Sammobile: Người dùng Hàn Quốc báo cáo vấn đề về camera của Galaxy Note 20 Ultra
ndminhduc
9 thángBình luận: 259
Sammobile: Người dùng Hàn Quốc báo cáo vấn đề về camera của Galaxy Note 20 Ultra
Thông tin từ Sammobile nói rằng có hàng trăm người mua Galaxy Note 20 Ultra đã lên diễn đàn của Samsung và phản ánh một số vấn đề về máy của họ. Nhiều trường hợp cho biết họ thấy có khe hở giữa mô đun camera và mặt lưng của chiếc Galaxy Note 20 Ultra. Một số người mua đầu tiên thậm chí còn cho biết nhìn thấy cả những hạt bụi lẫn hơi nước tụ ở mặt trong của lớp kính bảo vệ cụm camera sau.

Có ý kiến cho rằng đây có thể là do có vấn đề trong khâu lắp ráp thiết bị và Samsung hiện vẫn chưa có phản hồi chính thức nào về vân đề này. Tuy nhiên, một người phát ngôn của Samsung tại Hàn Quốc, đã trả lời media địa phương rằng hiện tượng một ít hơi nước ngưng tụ là tự có và không có bằng chứng do lỗi sản xuất và cũng không ảnh hưởng tới chức năng. Điều này cho thấy Samsung vẫn đang tiếp tục xem xét vấn đề và đợi câu trả lời chính thức từ hãng. Cho tới hiện tại, nếu có bất cứ vấn đề gì liên quan tới máy thì biện pháp tốt nhất vẫn là tìm tới đơn vị bảo hành để được hỗ trợ.

Sammobile nói thêm rằng không có thiết bị nào sản xuất trên quy mô lớn mà không có những vấn đề cụ thể và hiện tại tất cả những báo cáo trên đều từ người dùng tại Hàn Quốc. Cho anh em nào lỡ quên, Galaxy Note 20 Ultra tại Hàn là phiên bản chạy Snapdragon 865+ tương tự như bản Mỹ thay vì chạy Exynos 990 như bản quốc tế.

Nguồn Sammobile
Ko có phốt thì sao gọi là Samsung
@tranbinh198074 Tốt nhất là không nên mua máy trong đợt đầu mở bán, nhiều lỗi nhỏ sẽ được khắc phục ở những lần sản xuất sau.
@nguoidinhan Đây không phải là lỗi, đây là 1 tính năng bộ lọc sương mù retro
westwest
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@nguoidinhan sản xuất tại VN, đừng chê kiểu vậy mà phải biết khắc phục sai lầm, hãi vảm
@nguoidinhan ha ha . bác làm em cứ vui vui
Này hả 😁
@quangthegtvtk49 Công nghệ tự nhiên đó nhe, khỏi cần máy tạo sương :D
@denmilu theo như mấy bác bảo đó là công nghệ giả lập Sapa :D
@mrsugarvn tự nhiên bị, chứ ai biết gì đâu 😆))
@quangthegtvtk49 Hơn cả 1 công nghệ, đó là công nghệ "tự nhiên" của anh SS
căng rùi Ss ơi
@hoctrodatquang Tặng ốp bảo vệ có vẻ hợp lý 😁
@iCừu 01 Ốp thì vẫn chừa cái camera chứ có che đi đc đâu
@lekhanhtrung123 Gọi là có hành động gì đó 😁 mặc dù ko giải quyết đc vấn đề :D
Made in Viết Lam à ?
@Wheelsman Dân khựa nó chỉ mua hàng của nước nó là heo quay với apple, còn samsung rất ít chứ ko phải ko dám mua. Ko biết mà nói xàm.
Wheelsman
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@bupbechanh Tui đâu có nói. Tui chỉ trích lời từ báo thôi .ngay cả diễn dàn tinh tế cũng có 1 bài nói về chủ đề dân TQ e ngại vấn đề này . Còn bạn có thể đưa ra thông kê cái rất ít của bạn nói là bao nhiêu không ? Hay bạn là dân khựa
@Wheelsman Người ta cũng là con người .Có người thích có người chê .Cũng đâu có khác mình thầy đồ Made in china đâu !.Nhưng bảo họ e ngại hết thì là sai lầm .Nếu thế thì Sam đã không làm tại Vn rồi .
Wheelsman
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@thuyhu1996_1996 Tui nói trích lời 1số thành phần dân khựa thôi .còn mình nếu có đk thì sẽ mua ủng hộ Sam .it chi người dân lao động có thêm việc tù Sam .còn hiện tại thì mua cái đt dưới 5tr .xài 3 năm vẩn nghe gọi .lên tinh tế được .kkk
Mr_Shock
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Dùng Samsung, nhưng mà nhìn mãi vẫn thấy cục cam thật tởm lợm.
toni vo
TÍCH CỰC
9 tháng
@Mr_Shock Nhìn đi nhìn lại iphone 11 vẫn có gì đó tinhte hơn
@Next Channel Pro, pro max ra Sam fan chê ỏng chê eo cam, đến lúc làm cái cam nhìn thảm họa, tởm lợm hơn thì lại khen lấy khen để cơ mà 😁
@Mr_Shock Phải vào like bác. Chả hiểu thằng thiết kế thẩm mỹ có vấn đền, chơi cục cam màu đen vào đúng là quá tỡm, lại còn thô thô chứ.
@Mr_Shock mới nhìn chưa quen thôi bác. dùng 1 thời gian là quen ngay. giống như IP 11 mới ra ai cũng chê như chó =))
Nói cho công bằng thì iPhone đập hộp ra cũng đầy con bụi cam. SS thấy lạ chứ ng dùng iPhone ko lạ vấn đề này. Có cái là ko ảnh hưởng tới chất lượng ảnh nên cho qua thôi.
@kokuchi Bạn nói lăng nhăng cái gì đấy? Tôi ko dùng Samsung. Tôi dùng iPhone và tôi đang nói đến vấn đề bụi cam và chỉ vấn đề bụi cam. Tự nhiên ng ta nói iPhone cũng có bụi vào nhưng do ko ảnh hưởng ảnh nên ko vấn đề gì tự nhiên kêu bênh SS? Điện thoại nó chỉ là đồ vật vô tri sao phải bênh? Nghĩ ai cũng thờ điện thoại như bạn à? iPad Pro 11 cũng bị cong vèo lưng mà Apple cũng trả lời là do gia công làm nguội kim loại đó, cũng là từ Mỹ kêu đấy thôi.

Bạn nói "Ko biết iPhone bị bụi ntn" thì bạn tranh luận vấn đề iPhone cam có bụi làm gì khi bạn "ko biết"? Tự nhiên lôi mấy vấn đề ko liên quan đến gì người khác đang nói sau đó lại bảo bênh?! Wtf 😃
@chau minh huynh Mình đạp hộp hơn 10 con iphone gồm 6s plus, 7 plus, xr, 11, xs max đều có bụi camera nhất là ở camera sau. Samsung thực tế rất ít bị bụi cam, có bị cũng đổi được chứ không như apple quy lỗi thẩm mỹ không đổi. 1 sản phẩm 300k bụi vào bình thường, nhưng cả ngàn usd với ip68 mà bụi vào rất khó chịu.
i2Bi
CAO CẤP
9 tháng
Đừng ai lôi Apple vào đây nha =))))
@NTN.PF Ko lôi sao có tấu hề để gây hài hả bạn?
@NTN.PF Lôi mấy cái điểm chết với bụi cam vào để cho mấy cái nick clone bợ Apple cắn hả bác 😆
kokuchi
TÍCH CỰC
9 tháng
@Quân Mã Lo seed đi :-“ các con giời
@kokuchi Thôi bác lo seed Apple của bác đi 😆 lên mà rep cmt của bác airwalker kìa. Là ng dùng p tỉnh táo lên, cái gì ngon cái gì dở thì p thừa nhận hơi đâu đi thần tượng 1 cái hãng.
Xin thưa đây xài 4 đời iPhone rồi, mới có xài Sam Note10+ năm ngoái à, sáng nay mới sắm ultra 5G. Đã k có tiền k có xài thì bớt mà phán. Dạo các cmt thì sặc mùi.
Screenshot_20200821-231256_Samsung Internet.jpg
Mình đã đặt niềm tin vào SS nhưng kết quả mang lại quá đắng nên đã cạch từ đó tới giờ. Nhìn quả cam mình ko thể ưng đc
@Nguyễn Đăng Trung Hiếu Bạn thấy tôi lôi hãng nào ra so sánh à, bạn chỉ ra tôi viết hãng nào ko ? Hay là cứ nói tới cái j đó là được quy ra là đang nói tới hãng A hãng B nào đó. Thế tôi nói như nào mà bạn hỏi "bạn dùng cái gì của SS mà 10 năm rồi vẫn tốt vậy" bạn hỏi thế là ý như nào ? Tôi nói là tôi dùng điện thoại, tivi của SS 10 năm nay rồi chưa bị hỏng cái nào đấy. Bạn muốn gì? Ngu quá chưa hiểu thì lấy que mà chọc lỗ tai ra rồi hỏi tiếp. Cứ chụp đẹp đi rồi sẽ ko bị chê, lồi mà chụp như c, phần cứng cũng như c thì đáng bị chửi thôi. Giống như cái loại bạn ngu mà im mồm thì ko ai nói gì, ngu mà thích gào mồm lên thì ăn sit
@samsunggalaxy Nói nhanh cho vuông: 10 năm qua dùng những gì mà bảo SS tốt, kể ra xem có trùng ko? Ý vậy đấy.chứ ko phải nói m dùng cái gì 10 năm ko hư. Còn m nói ai ngu? Dẫn chứng ra bài báo nào nói điện thoại IP chụp xấu hộ Cái đi nào? So sánh với dòng cao cấp nhất ấy. Chẳng có cái Ip nào lọt vào danh sách chụp hình xấu cả. Ok? Rõ vấn đề chưa, hay mấy loại ngu cứ lòng vòng so đo câu chữ
@t2d6485 Lạy thánh, ý tôi là trong vòng 10 năm đó cái ông đấy dùng những gì mà khen là dòng ngon. Tôi là tôi ko thấy đc 1 cái gì luôn ấy, từ điện thoại đến tivi nhà tôi rồi.
@Nguyễn Đăng Trung Hiếu B7000, JU7500, H6500 ( cả 3 con hiện tại vẫn đang chạy ở nhà, B7000 dùng 10 năm đợi nó hỏng để thay cái mới mà nó ko hỏng)
S1,S2,S3,N3, N4,N5,N7Fe,S7E,S8E, N8,N9,N10+,N20U điện thoại chỉ có 2 lần ra BH, 1 lần đem N7 nổ đi thay pin, 1 lần đem máy ra thu hồi.
Đủ nhiều để đánh giá nó tốt.
Awakagar
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Ss mình chỉ an tâm chơi hàng chính hãng vn. Cho chắc ăn
@Awakagar Vâng anh, em thì mua suất đối tác mới nhận máy sáng nay. Ngon vl 😆 tuy có hơi nóng lúc đầu do sync dữ liệu cũ, cài app này nọ nhưng em có thiện cảm rất tốt với dòng Note và Samsung VN. Xài iPhone 4 5 đời r chán quá.
kokuchi
TÍCH CỰC
9 tháng
@Quân Mã Nghe có mùi bợ đỡ SS nhỉ
@kokuchi Bợ đỡ gì ? Chợ Lạc xoong em có đăng bán con Pro Max kìa, còn Note20 Ultra 5G mới nhận sáng nay.
@kokuchi À thì ra là nợ đít Apple, đọc vài cái cmt mới phát hiện 😆
Cần dẫn hình chụp xài r bán XsM luôn k bro
Screenshot_20200821-231256_Samsung Internet.jpg
Minhvu7911
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Anh sam lô đầu lúc nào kg dính phốt.cũng như mình đã từng nghe câu “kg dính phốt kg phải là a Sam”
Bibusama
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Minhvu7911 nghe ở tinhte phỏng?
@Minhvu7911 Bạn không thấy lạ khi mod có đầy máy sao ko kêu mà lấy thông tin từ tận đâu ấy
Minhvu7911
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Bibusama Chắc tại nghe hoài nên kg nhớ chính xác bạn ơi
Minhvu7911
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@hupximup Cái đó bạn phải hỏi mod xem sao,chứ mỗi năm sam ra hàng là lại có phốt cho ae bàn luận nv.hoặc cũng có thể anh Sam muốn như thế để pro miễn phí kg chừng kkk
@Minhvu7911 Máy Việt Nam họ bán chính hãng chưa thấy có ai kêu lỗi này. Chắc ông nào cho vào thùng nước đá thôi
zombie01
TÍCH CỰC
9 tháng
Tính năng chụp phông xóa teen chăng?
thanhkiem
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Hết bị phốt chip giờ đến cam
Ai thông não hộ tại sao bản nội địa với bản mỹ Dùng SD865+ mà bản quốc tế hay đơn cử là bản vn chúng ta lại dùng exynos ??
weixiao
TÍCH CỰC
9 tháng
@nguyenmanh287 con tốt thí để SS nó sơ cua thôi 😁
@mrquannguyen bản quốc tế với bản khóa mạng ấy mà bác. vậy phân biệt cho dễ =)))
@Quân Mã Nhà mạng quần què gì. Giá bản HK cũng chip sd865 tương đương việt nam thôi. Bản mĩ hay hàn cũng vậy. Nó chênh lệch cùng lắm chỉ 100$ do phí dịch vụ ở các nước khác nhau. Nước nó thu nhập đầu người cao nên các chi phí dịch vụ và bán hàng cũng cao, dẫn đến giá bán có sự chênh lệch nhỏ. Chứ giá gốc nhập khẩu vào nhà phân phối là như nhau. SS đơn giản là cố tiêu thụ con ếch xi nốt vào các thị trường dễ tính để duy trì phát triển mảng chip tránh phụ thuộc hoàn toàn vào qualcom thôi
@Tèo Teo Tóp Em k b giá cụ thể ra sao nhưng có báo viết giá 27 28tr kèm theo cáo voucher mua watch giảm 3tr, còn bên Mỹ thì tặng 100USD vào store mua game thì p, store gì ấy. Có cơ số thương gia nhập về máy Hàn bán 24-26tr thì giá nhập còn rẻ hơn nữa. Còn vụ chip thì tùy thị trường, vấn đề này b lâu r.
Có bản note nocam k nhỉ?chụp choẹt đã có máy ảnh,muốn cái đt mịn màng trước sau.
@hemilo bớt cam đi thì giá rẻ đi nửa chớ !!!
@quangthegtvtk49 Cái này bác sai rồi, bớt cam thì phải thay đổi lại thiết kế, rồi làm riêng 1 cái nữa thì giá thành đương nhiên phải cao hơn thôi!!!
@hemilo phiên bản giới hạn , kiểu như Bphone mạ vàng bán ở dubai ấy à bác ?
@quangthegtvtk49 Đúng rồi, kiểu zậy đó!!!!
catbui01
TÍCH CỰC
9 tháng
Dòng Note 20 năm nay lắm phốt thật nhỉ.
23.9tr mà ko có nổi 5G.
@cosmos47 35t còn đéo có 5g thì 24t ko có quá bt
@nguyenmanh287 OP8P 5G chánh hãng 24tr
kokuchi
TÍCH CỰC
9 tháng
@nguyenmanh287 SS nó cho VN xài con ghẻ lở Ê xịt nốt méo có 5G mà cũng ráng bợ đỡ thì công nhận nó cho ăn c” cũng thấy thơm nữa
@cosmos47 hơn 35tr mà ko có nổi 5G
Lý do mình không dùng note 5 năm trước vẫn còn nguyên 😔
Tuy không hãng nào là hoàn hảo nhưng hoàn thiện của Sam thật sự làm mình thất vọng.
@summon_rain Note 4 Note 5 S6 S6Edge..đặc sản đây 😁
NUCErr
TÍCH CỰC
9 tháng
@huu thuan Công nhận lỗi này quá phổ biến. Mình thấy nhiều nhưng k rõ máy zin hay máy like new.
Mấy con đt cỏ dùng còn chẳng bị như này nữa.
@TraiKimThanh Máy zin, ai làm nghề ép kính đều biết, thậm chí máy đang không bị nhưng nếu phải tháo ra sửa đều phải nhận khách kĩ càng nếu lỡ bị thì khách phải chịu, nó thiết kế như cc, miếng kính trong dán cái màu vàng bóng bóng đó lên lâu ngày nó khô keo tự tróc ra
Cũng thường thôi, có cái dùng bản snap ở Hàn thì chẳng muốn nói tới. Thà không bán thì thôi chứ bán thì phải tôn trọng người mua là người nuôi mình chứ.
Có vẻ dòng note năm nay ko chỉnh chu nhỉ
@cunamdethuong năm nay đấy tiến độ hơi nhanh. chờ năm sau bác nhé.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019