Tinhte App

Tinhte App
Saigon thay kiếng iPhone4 mặt trước ở đâu?
iFoneOnFire
9 năm trướcBình luận: 36Lượt xem: 8.040
Hôm qua bị rớt từ túi quần xuống đất thế mà bể nát kiếng trước, tuy mặt mũi tan nát nhưng vẫn nghe gọi bình thường, cảm ứng vẫn còn nhậy.
Con iPhone4 này là chiến sĩ dũng cảm từng chiến đấu suốt các mặt trận iOS4 đến iOS5 nay đành nhập viện phẫu thuật mặt mới.
Bác nào biết tiệm uy tín chỉ dùm mình với để em nó tiếp tục sự nghiệp, thanks.
Bác ghé Gia Kiên ở đg 3/2 xem sao, tốt nhất yêu cầu thay trước mặt cho em nó còn nguyên...bộ đồ lòng để bác còn vọc tiếp giúp ae, ke ke.....
Ý ẹ lúc đấy đang xỉn hả Bác!sao lại để xảy ra sự cố như thế chứ...ôi chia buồn mất hết zin...!
AE trong 4R ai là chủ tiệm uy tín cmt hay giới thiệu đi...
Mọi ngày mặc quần jean đâu sao, tại hôm qua bày đặt mặc quần tây cho loạch sự mới có chiện!
Thế mà tưởng Bác mặc quần short nên mới bị rớt chứ :p ai dè quần tây mà cũng bị rớt thì potay.Kiểu này chắc chỉ cời cái quần tây ra nó mới rớt nè 😁
Ah mà Bác post topic không đúng chỗ rồi đó chắc MOD cũng sẽ dòm ngó thôi 😃
Nội quy đã biết mà vi phạm cũng hơi nguy đấy!Ở trang này ít các Bác làm cửa hàng lắm qua bên trang khác thì quá trời đó...!

Hy vọng Bác sớm khắc phục cho em nó toàn vẹn...!
Cái IP 4 ko có thay mặt kiếng đc đâu. Mặt kiếng với cảm ứng dính chung với nhau ko có tháo ra đc nên phải thay 1 bộ. Mình mới thay 2 cái ip 4 ở bác nampc trên tinhte nè với giá là 1t4 1 bộ. Thay trước mặt mình luôn nên ko lo về tình trạng luộc đồ. 😁
Ano
ĐẠI BÀNG
8 năm trước
@thientam255 ai nói bác thế,em thay mặt kính có 700k,làm gì có chuyện dính liền vs cảm ứng
@Ano ip4 mặt kính liền cảm ứng đúng quá rồi còn gì bác, tuy nhiên vẫn có thể tách đc nhưng rất mất công và tỉ lệ tách hỏng khá cao(trừ một vài bác thương gia làm số lượng lớn và tách tự động bằng máy), tuy nhiên nếu thay kính bằng cách đó thì khả năng cao bị ảnh hưởng tới thẩm mỹ do lúc dán vào ko chuẩn,mà với 700 khuyên các bác đi thay màn linh kiện loại lô cho nhanh, chất lượng còn ngon hơn cái loại làm thủ công nhiều
Em quen xông pha mặt trận bên này rồi, mong MOD thông cảm...
Cũng vote 1 vé chỗ giakien này. Bác ghé thử coi sao. Đúng là kiếm 1 tiệm sửa ip đàng hoàng khó thật đấy mặc dù tiệm ip đầy đường.

Chúc bác mau sửa được em nó nhé.
Bạn qua số 54 Nguyễn Phúc Nguyên nha , tiệm này sửa iPhone uy tín trên 5giay , mình hay lấy hàng bên này . Giá thì 1,4 triệu , thay màu trắng luôn cho oách 😁
Mình muốn mầu đen zin theo máy, có rẻ hơn không?
Mình nghe đâu chỗ IPHONE VN cũng ok, mà giá thì ko ok....

- Chia buồn cho cảm tử quân của bác ^~^
Hôm bữa mình cũng bị rớt từ túi quần xuống mà k sao (cũng may nhờ cái case nhựa).
Đồ IP cái j cũng đắt thế, 1m4 cơ à.
Chia buồn cùng bác chủ thớt nha.
Bác iFoneOnFire cho em hỏi ké xíu....bác nào bít chổ sửa loa trong IP4 hông 😔...hỏi lòng vòng thì báo giá 800k :(
Chổ nào uy tín chút....sưa lấy liền càng tốt...để máy lại em sợ :(
Không nhớ rõ địa chỉ.
bác ra Lê Hồng Phong và Hùng Vương có tiệm bán linh kiện Minh Hải nói chung là đủ loại bác hỏi mua cái màn hình liền cảm ứng ip4, bác muốn thay luôn tại đó thì có thể tính thêm 50 đến 100k. Không thì mang về nhà vào ifixit.com xem hướng dẫn mỡ ip4 rồi thay màn hình luôn cho pro 😃 không khó đâu. có gì PM mình chỉ cho
Chắc phải làm theo bác để chụp hình bệnh nhân trên giường phẫu thuật tại gia để chắt mót kinh nghiệm... Thanks a lot.
Trước đây chỉ mới mở lưng để tháo socket pin sửa lỗi 1611, giờ sẽ tháo mặt để sửa lỗi... 1 triệu mấy 11 đồng!

---------- Post added at 03:25 PM ---------- Previous post was at 03:17 PM ----------

Vừa phone cho tiệm Minh Hải, 366 Lê Hồng Phong Q10 (góc Hùng Vương) giá màn hình cảm ứng 1 bộ 900.000đ (trắng và đen bằng giá), công lắp ráp 200.000đ. Thanks to Hoang_Quick.
Về tự làm luôn đi bạn . Công 2 xị mà làm có 10' , mình nói thật đó , mở cái iPhone 4 chưa tới 10' . Bữa mình làm rồi !
Để dành 2xị a e đi off vui hơn hehe
Cách đây 2 hôm mình cũng làm rớt ip4 của mình. Chiều cao cũng từ khoảng túi quần xuống đất. Nhưng rất may là máy hoàn toàn k sao hết

Còn lúc trước đag làm việc thì chứng kiến cô bé kia làm rớt ip4 từ trên tai (đag nghe đt) xuống đất. Cái ip chạm đất kêu rất to và rõ. Mình đinh ninh phải vỡ mặt kiếng rồi nhưng cai ip4 hoàn toàn vô hại, cảm ứng, nge gọi bt như chưa có gì xảy ra
zin hay lô chỉ có lái buon thầy thợ mới bít...........
up hộ bác 1 phát.mong ip của bác mau lành nhé:p
a ơi cho e hỏi ip 4 a thay mặt kiếng chưa ip e cũng bị nứt 1 vết mún thay mà sợ thay mk linh kiện,a thay ở đâu giá nhiu vậy a
Xịn (bóc máy, cũ một tý): 1,8 tr
Linh kiện: 1,4tr
TUy nhiên hai cái này same same nhau nha, thợ nhìn thì biết, khách nhìn khó biết. Thế nên thay cái loại 1,4tr là được rồi, toàn dân dùng thế mà (rất nhiều người làm vỡ kính iphone)
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 146VIPhemilo
9.096 bài đăng
0 bài đăng
QuyetND_Jr+ 65ĐẠI BÀNGQuyetND_Jr
677 bài đăng
hoangsytai+ 64CAO CẤPhoangsytai
3.166 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156