

Đoàn xe đưa các thành viên đến nhà Văn hóa TDTT thị trấn Dầu Tiếng để ăn sáng, tại đây mọi người được phục vụ rất chu đáo và nhiệt tình của các đầu bếp, thực sự thì mình gọi món "Bò bít tất" nhưng sau đó lại được ăn "Hủ tiếu sườn" và phát hiện ra là hủ tiếu sườn rất ngon, mình tin là mọi người cũng sẽ thấy như thế và nếu lạc quan hơn chúng ta hoàn toàn có thể tuyên bố "Hủ tiếu Dầu Tiếng ngon chả kém hủ tiếu Ông Cả cần ở Sài Gòn"

Đoàn đang chuẩn bị ăn sáng

Sau khi ăn sáng xong (xin lỗi lúc này mình kg chụp hình vì ... quên), một số thành viên bắt đầu đi khai thác mảng đời thường, riêng mình thì mới có AS và chưa có UCF nên phải tìm chỗ để UCF đã

Sướng .... (nhưng hại thân lắm đấy)

Lại bố cục đa lớp theo chiều cao nữa

Cái "sướng" của họ cũng chả khác gì với mình cả

Trong chợ, nhớ gửi xe nhé

Khỏe, khỏi rao nên phải chống cằm vậy!

Lựa đồ (chợ phiên nên chả có sạp, cứ bày thẳng ra đất rồi bán thôi!)

Nựng

"Ferrari California"

He he he, sau khi chụp ở chợ xong cả đoàn sẽ di chuyển ra khu vực "rừng cao su lá rụng", đây là tiết mục rất thú vị vì đã được thành viên Quang Duy hỗ trợ một đoàn mẫu nữa sinh áo dài tại địa phương, mình chả biết nói sao, chỉ biết tặc lưỡi mà nhủ thầm "Các cô gái thật đẹp quá đi mất!"

Để mình giới thiệu luôn tên nha, mắc công các bạn lát lại hỏi, từ trái qua "Mai, Lan, Cúc, Trúc, Đào, Hồng, Mận, Cam"

Mình nói thật nhé, từ nhỏ đến giờ mình chưa thấy ở đâu có rừng cao su đẹp như thế này và đây là lần đầu tiên mình đi đến rừng cao su!

Chờ mấy anh "trùm cuối" chia đội hình

Mấy cô gái nữ sinh cấp 3 mà nhìn trẻ trung thơ ngây như mới học ... lớp 11 vậy đó!

Rất hồn nhiên và thật xinh đẹp!

Mình nghe nói là 2 cô này có "bồ" rồi nha mấy bạn!

Và bạn này mừng quá khi nghe đến điều đó vì bạn ấy đi với bạn gái của mình thì phải

Tiếc là dù có vui cách mấy nhưng đến giờ thì cũng phải về, mà đặc biệt đó là ... giờ ăn nữa cho nên mọi người phải tiếc nuối rời khỏi cánh rừng Cao su lá rụng rất đẹp để đi ăn. Bữa trưa trong chuyến đi này có thể nói là rất thú vị khi đoàn được thưởng thức món đặc sản "Ớt hiểm tiềm gà" của Dầu Tiếng, hic hic ... cay dã man con ngan luôn

Lẩu Gà tiềm ớt hiểm rất ngon, đặc biệt là khi bạn được thưởng thức ở Dầu Tiếng. Kinh nghiệm cho thấy nếu có thể ghé đây ăn thì các bạn nên chắc chắn là mình có thể ăn cay được và nên đi ít nhất 2 người.

Sau khi ăn xong, mọi người có khoảng 90 phút để nghỉ ngơi, gần chỗ ăn trưa có quán cafe nên mình tranh thủ ghé đó làm một giấc ... mini. Phải công nhận chuyến đi này vui thật nhưng nó "nuốt" năng lượng kinh khủng nhất là khi bạn bị cuốn theo niềm vui cùng mọi người.

Địa điểm cuối cùng trong chuyến đi này là ghé hồ Dầu Tiếng nơi mọi người được tự do khám phá và chụp ảnh hoàng hôn (xin lưu ý là khu vực đập tràn không cho chụp hình, các bạn có đi lên đây chú ý nhé), và một lần nữa đoàn lại được tiếp đón hết sức nhiệt tình bằng các cô gái áo dài ở địa phương, tiếc là ... sức mình nó cũng có hạn nên cũng cho loanh quanh gần gần chỗ để xe nên không có được nhiều hình ...

Đây là con đường từ trong hồ Dầu Tiếng đi ... ra, cách đó khoảng 300m có một ngôi nhà bỏ hoang, hic hic ... mình rất sợ đi một mình khi đến đó, may là có rất nhiều bạn ... nữ đi theo nên mình yên tâm rồi

Phía dưới hồ có vài người câu cá, mình phải công nhận họ thật giỏi khi đứng dưới cái nắng này (mình đứng khoảng 5 phút và xác nhận rằng tốt nhất nên đi lên thôi)

Khi lên được phía trên thì mọi thứ có vẻ dễ chịu hơn

Mọi người vẫn rất "hăng say" trong khu vực này

Quá thoải mái, đi chơi mà đc vậy thì tuyệt vời!

Cái gì ồn ào thế nhỉ? Hóa ra mọi người đang chụp hình phía dưới

Mình cũng chen vào làm lấy 1 tấm

Không may vừa ra thì bị "chú bộ đội" này phát hiện, cuối cùng chỉ bị "nhắc nhở" thôi nên chơi tiếp

Cất vó

Thợ câu

Hoàng hôn

Chụp xong tấm này thì máy em báo hết pin, thật sự mà nói nếu còn pin thì mình sẽ làm thêm 1 loạt nữa vì ở đây buổi chiều quá đẹp. Sau khi chụp hoàng hôn xong, mọi người thu xếp để lên xe trở về thành phố, chuyến đi kết thúc tốt đẹp sau khi đoàn ghé lại nơi xuất phát lúc 8h30 tối, kết thúc 1 chuyến hành trình "Rong chơi cùng mặt trời ở Dầu Tiếng".

Trong chuyến đi này, mình xin phép được thay mặt các thành viên tham gia đặc biệt cám ơn Camera Tinh tế, bạn Nguyễn Quốc Duy và bạn Nguyễn Ngọc Uyên Vy đã nhiệt tình hỗ trợ cả đoàn trong suốt chuyến đi vừa qua. Ngoài ra không thể không nhắc đến các bạn nữ sinh trung học trong trang phục áo dài, đó là một phần rất đẹp của chuyến đi mà mình tin rằng mọi người sẽ mãi nhớ về nó!

Cuối cùng, xin chúc mọi người một tuần làm việc thật vui vẻ nhé!

P/S:
- Lời tựa đề do mình đặt có sử dụng lời (sửa lại 1 chút) trong bài hát "Tình đất đỏ miền Đông" của nhạc sỹ Trần Long Ẩn.
- Do mình bật tính năng sunset trên máy mà quên tắt nên có vài tấm bị ám màu đỏ.
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá đã, đặt gạch để kiếm hình up cái đã 😃
Sê ri hình hoành tráng+đẹp
24giờ thú vị ,xách balo lên lúc 10g và về củng 10g hôm sau , zui , sứơng , mệt ,đói , no ...... Có hết 😃

Đèn trời
soi bóng
tỏa sáng
_DSC0237.jpg mùa thu còn lại
_DSC0296.jpg đại diện 😃
một mình giữa .... rừng cây
núp .... 😃
lặng .....
che nắng
em bé Dầu Tiếng 😃
_DSC0415.jpg một góc trời
dáng đứng .... bên hồ
hình bóng
và cuối cùng , ta phải về thôi ......hẹn gặp lại 😃

Lên là lên thôi 😃
TMH_4211.JPG TMH_4233.JPG TMH_4267.JPG
TMH_4298.JPG TMH_4362.JPG
Lúc này là lúc nhóm vè khi đã chụp xong bình minh ở hồ Cần Nôm, trên đường đi thấy đại mình quất luôn

Dòng chảy khá xiết nhẹ khi chụp ở góc độ này ở phía đập của Hồ Dầu Tiếng

Còn tấm này là em đang giúp cô mẫu trên con đập nhỏ nước sâu và nguy hiểm, được chụp bởi anh Vo Phat

Hoàng hôn trên hồ Dầu Tiếng
Bonus hình tự sướng 😃
xin góp vui 1 tấm chụp từ mùa xuân năm ngoái, bằng P&S Canon ^^!

Lên liên tục, đã quá!!
xTruongcrx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Gop vai tam, Hinh nhieu qua, dang duyet up tu tu _MG_1019_.jpg _MG_1105.jpg _MG_1172.jpg _MG_1383.jpg _MG_1533.jpg _MG_1550.jpg _MG_1566.jpg _MG_1580.jpg _MG_1588.jpg
Mình cũng tham gia post ảnh:
a/ Bình minh ở hồ Cần Nôm:
1.
[​IMG]DSC_8245 của thanhminh8666vn, trên Flickr
2.
[​IMG]DSC_8261 của thanhminh8666vn, trên Flickr
b/ Dạo chơi rừng cao su Dầu tiếng:
3.Tập kết
[​IMG]DSC_8309 của thanhminh8666vn, trên Flickr
4. Retouch
[​IMG]DSC_8317 của thanhminh8666vn, trên Flickr
5. Chụp mẫu là các em hs:
[​IMG]DSC_8440 của thanhminh8666vn, trên Flickr

[​IMG]DSC_8438 của thanhminh8666vn, trên Flickr

[​IMG]DSC_8388 của thanhminh8666vn, trên Flickr

[​IMG]DSC_8349 của thanhminh8666vn, trên Flickr

[​IMG]DSC_8375 của thanhminh8666vn, trên Flickr

[​IMG]DSC_8439 của thanhminh8666vn, trên Flickr

C/ Chiều trên hồ Dầu Tiếng:
DSC_8515
của thanhminh8666vn, trên Flickr

DSC_8597

DSC_8585

DSC_8491

DSC_8552

DSC_8511

DSC_8497

DSC_8566

Và...hoàng hôn ta về!

DSC_8610
Thank all!
Xin post thêm ít ảnh vừa chọn:
DSC_8594

DSC_8578

DSC_8546

DSC_8306

DSC_8459

DSC_8364

DSC_8433

Thank all!
đã quá đi. cảnh đẹp 😃
đẹp quá, mấy bác ơi 😃
trungqt1b
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thiếu nữ đi học...
...Em đi ngang qua rừng cao su...
...rồi em đi lạc vào rừng...
...và em tìm được dòng suối...
...mát quá mấy anh ơi...!!!
nghiatx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Góp vui vài tấm.

1DSCF0349 (Copy).jpg
1S0630644 (Copy).jpg

1S0460577 (Copy).jpg

1DSCF0752 (Copy).jpg

1DSCF0757 (Copy).jpg

1DSCF0814 (Copy).jpg

1DSCF0740 (Copy).jpg

1S0590624 (Copy).jpg

1DSCF0754 (Copy).jpg

1DSCF0296 (Copy).jpg

DSCF0266 (Copy).JPG

1S0730709 (Copy).jpg
Mình rất thích tấm này, tác giả là ai vậy? cho mình xin nhe! Cám ơn! 😃 2397765_bDSC00755.jpg
Em xin góp vui vài hình 😁
Khoảng hơn 5h đoàn đến tới hồ Cần Nôm do đoàn đến sớm nên có thời gian để chuẩn bị mọi thứ để đón mặt trời lên ^^, lúc này trời khá tối
by hưngdương, on Flickr
Tự sướng với thiết bị trong lúc chờ đợi :D
by hưngdương, on Flickr
Nhứng tia nắng đầu tiên trong ngày đã bắt đầu xuất hiện
by hưngdương, on Flickr
Phong cảnh that nên thơ và hữu tình
by hưngdương, on Flickr
Mặt trời bé con đã thúc dậy
by hưngdương, on Flickr
Mặt trời đã dần lên soi bóng mặt hồ, báo hiệu cho một ngày tác nghiệp thật vui vẻ của ae camera tinhte.vn
by hưngdương, on Flickr
Những bông cỏ lau cũng tranh thủ đón nhưng tia nắng đầu tiên trong ngày
by hưngdương, on Flickr
Dr.Thanh đang tìm những góc chụp đẹp để có thể có được những tấm hình để đời :D
by hưngdương, on Flickr
Sau khi chụp ở hồ Cần Nôm xong mọi người lên xe đi ăn sang, ăn sang xong thì bắt đầu đi sang tác ảnh đời thường ở một khu chợ gần đó hoặc có thể đi as&ucf :D
Em thì không bắt được khoảnh khắc đời thường nào nhưng mà chỉ chụp được ảnh hậu kỳ của 1 cặp đôi chụp ảnh cưới trong đoàn của chúng ta :D
by hưngdương, on Flickr
Bên cạnh đó còn có những khoảnh khắc trao đổi và hướng dẫn về nhiếp ảnh, mà người hướng dân không ai khác chính là Dr. Thanh 😃
by hưngdương, on Flickr
Anh Thanh lúc nào cũng nhiệt tình :D
by hưngdương, on Flickr
Nhưng đôi lúc cũng trầm ngâm suy nghĩ
by hưngdương, on Flickr
Em cũng tranh thủ làm một tấm về hoa ven đường
by hưngdương, on Flickr
Sau khi chụp ở chợ và UCF xong cả đoàn di chuyển ra khu vực rừng cao su, đây là tiết mục được cả đoàn rất mong chờ vì qua lời giới thiệu của a tuanlionsg là: mọi người sẽ có được những tấm hình chân dung rất đẹp tại đây :D, cảm ơn a Quốc Duy và đoàn mẫu nữ sinh áo dài tại địa phương đã nhiệt tình hỗ trợ a e Camera tinhte.vn :D
by hưngdương, on Flickr
Hậu kỳ của những bức ảnh đẹp, ai cũng tranh thủ chụp :D
by hưngdương, on Flickr
Cô thôn nữ trong rừng
by hưngdương, on Flickr
by hưngdương, on Flickr
by hưngdương, on Flickr
by hưngdương, on Flickr
Tất cả cầm máy lên chụp thôi, mẫu đợi a e ta chụp kìa:D
by hưngdương, on Flickr
Chú thấy a chụp mấy e nữ xinh có đẹp không nè :D
by hưngdương, on Flickr
Người lun trợ giúp a e lun có những tấm hình đẹp nhất 😃
by hưngdương, on Flickr
Bên cạnh mẫu là những em nữ sinh thì cũng có mẫu nam nữa
by hưngdương, on Flickr
Tiếp tục chương trình cả đoàn đi ăn trưa với món Gà tiềm ớt hiểm và nghỉ trưa, sau đó di chuyển lên hồ Dầu Tiếng
Vài người dân đang câu cá tại hồ, phải nói là hồ Dầu Tiếng thật là rộng lớn
by hưngdương, on Flickr
Chụp hồ xong giờ tiếp tục chụp mẫu :D
Áo dài tung bay trong gió
by hưngdương, on Flickr
Dáng đứng trên hồ
by hưngdương, on Flickr
Em xinh tang cặp đôi này một tấm hình 😃
by hưngdương, on Flickr
Đằng sau những tấm ảnh đẹp của a tuanlionsg, một trong những đầu tàu của Camera tinhte.vn bên cạnh a Dr.Thanh :D
by hưngdương, on Flickr
Mặt trời dần xuông núi báo hiệu là chuyến đi sắp phải kết thúc 😔
by hưngdương, on Flickr
by hưngdương, on Flickr
Cảm ơn Camera tinhte.vn đã tổ chức một chuyến đi thật là vui vẻ và thú vị để em có được những tấm hình này :D
dtt907
TÍCH CỰC
10 năm
Các bác chụp đẹp quá... Em cũng góp vui ^^!
Trước tiên Tặng Bác chủ topic
DSC04310 copy.jpg
Sau đó là vài tấm:
DSC04400 copy.jpg DSC04631 copy.jpg
@dtt907 Cám ơn bạn nhé, hình chụp ác chiến thật! "Súng gánh luôn mặt trời", quá tuyệt vời luôn! 😁
zanyminh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em đặt hàng chỗ này nha !
Tối nay hi vọng ra hình kịp
--------------
Góp trước vài tấm của bạn "Vu Thuy Lien" do mấy bữa nay bận quá hông ra hình kịp :
Ngại ngùng khi vừa bị anh Thanh "dẫn dụ" ra chụp ^_^

Học cách cầm máy và chụp (nhưng xui xẻo thay cái máy đầu tiên của bạn ấy lại là... Pentax chứ chẳng chơi )

Đã xinh thì cầm cái gì cũng xinh !

Giữa rừng hoang, nhà hoang... cùng người... hoang 😃

Mặt ngầu !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019