Samsung bán ra 20 triệu smartphone Galaxy S 4 trong 68 ngày

Didu
3/7/2013 12:22Phản hồi: 520
Samsung bán ra 20 triệu smartphone Galaxy S 4 trong 68 ngày
Galaxy S4-2.jpg

Nhiều tờ báo lớn của Hàn Quốc mới đây đồng loạt đăng tải thông tin cho rằng Samsung đã bán ra tổng cộng 20 triệu smartphone Galaxy S4 kể từ khi giới thiệu. Mặc dù giám đốc mảng di động của hãng là JK Shin chưa bình luận về những bài viết này nhưng ông được cho đã xác nhận con số nói trên. Samsung bắt đầu bán ra rộng rãi Galaxy S4 từ ngày 26 tháng 4 và tới bây giờ, sau 68 ngày họ tiêu thụ được 20 triệu smartphone này, biến nó trở thành thiết bị Android có tốc độ bán ra nhanh nhất tính tới thời điểm hiện tại.

So với hai đời Galaxy S trước đây thì rõ ràng Galaxy S4 có tốc độ bán ra nhanh hơn nhiều (cùng cột mốc 68 ngày). Trước đó một tháng rưỡi, Samsung cho biết họ bán ra 10 triệu chiếc Galaxy S4. Không chỉ là smartphone Android có tốc độ bán ra nhanh nhất mà S4 còn giúp Samsung giữ nhịp trong cuộc đua doanh số với Apple. Dựa trên số liệu từ các nhà phân tích và từ chính Apple, chúng ta có thể biết được rằng iPhone 4S mất 79 ngày để vượt ngưỡng 32 triệu máy bán ra trong khi với iPhone 5 là 34 triệu máy sau 100 ngày. Hãy cùng chờ thời điểm Samsung công bố chiếc S4 thứ 30 triệu bán ra thị trường.

Cập nhật: Con số 20 triệu máy bên trên chưa rõ là riêng model Galaxy S4 hay tất cả các phiên bản khác của dòng máy này. S4 không đơn thuần là một model mà nó được coi là một dòng sản phẩm với các biến thể như mini, Active, Zoom hay mới đây là S4 LTE-A.

Nguồn: The Verge
520 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mong chờ sẽ được s4 😃
ndacthien
TÍCH CỰC
11 năm
@lzzz_adnguyen_zzzl Đã cầm qua và dùng lướt qua, rất đáng để mong chờ!
Thế nào cũng có 1 loạt auto : máy xuất xưởng chứ có phải tới tay người dùng đâu 😁
p/s : vãi gạch đá, làm ơn đọc và hiểu kỹ trc khi gạch =.=!
@chicoptm Như là thím đang gato
nvdcs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boybl1990 mình là mính rất đéo thích những thằng tỏ ra bố đời như bạn 😆
@nvdcs mình cũng chẳng để ý tới những thằng như bạn 😃
@boybl1990 Thế chả nhẽ mấy hãng khác không tính như vậy

๑۩۞۩๑[♥๑۩۞۩๑ (¯`•♥jungsang♥•´¯) ๑۩۞۩๑[♥๑۩۞۩๑
Được bắn từ súng Barrett M99 Gold phiên bản 3.2.4 do VTC phát hành qua 2 năm sử dụng
superspam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chúc mừng SamSung 😃 , mấy hãng khác coi đấy làm gương
1 mình chống mafia. Mình dùng HTC 😃
SAMSUNG rất giỏi trong việc quãng ba hình ảnh. Khâm phục
@trongthuan0311 Không những giỏi về quảng bá mà còn về sáng kiến và kỹ thuật... Nói về chỉ quảng bá hình ảnh mà chiến thắng là không đúng, ở những nước tiên tiến có rất nhiều hảng có máy móc kiểm chứng Test các dòng điện thoại... Ở châu âu đa số họ thích S4 hơn Iphone5 thông minh hơn không đáng là bao nhưng có lẻ kích cở và giá cả đã chiến thắng. One thì không có gì để quãng bá cả bởi phải có gì đó hơn người khác chỉ hơn mổi âm thanh và Xperia Z thì chỉ hơn cái xuống nước.
Di động ngâm xuống nước được Samsung chuẩn bị bán ra thị trường, mình nghĩ sau này bằng nhôm hoặc âm thanh nghe hay thì quá đơn giản.
nhiều bác chê samsung vỏ nhựa hay chạy lag này nọ thế mà nó vẫn bán chạy còn hơn cả IP 5 nữa kìa
@TonyVy ít ra bạn còn nói vậy , còn mấy fan cuồng thì nó tỏ ra thần thánh quá
@tinpoo bạn mới mơ đó , sắp vượt mặt tới nơi rùi ở đó mà nổ cái mồm 😁
athur
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuminhquan301 Yêu cầu tìm hiểu kỹ trứơc kho phát ngôn .
Chúc mừng SamSung với chức năng quảng cáo quá đỉnh...
Bán được của Sung thì phải xem lại, bán được tới tay người dùng cuối hay là bán tới nhà phân phối....!?😃
@bomduc caí gì? Phát biểu cái gì vây?
Chả trách mà giờ tôi có cầm ip xài cũng thấy ngượng. Tôi xin khẳng định là chả trách các fan hãng khác nói hoài cũng vậy đối với các cuồng ip rẻ trong này. Thua. Tôi xin thua bạn và Caác bạn trong nhóm icuong. Thiên hạ đồn không sai. Nhờ hình avata các bạn để mà tôi biết mặt.mai này có vào nhà hàng tôi.tôi cung không dám tiếp không daám nhận làm luôn. Thật Kinh khủng.

Bạn và các bạn trong nhóm đúng là niềm tự hào của nhau. Niềm vui của nhau khi vào xem cùng chê bai mọi hãng khác. Nhưng là nỗi tủi hổ của những ai biết dùng điện thoại di động đó. Tôi nói thật.
Kinh khủng.
@manhhiephp
@wildwildwind hơ tôi chỉ nói dân Việt mình rất am hiểu điện thoại, chớ đâu có động 1 từ nào tới apple hay samsung đâu ???
@quangtoan8910 đó đó chính là nhận thức cơ bản về thế giới xung quanh mình, mặc dù 1 mẫu nhỏ không đánh giá được khách quan nhưng không như những con vẹt chỉ biết đọc hiểu
Vãi, càng xấu càng bị ae tinh tế ném đá thì càng bán chạy, hàng triệu người dùng chắc không ai cũng ngu 😆))), cũng như ip5 ra mắt tinh tê ném gạch, apple bán vẫn cứ bansam,apple bán vẫn cứ bán. hehehe
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
s4 xấu mà nhiều bác phấn đấu mua nhỉ 😃
@dinhhocph S4 mà xấu thì coi lại cặp mắt kính bác đang đeo đi. tốt nhất là làm cái mới. cầm S4 thì khỏi phải nói
@nhox123ngox đẹp.... ???...mỗi người có1 cách nhìn...s4 đẹp kiểu sến sến...bựa
@dinhhocph Muốn đẹp thì chọn HTC One hoặc Xperia Z thôi bác 😃)
S4 thiết kế bo tròn góc hơi nữ tính, vỏ nhựa nhìn ko sang nhg ko có nghĩa là nó xấu :v
Quan trọng là tính năng của nó hay 😁
@dinhhocph xấu mà gấu nhìu người mê
đẹp mà lép xép thua cả xấu thì thế nào =))
k4ng
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tung hoả mù. Không đưa ra số liệu đến tay người dùng là bao nhiêu, thì ai mà tin.
@Tình như chocopie Cười vỡ bụng với mấy thằng này
Ngày xưa HTC quietly brilliant, ngày nay SAMSUNG Noisily brilliant
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
lúc ra bị chê lên xuống mà máy bán vẫn chạy,samsung bá đạo thật @@
Là 1 người yêu công nghệ đúng nghĩa, nếu chọn điện thoại, tôi chọn android, và là của samsung........
tôi ko phủ nhận iphone nhưng thực ra nó ko đáng vs số tiền mình bỏ ra
-tôi có thể kể hàng loạt nhưg tính năng mà s4 có mà ip5 ko thể làm
- vs apple, thực sự tôi chỉ thích ipad, đơn giản vì tôi ko cuồng......
@chicoptm vì đơn giản nó mang tính giải trí thực sự vs kho ứng dụng, còn phone là cho công việc nhanh nhẹ, nhiều chức năng

Công việc nặng mình dùng lap
pelele
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manhhiephp Cầm riêng 1 con android thì đúng là ko thấy nó lag là đúng rồi. có thể đối với cậu thì thế là quá mượt và ổn định rồi
@Dương Hồng Phong Tôi thích android để root và đam mê sony

Gửi từ Xperia Neo của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
canhnv3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá ngon cho đội uống bia lon 😁
Đa số nằm ở nhà phân phối. Ai đã từng làm ăn với Samsung thì biết chuyện họ khoán doanh số cho nhà phân phối như thế nào rồi. Nhất là ở những mặt hàng đang cần cạnh tranh doanh số với Apple.
Ai ném xin nhận !
@Ngoc Dao Thì hãng nào nó cũng bắt kèm thôi bạn :D Thông thường là lấy hàng bán chạy nó bắt kèm khoảng 5-10% hàng bán ế, dù cho có là đại lý lớn cũng thế, nhưng đại lý lớn thì nó có tiếng nói hơn tí thôi :D
@AudioSlave2020 spam nhãm sai nội quy + mất lịch sự thì ban là chuẩn tiểu nhân cmg đây ha ha thấy tội mà thôi kệ :p 😁 ( cười ha hả... )
Ngoc Dao
ĐẠI BÀNG
11 năm
@AudioSlave2020
1. Về One thì bạn Google One build quality hay build issue là có 1 loạt kết quả mà. Mà mình nói ví dụ vậy cũng ko phải là chê One, ý mình chỉ là SS build ko tệ.

2. S2 build thua IP 4, cái này mình chẳng có gì để cãi. Nhưng ọp ẹp thì mình phản đối vì ọp ẹp với mình nghĩa là máy bóp vào phải kêu, mặt nhựa ấn tay vào phải lõm xuống, cầm lên cầm xuống thấy nó thiếu chắc chắn thì nó mới là ọp ẹp, còn lại là dìm hàng chứ ko phải chê đúng.

3. Về màn hình thì như mình đã comment, màn amoled mới là màn cho màu chính xác hơn LCD, tuy nhiên từ trước đến giờ chúng ta toàn dùng LCD nên lại đánh giá màn SS là sai màu, thêm 1 cái nữa là người dùng SS hay để chế độ màu rực, nhiều người ko thích cũng đúng. Bản thân mình cũng toàn chỉnh về Movie hay Nature Mode cho nó dịu lại. Màn Amoled của SS cái dở nhất của nó là độ sáng, ra ngoài nắng gắt dùng khó chịu lắm.

4. Chụp hình thì tuỳ mắt thôi. Với mình thì ảnh chụp từ điện thoại chỉ để lưu khoảnh khắc, còn muốn đẹp mình vẫn phải dùng máy ảnh. Còn bạn ko thích camera của SS thì ok, chả sao cả.
@Phuoc Nga 008 ý kiến cá nhân-theo mình 80% những người mua đồ Samsung là biết thong tin sản phẩm qua quảng cáo và mình cũng trong 80% đó-bạn biết ss quảng cáo thì như thế nào rồi nhé...
abc3012
ĐẠI BÀNG
11 năm
Từng dùng qua HTC One, X Z, sờ qua con S 4 thì mình thấy về trải nghiệm: S4> One > X Z. Độ đẹp X Z > One > S4. Dùng đến giá tiền như vậy nên mình quan trọng nhất là vẻ đẹp, thế nên đã đổi ngang ip 5 lấy X Z 😃
@abc3012 Minh o Malaysia , minh cung da dung tat ca cac may tren nhu bac , hien tai la HTC ONE . Ben nay X Z mat gia lam . X Z minh them tien lay S4 , S4 minh doi ngang Ip5 , Ip5 them tien lay One . HTC ONE = gia Ip5 32gb.
abc3012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@galaxy i9003
Việt Nam cũng vậy bạn à 😃 chỉ có là giá mua mới khác nhau chứ đổi máy thì tương tự Malay bên bạn
@abc3012 Quá phê cho đội đam mê....

Gửi từ Xperia Neo của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Gu thẩm mỹ của mình sao lại khác với đa số mọi người thế nhỉ?
Mình chẳng thấy S4 đẹp ở điểm gì. 😁 Mà đã không thấy đẹp thì có tiện lợi thế nào cũng không thể nhắm mắt mà dùng được. 😕
dancely20
TÍCH CỰC
11 năm
@-U-N-I-T-E-D- Vì Mỹ nó thông minh nó sử dụng điện thoại chủ yếu là các chức năng chứ không phải là khoe cái điện thoại của mình
@dancely20 Giữa 1 chiếc điện thoại mà BẠN thấy nó XẤU KHÔNG THỂ CHỊU NỔI và 1 chiếc khác bạn thấy đẹp với chức năng chẳng kém mấy bạn sẽ chọn chiếc nào?
Mình thì chẳng bao giờ khoe đt. Đối với mình, BB 8800 là đủ (chỉ dùng nghe gọi và đọc báo). 😁
dancely20
TÍCH CỰC
11 năm
@-U-N-I-T-E-D- thế tại sao nó lại có số lượng tiêu thụ cao?
@dancely20 Theo mình thì:
1. Độ hữu dụng của nó: công việc, giải trí...
2. Marketing của SS quá tốt.
3. Tâm lý số đông của người dùng.
4. Ở đây mình chỉ chê nó xấu, chứ không chê bất cứ điểm gì cả. Mà cái này là quan điểm cá nhân, có thể với người khác thì nó lại đẹp.o_O
Thanks Samsung góp phần mang nhiều ngoại tệ dìa cho Việt Nam.
@Sonltt Chính sách thu hút FDI chất lượng cao là ko cần thuế nhiều mà cần những cái khác hơn 😃
@thanhnguyen2342
Thấy cmt nào nâng bi Apple?
Ngớ ngẩn à? Làm như đc SS nó đổ cho tí xiền vào mõm k bằng, rõ nản :eek:
chicoptm
TÍCH CỰC
11 năm
@minhtamtranvan nó mang về bằng cách nào vậy? hình như chỉ tạo điều kiện việc làm cho nông dân thành công nhân thôi mà ( bớt thất nghiệp ý)
@Sonltt tôi hay đọc tinh tế còn lạ gì ban^^ tự hỏi bản thân đi nhé.
Chúc mừng SAMSUNG,dù đó là số liệu đến tay người dùng hay chỉ máy xuất xưởng thì đó cũng là một thành quả k thể phụ nhận.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019