Samsung: bản vẽ điện thoại hai màn hình, gập đôi lại nhờ bản lề
ART+
3 năm trướcBình luận: 128Lượt xem: 13.325
Samsung: bản vẽ điện thoại hai màn hình, gập đôi lại nhờ bản lề
Samsung nộp lên Cơ quan quản lý tài sản trí tuệ Hàn Quốc bằng sáng chế mô tả điện thoại hai màn hình, có thể gập đôi lại nhờ bản lề lớn. Samsung gọi đây là "thiết bị điện tử uốn cong", và cách nó gập và bố trí màn hình khác hoàn toàn với chiếc ZTE Axon M. Theo bản vẽ, chiếc smartphone của Samsung có dạng vỏ sò, có bản lề lớn và nó khá giống với bản lề trên Surface Book.

Theo mô tả, chiếc smartphone này sẽ có hai màn hình, màn hình chính sẽ tràn dài ở phía trước và có thể uốn cong gập lại được, khi gập lại thì màn hình thứ hai ở phía sau sẽ được dùng - tương tự như vài điện thoại gập hai màn hình của Samsung từng làm trước đây. Nhìn chung trông nó khá độc đáo, có điều khi gập lại thì máy sẽ dày lên đáng kể.

Trước đây Koh Dong-jin, người đứng đầu mảng di động của Samsung Electronics, cho biết mục tiêu của công ty đó là ra mắt smartphone với màn hình có thể uốn cong vào năm 2018. Hy vọng là Samsung sẽ vượt qua các giới hạn công nghệ để cho ra đời thiết bị thực tế trong tương lai gần.

Tinhte-Samsung Galaxy X-1.jpg

Tinhte-Samsung Galaxy X-2.jpg

Phô diễn công nghệ là chính. Cái màn cong vô dụng giờ đến mấy cái tầm xàm này.
@cabaduoi77 Stu vãi ra... bám vào cái 3.5 in.. thần thánh hay lcd màu sắc trung thực có ngày... công nghệ có mà chạy tại chỗ.
@Uthuong050713 Nó khác bới nó giảm độ cong của màn, mình vẫn thấy nó bóng bóng 2 viền nên gây khó chịu.
@phamviet94 Mình không biết 3D có ích hay không bởi mình xài HTC 10, nhưng hay thấy bạn mình hay dùng nó để vào màn đa nhiệm. Và bài của mình chả dính dáng gì đến apple cả nhưng các bạn cứ lôi iphone vào để so sánh.
@cabaduoi77 Em là em ếu hiểu cái kiểu thiết kế này có cái mậu gì "hấp rẫn" mà anh sung cứ cố vẽ ra cho được nhờ? Xin phép các nhà "samsung học" khai sáng giúp ợ!
Ko giải quyết gì.. gập vào dầy thế thì quên đi
@xe360.vn không có những thằng đi đầu dày cộp thì lấy đâu ra những thằng sau cải tiến cho mỏng lại? cái gì mới cũng muốn nó hoàn hảo thì hỏng. Nhìn lại cái ô tô hồi mới phát triển xem nó thế nào, so với ô tô hiện nay nó thế nào? Không sợ không sáng tạo, kể cả sáng tạo ra những thứ vô dụng, chỉ sợ những thằng ngồi ì đấy hưởng thụ.
@nhimret mấy thanh niên đó mang nặng tư tưởng xứ thiên đường bác nói nó cũng ko hiểu đâu! 😃.
@warmboy24 Anh thích chú rồi đấy.. 😃
@nhimret Thích luôn cả chú nữa.. 😃
@xe360.vn ừ. cám ơn!
Em muốn dán màn hình thì phải làm seo... 😁
Samsung copy thì giỏi chứ tự làm chưa có gì tốt hết 😃 😃
@uochuý1489Quốc Huy avata bác độc quá, tí nữa thì mình đập vào mặt bác vì tưởng có con gián thật
Gián là loài động vật hơn 60 triệu năm rồi không tiến hóa 😃)
@futurex125 Bác thâm hết cả phần thiên hạ 😃
@uochuý1489Quốc Huy Ăn đả cẩu bổng nè...
nắp gập cải tiến..lại dày cộp như cái chân giữa bị lệch vậy
Không liên quan nhưng 31/10 có bản beta đầu tiên của Android 8 trên S8
@bkpro185 Chưa chắc. https://www.lazoko.com/2017/10/google-phat-hanh-ban-android-81-oreo-danh-cho-nha-phat-trien-su-dung-thiet-bi-nexus-pixel.html
@Khẩu trang xanh Bản chính thức lần 3 còn đang lỗi đây, lỗi nhỏ thỉnh thoảng thấy thôi nhưng thấy A ko cẩn thận lắm
https://photos.app.goo.gl/mJ92E0AgZYrYJ8C93
@cuhiep em chịu bác ơi, đọc trên sammobile thấy vậy thôi
Chưa biét sản phẩm thật thế nào chứ gập thế này dày quá.
😆 em lạy anh SAM =)) chán màn cong rồi h anh chơi màn gập
@Naruto_Xboy chỉ là hãng điện thoại của hàn thôi, bác ko cần lạy làm gì cho mất thể diện 😃)
@Naruto_Xboy có lạy nó cũng ko biết bạn là thằng nào. 😁
@Naruto_Xboy Lên bắc ninh mà lạy em ơi, quỳ trước cổng công ty ấy
Đẹp nhỉ 😁
Cũng na ná àh nha. Same sáng tạo, không phải ăn theo, ae chú ý.
@Khẩu trang xanh Định cmt như bác. Sshit nó ko tin đâu
@Khẩu trang xanh SamSung chuyên copy hãng khác mà, từ Apple mà ra, bây giờ lấy thiết kế hãng khác.

Xin lỗi chứ sao mình thấy nó giống ..... 😁 ... j/k
@Tommy297 ý bạn là giống surface book chứ gì ? Ai cũng thấy vậy mà
làm bản lề ngon xong SS nối hai cái màn hình lại với nhau thành 1 là ngon 😁
Nhớ có cái nokia nào mà màn hình và phần thân máy cũng nối với nhau một cách liền lạc lắm.
@cuhiep Hình như là Nokia 2650 :D
@Khẩu trang xanh tks
@cuhiep Nối làm gì bác. Nó có màn hình dẻo phía trong còn gì. Phía sau là 2 màn phụ thôi. Với lại nối 2 màn hình sau là điều không thể vì yêu cầu màn hình phải có khả năng giãn ra như cao su mới đc. Bởi chu vi đường gập bên ngoài rộng hơn
@cuhiep đọc mà cũng ko hiểu thì đi học lại tiếng Việt đi, màn hình trong là màn hình dẻo, dài như cái bvs ý, màn hình ngoài kích thước bình thường. thời buổi này còn nối 2 cái màn lại. nghĩ giờ là năm 2000 à?
Phải nói mấy bố cmt anti từ trên xuống, có ai cầm con vỏ sò hai màn chạy android của sung chưa mà cmt như đúng rồi vậy, trong mất các bạn chỉ có ip vs thiết kế vĩnh cửu là đẹp sao? Cố cày cuốc hay xin tiền ba mẹ mua dc con trải nghiệm đi, rồi phán tiếp, còn ko đừng phán như đúng rồi, cong vô dụng, gập vô dụng... thế theo các bạn từ vô dụng dc định nghĩa ra sao?
@muckc đúng là cuhiep hơi cuồng nhưng thấy anti lôi cái màn tai thỏ để hạ thấp iphone thiệt là hài. Nó gần như là full màn hình, diện tích sử dụng lớn. Apple có thể hoàn toàn đặt màn với cái viền trên để không bị tai thỏ.
@thongphan1989 mình sao biết được người nào ăn ghen ở tức chứ :D comment câu đó có đụng chạm tới ai đâu mà cũng bị bay nữa:rolleyes:
@duc.tranviet.5832 Lỗi OS mang vào đây thẩm du làm gì!?! Hoá ra cái thằng làm ko nổi cái OS phải đi mượn giờ thành lợi thế à!?!
@kimthoaduy Tớ đây chẳng đụng đến mồ mã iphone mà cũng bị cẳng cáo kia. Haiz vãi chưởng tinh tướng.vn
Thấy quan ngại lắm Sam à, cái anh ra sắp tới cơ chế ko giống cái này em đi đầu xuống đất!
@QLNN Đầu toàn c*t rồi, đi đầu xuống đất nghĩa là nâng tầm cho cái đầu đấy hả sheeple 😆
Thiết nghĩ Sam nên tiếp tục đẩy mạnh phát triển những thứ mà Seeder cho là đỉnh cao như thế này mới tạo đôt phá lẫn độc tôn trên thị trường vì chả ai làm theo nổi!

@QLNN Qua năm sau, đội trưởng Juve Hàn có bài: Màn hình phone cong 2,5D dùng là hợp lý...
Sao giống surface vậy
@Timkelvin đâu có giống , same same thôi 😁
Sáng tạo thì nói là phô diễn, vô dụng, làm tàn tàn bình thường thì bảo dậm chân tại chỗ k có đột phá, làm gióng hãng khác thì copy , ăn theo, bắt chước, pla pla. Chã biết cách nào vừa lòng mấy ông nội ông ngoại =)).
@phamviet94 Cmnr. Chưa biết thành công hay ko nhưng ng ta cũng dám nghĩ dám làm. Còn mấy ông đa phần đéo có mà dùng nên mới suốt ngày ngồi chê bai nhảm c'.
@phamviet94 Phải như táo ngồi đợi sam làm thành công cái chạy lẽo đẽo theo "định nghĩa lại"
@luanth Định nghĩa lại xong có thằng chạy theo:
https://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/san-pham/samsung-sap-ra-sac-khong-day-nhu-apple-3660683.html
Giờ Apple có CN gì phô diễn ko mà chê ghê thế.... Chắc mang FaceID ra khè quá =))
@hsdhnh khè nhiêu đó mà đám android vắt cổ lên chạy 2 năm mới đuổi kịp rồi 😁...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019