Samsung Bada chính thức có mặt tại Việt Nam
niky
10 nămBình luận: 62
cdmababy
TÍCH CỰC
10 năm
màn hình Samsung đẹp thì khỏi nói rồi, mình dùng samsung V500 .v.v. màn hình đẹp

máy bác ifan cứ thấy điện thoại khác là chê thôi, yêu ghét theo cảm tính, không phân tích logic đều có kết cục không hay ho gì cả
louis213
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình sẽ chỉ chọn IOS, Android và tiếp đến là MeeGo. Không hứng thú vs cái Bada này lắm.
jing
CAO CẤP
10 năm
samsung bada la opensouce ? co' cha'c ko vay ?
Bada là Open Source.

@1 số bạn: hãy để thời gian trả lời tất cả, không nên đánh giá vội vàng những cái mà thậm chí còn chưa đc chạm vào nữa 😃
trinhtunglc
ĐẠI BÀNG
10 năm
màn hình super amoled, chip 1GHz, wifi n, bluetooth 3.0, camera 5.0 quay video 720p 30fps, cảm ứng nhạy chả thua máy nào trên thị trường, chả hiểu mấy đồng chí kia chê chỗ nào :| hay là có ác cảm với samsung :-/ riêng với mình thì từ trước đến giờ dùng qua 2 cái samsung thì cảm giác đều là hài lòng, xứng với tiền mình bỏ ra, chả có gì đáng để phàn nàn. Còn giá của wave thì phải nói là quá rẻ so với những gì nó có, Bada os mới nên chắc chắn được quan tâm hỗ trợ rất nhiều. Nói chung là mấy hôm nữa sẽ ra FPT mua trả góp con này không phải nghĩ ^^!
ghone1990
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em thấy Bác là bác nói chí phải đấy.Chị gái e cứ đòi mua IP, mà e khuyên nên mua con samsung wave này.Vừa rẻ lại đẹp, công nghệ lại "tinh tướng" nữa chứ:p.Đâu như IP bỏ ra mấy chục triệu để rồi không thực hiện nổi(ah quên thực hiện không nổi mới đúng) 1 chức năng cơ bản của 1 chiếc điện thoại là nghe gọi.Thật lãng phí đồng tiền đem cho người gặp khó khăn còn hơn.
Video đầu tiên không có tiếng
umumti
CAO CẤP
10 năm
Mỗi hệ điều hành có ưu và nhược riêng, có dùng qua hết tất cả cũng chưa dám khẳng định HĐH nào hơn, nhưng Bada ra đời thì người dùng lại có thêm sự lựa chọn mới.
hamvui55
ĐẠI BÀNG
10 năm
đề nghị admin ban nick những nickname thiếu văn hoá để diễn đàn sạch sẽ hơn
Bản thân mình ko thích hàng samsung nên cho dù HDH của nó có tuyệt vời tới đâu cũng ko thích hi hi .
linuxe8
TÍCH CỰC
10 năm
Khoa trương quá, Bada mứoi ra lò thôi mà. Mình vẫn kết Android hơn ;)
Samsung á
nhìn cái bề ngoài đã chán rồi 😁
mình đang dùng wave, trước có dùng iphone 2g gần 2 năm, cũng đã dùng qua G1, droid (vì mình làm trong cty mobile) nhận xét cá nhân là rất hài lòng về wave, nếu ai có ý định mua iphone 3gs thì có thể suy nghĩ về wave. cá nhân mình thích iphone, nhưng thực lòng iphone 4 màn hình ko thể đẹp = wave. Hy vọng chợ ứng dụng của samsung sẽ có nhiều ứng dụng, để người dùng có thể mua đc đt xịn giá vừa mà khải nghiệm ko thua gì iphone (có khi hơn ấy chứ). Thiết kế của wave là khá, nên ra nhiều mẩu nam tính hơn, tinh tế hơn nửa (màn hình rộng hơn 😃 ). Còn nếu ai bảo giống hàng THAH gì ấy thì mình nghĩ hàng THAH giờ cũng tốt lắm rồi, mấy con nhái Nokia E71 72 của Hồng không đẹp phải biết.

Trước mình cũng có ác cảm về đt ss (mà thật ra thì mấy con đt ss trước touch, sensors rất tệ) , nhưng wave thì tuyệt.

Về game, chơi game asphalt 5 trên wave cực mượt, đẹp. Chụp hình đẹp. Nếu màn hình lớn hơn thì sẽ tuyệt (mình thích 4 inches) 😃.

@Comment bác chủ thớt: thấy mấy anh ở hội nghị nói Bada là nền tảng, ko phải hệ điều hành 😃.
Tớ nghĩ trong trường hợp này dùng nền tảng hay hệ điều hành đều được.
À, dùng nền tảng thôi bạn, dùng hệ điều hành là không chính xác vì bản thân Bada chạy trên nền Linux, bên trong nó đã chứa hệ điều hành rồi, nên gọi là nền tảng.
Cũng như Android, đó là nền tảng, ko gọi là hệ điều hành.
Dính tới Linux thì người ta thường gọi là một bản phân phối (distribution) nhiều hơn. Nhưng việc nói Ubuntu là một hệ điều hành cũng chẳng có gì sai vì Linux chỉ là cái nhân là bộ não của toàn bộ hệ điều hành mà thôi.
Vì vậy theo mình nghĩ thì nên gọi là
Wave là một điện thoại có nền tảng (phát triển) ứng dụng Bada với hệ điều hành dựa trên nhân Linux.
Dài và rắc rối quá nên ai gọi sao cũng được 😁.
HDH này sẽ phát triển nhanh chóng và mạnh mẽ nhờ chính sách khuyến khích sáng tạo phần mềm của SS. Chỉ ko ưa lắm kiểu thiết kế chung chung của SS.
9 người mười ý. không thể áp đặt ý kiến của mình cho người khác được. với mình điện thoại dùng hệ điều hành gì cũng được, miễn là đáp ứng các yêu cầu phổ thông của một cái điện thoại( call + sms) ( cái này nói thêm vì nhìn thía em ip04 có vẻ hơi phập phùng về khoản này ;)) ) và phải có một kho ứng dụng khổng lồ và đa dạng để vọc, thế là đủ 😁.
Mình thấy em Wave này giá thành hợp lý đó chứ.về kiểu dáng và chức năng đều ok.game và app tuy ít nhưng cũng đủ dùng so với hiện tại.sao thấy nhiều người ác cảm với SS vậy nhỉ? mình thấy các hãng điện thoại ở VN Samsung là hãng có nhân viên phục vụ chu đáo và tốt nhất đấy.mua Wave đc 1 ngày đã có nhân viên bên SS gọi điện hỏi ý kiến về sản phẩm mới rồi, còn hướng dẫn cụ thể nữa.hiện tại chỉ thấy em nó quá ít chọn lựa về màu sắc thôi có mỗi màu Xám và màu Đen.
datneuro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không thích bằng blackberry
Có thêm màu trắng sữa nữa thì thu hút phái nữ hơn
trunkz
TÍCH CỰC
10 năm
Màn hình chừng 3"7 thì mình sẽ tương tư em nó.
xtmg1
CAO CẤP
10 năm
nhỏ em mình đang xài em này ,cũng có mượn vọc thử
về cấu hình phần cứng thì k còn gì để bàn ,quá tuyệt
nhưng mình thấy giao diện hđh bada sao giống symbian quá
MCX
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có người nói giống hđh của iPhone, nay bác lại nói giống Symbian, Còn em thì thấy tất cả nó cứ na ná nhau. Em kết con này ở cái màn hình (phê ^^, đẹp ngoài sức tưởng tượng). Màn hình hơi bé nhưng phân giải tốt, Nếu ai hay phải làm việc, không có nhiều thời gian vọc thì mua là hợp lý (Gọn nhẹ, mạnh mẽ và màn hình rất rất đẹp). Còn nếu hay vọc thì cần chờ thêm thời gian nữa. Bada không thể bị bỏ rơi đâu, vì đó là đứa con ruột của của 1 ông lớn mà (Như Limo thì hơi buồn)
trunkz
TÍCH CỰC
10 năm
Bạn ấy còn viết 1 bài hùng hồn khẳng định là sự thật về bada chỉ là symbian xào nấu lại nữa đấy bác chứ có nói suông đâu.
Đẹp đấy chứ!Sao vẫn nhiều người chê vạy nhỉ?
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019