Samsung bắt đầu cập nhật Android 4.1 cho Galaxy Note 10.1 và Tab 2 tại Mỹ

Duy Luân
18/1/2013 14:25Phản hồi: 154
Samsung bắt đầu cập nhật Android 4.1 cho Galaxy Note 10.1 và Tab 2 tại Mỹ

Samsung Mỹ vừa cho biết rằng họ đang bắt đầu phân phối bản cập nhật Android 4.1 Jelly Bean cho người dùng Galaxy Note 10.1 (phiên bản Wi-Fi) và Galaxy Tab 2 (phiên bản 10.1 và 7.0). Đặc biệt, gói nâng cấp dành cho Note 10.1 Wi-Fi sẽ đi kèm bộ Premium Suite với những tính năng tương tự Galaxy Note II, chẳng hạn như Air View, Quick Command, Easy Clip, Photo Note, Paper Artist. Ngoài ra, Samsung còn giới thiệu Cascade View, chức năng bổ sung vào Multi Window cho phép người dùng chạy đa nhiệm ở nhiều lớp cửa sổ. Mỗi cửa sổ có thể được chỉnh sửa kích thước, di chuyển hoặc gắn cố định, tương tự như khi chúng ta làm việc trên máy tính.

Hãng cho biết thêm rằng ứng dụng S Note, S Planner cũng đã được cải tiến để trải nghiệm viết tay được tốt hơn. Cây bút S Pen giờ đây cho phép người dùng chọn chế độ viết hoặc chọn màu sắc một cách nhanh chóng chỉ bằng việc nhấn nút. Máy cũng sẽ tự mở khóa khi chúng ta rút cây bút này ra. Tất cả những điểm mới của Android 4.1, bao gồm cả Project Butter giúp máy chạy nhanh và mượt hơn, đều có mặt đầy đủ trên Note 10.1 và Tab 2.

Cập nhật: Một số bạn mua Tab 2 chính hãng ở Việt Nam đã được cập nhật lên bản Android 4.1. Các bạn hãy thử kiểm tra xem sao nhé. Còn Tab 10.1 thì nhiều người nói là vẫn chưa nhận được bản nâng cấp 4.1.2 mới.

Một số hình ảnh khác về bộ Premium Suite

Video miêu tả các tính năng của Premium Suite trên Galaxy Note 10.1

Nguồn: Samsung, Engadget
154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao không là 4.2 mà là 4.1 nhỉ .
giao dien thêm tự chế tuouchwiz của samsung cần nhiều thời gian thế sao
em_ut
TÍCH CỰC
11 năm
@hominhcuong Ở trình duyệt web máy tính thì Pop-up là 1 cửa sổ nhỏ thường là quảng cáo tự động nhảy ra khi ta truy cập 1 trang web nào đó có gắn link quảng cáo này. Còn Pop-up Play là biến video đang coi thành 1 cửa sổ nhỏ để người dùng vừa làm việc khác vừa xem video. Mặc dù trên điện thoại thì cửa sổ này khá bé nhưng điều này chứng tỏ được sức mạnh đa nhiệm thực sự của thiết bị.
@em_ut Vậy tôi chỉ thấy pop up play trên note2 chạy 4.1.2 thôi còn s3 mới Cập nhật 4.1.2 không có, bản Cập nhật của note 2 Gần ba trăm Mê, trong Khi đó s3 là 152 gì đó, tôi cho rằng note 2 hơn s3 ỏ điểm này, rõ ràng s3 không có chức năng này

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
@hominhcuong hay là do RAM hả bác, Note2 ram 2GB mới chạy nhiều đa nhiệm đc
@crazy_nhoc Note2 từ khi len 4.1.2 lướt Web cực tot .Không hieu có nho ram không. Pop up play cả với app tải về tu ch play. S3 chỉ pop up play với xem video lưu trữ tren máy. Tại toi Không có video trên máy va xem online hết. Có người chi xem thi mới biết s3 có chuc nang này nhưng là xem video lưu trong máy thoi

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
việt nam vẫy gọi anh sam😃
Chú Sam định nịnh dân Mỹ gỡ gạt đây mà. Còn Vn nữa sam ơi

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
touchwiz nó tùy biến rất nhiều nên lâu, nhưng lại co nhiều tính năng vượt trội
@loveskyvn vậy optimus vs xperia launcher chế còn lâu nữa bác nhỉ, đợi anh LG lên đời thì đến mùa quýt mất 😔
live
ĐẠI BÀNG
11 năm
hix,sao tab plus lại lâu đến thế

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
Note 1 khi nao vay sam oi
lamngocpham
ĐẠI BÀNG
11 năm
bỏ tab 10.1 rồi. mới mua đc có 4 tháng. chú Sam chơi vậy là không được rồi:mad:😔
Tommy297
TÍCH CỰC
11 năm
Má ơi giờ mới nâng cấp...bán máy rồi còn đâu nâng cấp nữa..1 năm mới nâng cấp 1 lần .. po tay bác ss
Kenny
CAO CẤP
11 năm
@tonion em chả thấy tệ gì, dòng nào của sony hay lg mà em chưa dùng qua, k tính cùi bắp nhé :D mà chơi android mà cứ chờ rom stock chính hãng thì bác wa mie ios mà chơi:rolleyes:
xuanphucn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tommy297 không thích thì mua sony mà dùng. chờ tới tết công gô cũng chưa thấy update =))
@Tommy297 Bác mua máy của mấy hãng android khác đợi còn lâu hơn, nhiều khi còn chẳng được nâng cấp nữa ở đó mà chê ss.
@Tommy297 Trừ Google ( dòng Nexus ) ra thì có hãng nào cập nhật nhanh đc hơn SS?
vẫn chưa có cho note1 nhỉ. hóng quá
mickylovely
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xài rom cook củng đc mà
supi7
CAO CẤP
11 năm
Không biết bao giờ con p6200 mới đc lên 4.1 đây. Mong chờ mỏi mòn rồi. Có cho tab 2 7.0 mà ko có cho tab 7.0 plus thì từ lần sau ko dùng hàng samsung nữa
@supi7 Tab 27.0 Việt đã được đau, tù từ sẽ được hét mà bạn
Sent from my GT-P3100 using Tinhte.vn
còn người dùng S2 chắc bị bỏ lun rồi

tonion
TÍCH CỰC
11 năm
@temp304 S2 cũng sắp được lên 4.1 còn gì nữa 😁
@temp304 S2 đã có 4.1 bản leak rồi và dự kiến tháng 2 này có bản chính thức. Mà bản leak xài thấy cũng ok
Boyzvupro
TÍCH CỰC
11 năm
@temp304 Có thôg tin chính thức là thágn 2 update JB rồi mà bác, up date chậm quá
@temp304 s2 có bản 4.1.2 leak rùi thì bạn cứ yên tầm mà ngồi đợi, tháng 2 sẽ có 😁, những con nào ko có bản ROM leak thì mới sợ bị bỏ rơi, nhưng chắc chú s2 này đc ss support lên 4.1 là kịch kim :D
giadinh548
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tap 2 10.1 lên 4.1 được 5 ngày rồi, máy bên mỹ gửi về đợt black friday
giadinh548
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tap 2 10.1 lên 4.1 được 5 ngày rồi, máy bên mỹ gửi về đợt black friday
note 10.1 lên lâu rồi mà.máy mua ở thế giói di động
Samsung làm cập nhật FW tốt nhỉ😃
chúc mừng samfan😃
vậy là con tab 2 10.1 xách tay của mình sắp dc nâng cấp lên 4.1
con tab 2 10.1 chính hãng thì mình nâng cấp lên 4.1 hơn 1 tuần nay rồi
Sao thấy mấy bác than là chưa nâng cấp dc???
faraway93
TÍCH CỰC
11 năm
Note 10.1 của mình được lên 4.1 rùi nè. Mình lên được khoảng nửa tháng rùi
ha ha, lúc tối 2h sáng update lên máy mượt quá trời

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119